HOW-TO ฟอกสีคิ้วและหนวดด้วย JOLEN

28 16

BLACK TO BROWN

สวัสดีค่า " เนิส " นะคะ วันนี้จะมาแบ่งปัน HOW-TO ฟอกคิ้ว&หนวดของตัวเองให้สาวๆจีบันได้ชมกัน 

JOLEN ครีมฟอกสีคิ้วและหนวด

ครีม Jolen ที่ใช้สำหรับฟอกสีหนวดและคิ้วนะคะ เค้าเขียนข้างกล่องไว้ว่า for sensitive skin นะ แสดงว่าคนผิวบอบบางก็ใช้ได้เช่นกันเพราะเค้าผลิตมาเพื่อฟอกบนผิวหนังบริเวณผิวหน้าอยู่แล้วนะคะ ที่เนิสเลือกฟอกสีคิ้วและหนวดเพราะว่า ปกติเป็นคนคิ้วเข้ม เวลาเขียนคิ้วจะไม่สามารถเขียนคิ้วสีอ่อนได้ เมื่อเราเขียนคิ้วเข้มจะทำให้หน้าเราดูดุเกินไปไม่สดใสสมวัยด้วย อีกอย่างครีมฟอกสีคิ้วตัวนี้จะช่วยให้สีคิ้วอ่อนลงตามระยะเวลาที่ฟอกค่ะ ถ้าฟอกนานสีก็อ่อนมากตามลำดับ ช่วยให้เราเขียนคิ้วเข้มและอ่อน เปลี่ยนลุคได้ตามใจในแต่ละวันค่ะ (ระยะเวลาความทนของสีจะอยู่ได้ประมาณ 1-2 อาทิตย์ เพราะโคนดำๆก็จะเริ่มขึ้นมาแล้วค่ะ)

ภายในกล่อง บรรจุด้วย ครีมฟอก 2 กระปุก ไม่พาย 1 อัน และคู่มือการใช้ค่ะ

อันนี้เป็นภาพก่อนฟอกนะคะ ให้ดูว่าสีคิ้วจริงๆและสีหนวดจริงๆเป็นสีดำ เห็นชัด และเวลาถ่ายรูปทำให้เราดูแมนนนนนนนนนนนนนนน!!! รับไม่ได้อย่างแรง

วิธีฟอก : 1.   ใช้ไม้พายตักครีมในกระปุกใหญ่ 1/2 ช้อนชา (หรือง่ายๆคือตักพูนๆช้อนนึงไปเลย)
               2.   ใช้ไม้พายตักครีมในกระปุกเล็ก 1/4 ช้อนชา จากนั้นผสมคนให้เข้ากัน
               3.   เมื่อคนได้ที่จนรู้สึกว่าเนื้อค่อนข้างจะเป็นเนื้อเดียวกันแล้ว ก็ให้นำมาป้ายตามจุดที่เราต้องการ
                     เปลี่ยนสีเลยจ้านั่นก็คือคิ้วกับหนวด

ข้อควรระวัง : อย่าให้เข้าตา และก่อนลงครีมควรล้างบริเวณนั้นให้สะอาด+เช็ดให้แห้ง และทาโลชั่นบางๆด้วยค่ะ เพราะตอนเนิสฟอกยังรู้สึกแสบเล็กน้อย

เราฟอกทิ้งไว้ประมาณ 15-20 นาทีค่ะ เพราะว่าไม่อยากทนแสบมากไปกว่านี้ 

หลังฟอก ใช้ทิชชูเช็ดออกก่อนจากนั้นก็ใช้น้ำสะอาดล้าง ใช้ผ้าเช็ดให้แห้งค่ะ จะสังเกตุว่าขนคิ้วจะออกสีน้ำตาล หนวดจางลงไม่เห็นสีชัดเหมือนเมื่อก่อน ภาพรวมคือค่อนข้างพอใจค่ะ 

เนิสเป็นคนที่คิ้วสั้น+คิ้วชินจังมากกก 5555 เวลากันออกจะเหลือแค่ครึ่งเดียว เวลาเขียนคิ้วเลยต้องเขียนหางเอง ลองอิมเมจิ้นตอนเนิสคิ้วดำนะคะแล้วมีคิ้วครึ่งเดียวเวลาเขียนคิ้วน้ำตาลทีนี่คิดหนักเลยจ้า อันนี้พอฟอกเสร็จ+เขียน+ปัดมาสคาร่าแล้วก็โอเคนะคะ  รู้สึกพอใจมากกว่าเดิม 

ขอบคุณที่รับชมนะคะ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยค่า 
  (ภาพสุดท้ายนี้ก่อนฟอกคิ้วนะคะ)

Nurseryus

Nurseryus

call me ' เนิสเซอริอัส ' or ' เนิร์ส '
Beauty . Lifestyle . Travel . Design
study - graphic design at KMITL

FULL PROFILE