Review: LANEIGE BB Cushion [Pore Control]

6 4
 สวัสดีเพื่อนๆ Jeban ทุกคนนะคะ 

วันนี้ปุ้ยมีผลิตภัณฑ์ BB Cushion ของแบรนด์ชื่อดังอย่าง "LANEIGE" มารีวิวให้ทุกคนได้ชมกันค่ะ 

มาเริ่มกันเลย Let's get started!!! 
ถ้าพูดถึง Laneige BB Cushion เพื่อนๆ ทุกคนจะต้องรู้จักกันดีอยู่แล้วแน่นอน เพราะว่าเป็นผลิตภัณฑ์บีบีชื่อดังที่บล็อกเกอร์ทั้งใ­น และต่างประเทศได้ออกมารีวิวกันบ่อยมากๆค่ะ
และในตอนนี้ลาเนจได้คิดค้น และออก BB Cushion สูตรใหม่ที่เหมาะกับสภาพอากาศของประเทศไทยมาแล้วค่า yeahhh!!! ^O^ 

ซึ่งวันนี้ปุ้ยขอเป็นตัวแทนที่จะมาแชร์ไอเท็มตัวใหม่­
รับรองว่าจะต้องโดนใจหนุ่มสาวไทยที่มีผิวมันกันอย­่างแน่นอน!!! 
บีบีสูตรใหม่ที่ว่านี้ก็คือ "Laneige BB Cushion Pore Control" นั่นเอง 

Pore Control คืออะไร...?
บีบี คุชชั่น ของลาเนจนั้นจะเน้นในเรื่องของการให้ความชุ่มชื้นแก่­ผิว จึงเหมาะมากสำหรับคนที่มีผิวแห้ง ผิวขาดน้ำ หรือเหมาะแก่การใช้ในช่วงอากาศเย็น ในวันนี้ลาเนจได้ออกสูตรใหม่มาแล้ว ปุ้ยเชื่อว่าจะต้องมีหนุ่มสาวหลายคนตั้งตารอคอยสูตรน­ี้อยู่แน่ ซึ่งนั่นก็คือ "สูตร Pore Control" ที่เหมาะสำหรับผู้ที่มีผิวมัน และเหมาะมากสำหรับการใช้ในสภาพอากาศร้อนชื้นอย่างบ้า­นเรา

LANEIGE BB Cushion [Pore Control] สูตรนี้จะมีคุณสมบัติเด่น 5 ประการ 
1. Pore Control ช่วยแก้ปัญหาที่เกี่ยวข้องกับรูขุมขนที่เกิดจากความม­ันส่วนเกิน
2. Pore Coverage ทำหน้าที่ปกปิดรูขุมขนและผิวที่ไม่สม่ำเสมอ ซึ่งจะช่วยทำให้ผิวหน้าดูเรียบเนียนมากยิ่งขึ้น 
3. Cooling Sensation ให้ความรู้สึกเย็นสดชื่นขณะใช้ และช่วยลดอุณหภูมิของผิวหน้า 
4.Long Lasting ติดทนยาวนาน หน้าไม่หมอง สีไม่ดรอประหว่างวัน 
5.Semi-matt Finish หลังใช้จะให้ผิวที่ดูกึ่งแมทท์ ไม่มันเยิ้ม

และสิ่งที่ขาดไม่ได้สำหรับคนไทย นั่นก็คือ มีสารกันแดดสูงถึง SPF50+ PA+++ 

ช่วยป้องกันทั้งรังสี UVA และ UVB ซึ่งจะมีส่วนช่วยในของเรื่องการปกป้องผิว ไม่ให้ผิวหน้าของเราคล้ำลง
และป้องกันการเกิดริ้วรอย จุดด่างดำได้ค่ะ

หลังจากที่เราได้ทำความรู้จักกับบีบีสูตรใหม่แล้วเรา­­มาดูหน้าตาจริงๆ ของเจ้าผลิตภัณฑ์ตัวนี้กันดีกว่าค่ะ 

สี Case (ฝาตลับ) ของ Laneige BB Cushion สูตร Pore Control นี้จะเป็นสีฟ้าใสๆ
ซึ่งจะต่างจากสูตร Whitening ที่จะเป็นสีขาว 

สีของเนื้อบีบีที่ปุ้ยรีวิวในวันนี้ก็คือ No.13 True Beige ซึ่งจะเป็นเฉดสีที่เหมาะกับคนที่มีผิวขาวนะคะ
สำหรับใครที่ไม่มั่นใจว่าตัวเองควรใช้ No. อะไร ปุ้ยแนะนำให้ไปลองเล่นดูที่เคาน์เตอร์ลาเนจได้
จะได้รู้ว่าสีไหนที่เข้ากับตัวเองมากที่สุดค่ะ 

เมื่อพลิกที่รองพัฟขึ้นก็จะเจอกับเนื้อบีบีที่ชุ่มอย­­ู่ในฟองน้ำข้างใต้ เพื่อนๆ ไม่ต้องตกใจนะคะถ้าเห็นว่าสีของบีบี
ที่อยู่ในฟองน้ำจ­­ะดูเข้ม เพราะจริงๆ แล้วเมื่อเรานำออกมาใช้จริง สีจะอ่อนกว่าที่เราเห็นค่ะ

................................................................................

มาลองดูการเปรียบเทียบผลลัพธ์ของผลิตภัณฑ์กันนะคะ 

ตอนนี้ปุ้ยได้ลง Laneige BB Cushion Pore Control ไว้ที่หน้าฝั่งขวาทั้งหมด ส่วนฝั่งซ้ายยังไม่ได้ลงผลิตภัณฑ์ใดๆ 
จะเห็นได้ว่า Laneige BB Cushion Pore Control สามารถปกปิดรอยคล้ำใต้ตาขวา
ถึงแม้จะไม่สามารถปกปิดได้ทั้งหมดแต่ก็สามารถเห็นความแตกต่างกันได้อย่างชัดเจน
เมื่อเป­­รียบเทียบกับรอยคล้ำใต้ตาฝั่งซ้ายที่ยังไม่ได้ลงผลิ­ต­ภัณฑ์ใดๆ 

ต่อมาเรื่องของรูขุมขน ในรูปที่ถ่ายจะเห็นได้ไม่ชัดเจนมากนัก แต่จริงๆ ปุ้ยจะมีรูขุมขนกว้างตรงบริเวณข้างๆ จมูกนิดหน่อย ซึ่ง Laneige BB Cushion Pore Control สามารถปกปิดรูขุมขนได้ดีมากจริงๆ
ข้อนี้สำหรับปุ้ยถือว่าสอบผ่านฉลุยเลยค่ะ 

​................................................................................

หลังใช้จะให้ผิวกึ่งแมทท์จริงๆ เพราะหลังจากใช้ ปุ้ยลองใช้นิ้วแตะที่หน้า ไม่มีความมันเยิ้มเลย
แต่ก็ไม่ได้ทำให้ดูเหมือนผิวแห้งๆ
ยังให้ลุคที่ดูผิวสุขภาพดี กำลังพอดีตามที่ต้องการเลยค่ะ 

หลังใช้เสร็จใหม่ๆ ก็ตกใจนะคะ นึกว่าจะขาวเกินไป แต่เมื่อรอให้เซ็ตตัวเรียบร้อยก็เข้ากับสีผิวได้พอดี­­เลยค่ะ เพื่อนๆ ที่ลองใช้ถ้าเป็นเหมือนกันก็ไม่ต้องแปลกใจนะคะ 555 

สำหรับเพื่อนๆ ที่ยังไม่เคยใช้นะคะ จะบอกว่า
บีบีตัวนี้จะช่วยให้คุณสามารถลดขั้นตอนในก­­ารแต่งหน้า ประหยัดเวลา และสะดวกได้มากเลยทีเดียว
ใครยังไม่เคยลองหรือกำลังตัดสินใจจะเปลี่ยน BB ใหม่ ปุ้ยขอแนะนำเลยค่ะ ^u^ 

แล้วไว้เจอกันใหม่น้า บ้ายบายค่ะ 

pumpuikns

pumpuikns

FULL PROFILE