[Review] โฟมล้างหน้า Milk Plus Whitening Q10 Facial Foam

2 3

สวัสดีค่ะ  
วันนี้จะมารีวิว
 Beauty Buffet Milk Plus Whitening Q10 Facial Foam จ้าา
เดิมแล้วเคยใช้โฟมล้างตัวนี้มาตั้งแต่สมัย ม.4 ก็ใช้มาเรื่อยๆจนถึง ปี 2 นี่แหละค่ะ
คือเราชอบอะไรที่เป็นเกี่ยวกับนมๆ ไม่ว่าจะนมวัว นมแพะ นมแมว (เอ้ย ไม่ใช่!!) หรือพวกผลิตภัณฑ์กลิ่นหอมๆ
มันน่าดึงดูดยังไงก็ไม่รู้สิ

เมื่อหลายเดือนได้ใช้โฟมล้างหน้าตัวนี้หมดไป จึงกลับมาซื้อใหม่ แต่ปรากฏว่า!!!!
แพคเกจอะไรยังเหมือนเดิม แต่สิ่งที่อยู่ข้างในมันรู้สึกเปลี่ยนไปจนรู้สึกได้ถ้าสังเกต
ไม่รู้ว่าเค้าปรับสูตรใหม่หรือเปล่านะคะ

ตามความเห็นของเรานะคะ สิ่งที่เปลี่ยนไปคือ

1.เรื่องกลิ่น ที่หอมกลิ่นนมน้อยลง แบบแทบจะไม่หอมเลย ... เสียใจมาก T^T เราว่ามันไม่ได้แรงมากไป ถ้าเทียบกับกลิ่นมาส์กหน้ารุ่นเดียวกันนี้ อันนั้นแรงจริงๆค่ะ แต่เราชอบ (โรคจิตป่ะ 55)

2.เนื้อผลิตภัณฑ์ที่มีความเหนียวข้นมากขึ้น รู้สึกเนื้อสัมผัสไม่เหมือนเดิม (ตามรูปข้างล่าง) 
อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน

ความเปลี่ยนแปลงพวกนี้มีผลต่อเราไหม บอกว่ามีนิดหน่อยนะค่ะ แบบแอบผิดหวังนิดๆ 
แต่เค้าคงจะพัฒนาสูตรอะไรให้ดีขึ้นมั้งค่ะ อันนี้ไม่ทราบ 

ส่วนเรื่องผลลัพธ์หลังจากใช้ก็คือเหมือนเดิมคะ ไม่ได้กระทบอะไร
1.ล้างออกง่าย
2.หน้าตึง ไม่แห้ง น่าจะเหมาะกับคนผิวมัน
3.ไม่แพ้คะ สำหรับเรา
4.ขาวขึ้นไหม? มันจะค่อยๆใสไปตามสภาพผิวเรานั้นแหละค่ะ ถ้าใช้เป็นประจำ
5.หน้านุ่ม เด้งๆ 
6.ล้างสิ่งสกปรกได้สะอาดเลยทีเดียว

ให้คะแนน 8/10 จ้า

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

หาซื้อได้ที่ร้าน Beauty buffet ได้เลยคะ
ส่วนเรื่องราคานั้นไม่แพงเลยค่ะ
อันละ 130 บาท 
เป็นสมาชิกก็ลด 5% เหลือ 124 บาท 

**ก็ตามสภาพผิวของแต่ละบุคคล บางคนอาจจะถูก บางคนอาจจะแพ้**
หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังมองหาโฟมล้างหน้าดีๆและราคาไม่แพงนะคะ

Muffyqueen

Muffyqueen

สวัสดีค่ะ นามแฝง Muffyqueen ค่ะ // ชื่อเล่นจริงๆ ชื่อ วิว จ้า
อยู่เชียงใหม่ อายุ 25 ปี
มีความหลงรักความงาม สกินแคร์ และเครื่องสำอางมากๆ
ตื่นเต้นทุกครั้งที่มีคอลเลคชั่นใหม่ ชอบลองอะไรใหม่ๆค่ะ

เริ่มแต่งหน้าแนวพังค์ มาตั้งแต่ ม.3 ฮ่าๆๆ
แต่ก็เริ่มพัฒนาการแต่งหน้ามาเรื่อยๆค่ะ
ส่วนใหญ่ชอบการแต่งหน้าแนว สายฝอ มากกว่า
เกาหลีนานๆจะแต่งทีค่ะ

FULL PROFILE