จีบัน 7 ปี เรามี "น้องใหม่" จะชื่ออะไรดี มาช่วยกันตั้งหน่อย

17 194
ฮัลโหลวๆ เป็นยังไงบ้างจ๊ะสาวๆ ช่วงนี้ฝนตกบ้อยยยบ่อย ไปไหนก็พกร่มด้วยนะ จะได้รอดปลอดภัยจากน้องน้ำ ที่ชอบกระหน่ำเทลงมาตอนเย็นๆ

แต่ถึงแม้ฝนจะตกแดดจะออกแรงสักแค่ไหน จีบันก็ยังมาพร้อมกับกิจกรรมสุดพิเศษเสมอ !!!

พิเศษยังไงนะเหรอ? ก็เพราะเมื่อวันที่ 16 มิถุนายน 2557 ที่ผ่านมาเป็นวันที่

จีบันครบรอบ 7 ปี

7 ปีแล้วนะคะ ที่อยู่ด้วยกันมา ดีใจที่ทุกคนยังคงเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง หรือบางคนอาจจะเป็นป้าไปล่ะ ยังคงนำสิ่งดีๆ ที่ตัวเองมี หรือที่ตัวเองพบเจอมาบอกต่อกันเสมอ ทำให้คอมมูนิตี้แห่งนี้กลายเป็นพื้นที่ที่อบอุ่นสวยๆ

โอกาสครบรอบ 7 ปีทั้งทีจีบันเลยได้ฤกษ์เปิดตัวน้องใหม่ออกมาอีก 1 คนนั่นก็คือ ...

สาวสวยคนนี้นั่นเอง แต่สวยขนาดนี้ยังไม่มีชื่อนะจ๊ะ
เราก็เลยขอชวนสาวจีบันมาร่วมตั้งชื่อให้กับน้องใหม่คนนี้กัน

เราจีงขอให้สาวๆ ช่วยกัน..... 
ตั้ง ชื่อ ที่คิดว่าเหมาะสม ที่จะเป็นไอคอนประจำเว็บจีบัน 
และ บอกเหตุผล ว่าทำไมน้องถึงน่าใช้ชื่อนี้

สาวจีบันคนไหน คิดชื่อน้องใหม่ได้แล้ว โพสต์บอกในช่องคอมเม็นต์ ด้านล่าง
รีบบอกให้เรารู้ก่อนสิ้นเดือนมิถุนายนนี้นะ

ชื่อไหนที่ผ่านเข้ารอบและโดนใจกรรมการมากที่สุดรับของรางวัลเซ็ตนี้ไปเลยจ้า

เปิดรับไอเดียชื่อน้องใหม่ ถึงเที่ยงคืนวันที่ 30 มิถุนายนนี้เท่านั้นนะจ๊ะ
แล้วมาร่วมสนุกต้อนรับน้องใหม่จีบันกันนะคะ :)

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE