แป้งป่าตองรุ่น CELLIO Natural Make-up Powder

ใครเคยใช้บ้าง แล้วดีรึเปล่าคะ เคยใช้ป่าตองรุ่นที่เป็นหน้ากาก ก็โอเค แต่อยากลองใช้รุ่นนี้ดูอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ : )

โดยส่วนตัวแล้วเราว่า ป่าตองไม่เหมาะกะเราเลย แป้งมันสีเข้มเกินไปอ่ะ แบบว่าเราผิวขาวอมชมพูอ่ะ ทาแล้วออกแนวดำๆ พอกๆไม่เนียนอ่ะ คุมมันกอ้ไม่คุมเลย ทาแล้วกอ้ไม่เนียนอ่ะ

มันแล้วแต่บุคคลด้วยอ่ะจ่ะ
เราก็ใช้ป่าตองแล้วหน้าหมองเหมือนกันค่ะ แล้วแต่คนจริงๆ เพราะเห็นบางคนใช้แล้วก็ผ่องเด้งดีนะคะ
กิ๊บใช้แป้งป่าตองแล้วเวิคนะ เปนคนผิวสองสีค่ะ
มันไม่เชิงว่าจะโดดเด่นขนาดนั้นอ่ะ เพราะว่าเปนแป้งฝุ่น แต่ด้วยราคาและประสิทธิภาพถือว่าผ่านตัวนึงเลยค่ะ
ส่วนตัวหญิงได้ใช้มาแทบทุรุ่นเลยค่ะ
รุ้นหน้ากากรุ่นแรก คุมมันพอไหว เนียนๆ ผ่องดีค่ะ
สาวญี่ปุ่นนิยมทาบนเปลือตาเพื่อควบคุมความมันก่อนแต่งตาค่ะ

แต่หลังจากมี 2006 บริษัทก็ปิดตัวลงค่ะ แต่เรายังสามารถพอชื่อบริษัทไปปรากฎตามรุ้นอื่นๆอีก แต่มีมีโลโก้หน้ากากและชื่อเดิม ต่อมาจึงมารู้ที่หนังว่าทางญี่ปุ่นได้ซื้อลิขสิทธิ์ไปผลิตเอง ภายใต้ชื่อ DODO JAPAN แล้วทำให้มี 2 สีค่ะ คือสั Original สีของรุ่นหน้ากากเดิมค่ะ และLight ที่ขาว ผ่อง เนียนเด้งกว่า เพื่อสาวญี่ปุ่นโดยเฉพาะ มาเข้าเรื่องแป้งต่อค่ะ

รุ่นดอกไม้ ตัวนี้ที่โปรโมทว่าผสมโสม ตัวนี้เนียมผ่องดี วิ้งไม่เยอะเท่ารุ่นหน้ากากค่ะ
ได้รับความนิยมเหมือนกันนะคะ

รุ้นCELLIOคือรุ่นล่าสุดที่มีวางขายในปัจจุบัน ได้ลองแล้วรู้สึกว่ามันไม่ผ่องค่ะ ดูธรรมชาติ
คุมมันก็แค่ทั่วๆไปแต่สมราคาคุยนะคะ สรุปแล้วถ้าสนใจจริงก็น่าลองนะคะ เพราะราคาไม่แพง แต่ใช้ได้เลยค่ะ

ส่วนตัวหญิงใช้รุ่นที่ผลิตที่ญี่ปุ่น และแป้งรุ่น Flower Set ที่วางจำหน่ยในญี่ปุ่นค่ะ

*** ทิ้งท้ายระวังของปลอมนะคะ สังเกตุง่ายๆเวลาดูโลโก้ของปลอมจะสังเกตง่ายมากเพราะตราจะถูกพิมซ้ำจนมองไม่ออกเลยค่ะ และไม่ค่อยแนะนำให้ซื้อรุ่นหน้ากากที่เป็นรุ่นเก่า นอกเหนือตากรุ่นที่ผลิตโดย DODO JAPAN
นะคะเพราะมันเก่ามากแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ได้ความรู้มากเลยค่า
ซื้อมาเพิ่งใช้วันนี้วันแรก หน้าดำเหมือนคนโดนของ

แสบหน้าแถวๆ โหนกแก้มมากด้วย

เสียดายตัง..
ใช้มาเกือบเดือนแล้วค่า เราเป็นคนผิวไปทางคล้ำหน่อยๆ
เนียนดีนะคะ ดูบางๆ ไม่วอกด้วย ส่วนตัวแล้วชอบค่า
เห..ปริมไม่เป็นค่ะ แต่ ป่าตองไม่คุมมัน เนียนใช้ได้ค่ะ ปริม ลงแป้งม่วงของสกินฟู้ด ตามไปอีก ผล เด้ง กำลัง 2 เลย อิอิ
อยากทราบรายละเอียดการดูแป้งป่าตอง ของจริง และ ของปลอม
แป้งป่าตองของเกาหลี และ ญี่ปุ่น แตกต่างกันรึเปล่า อันไหนดีกว่ากันอ่ะ...ช่วยตอบหน่อย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again