Review การลดเหนียงด้วย Hydro V Plus

10 6
สวัสดีค่ะ สาวๆชาวจีบัน

วันนี้จะมารีวิวการใช้ ผลิตภัณฑ์ Hydro V Plus ค่ะ

ขอเกริ่นก่อนเลยว่า จขกท ก่อนหน้านี้ น้ำหนัก 50 กก.

แต่พออินเลิฟเท่านั้นแหละ.... ชวนกันกินอยู่ 2 คน กับคุณแฟน

เลยทำให้ น้ำหนักพุ่งปรี๊ดดดด จาก 50 กก. กลายมาเป็น 83 กก.!!!!

ใช่ค่ะ อ่านไม่ผิดหรอกค่ะ T_T  ปัจจุบัน หนัก 83 กก. กันเลยทีเดียว

ผลพวงจากการที่น้ำหนักขึ้นมาเยอะขนาดนี้ จากหน้าที่เคยเรียวได้รูป

กลับกลายเป็น.. มีน้องเหนียงยื่นออกมาให้เห็นทุกคราที่ถ่ายรูป T_T

จขกท กำลังพยายามลดน้ำหนัก... แต่ขอเน้นใบหน้าไว้ก่อน เลยลองเสริชหาวิธีการลดเหนียงอย่างได้ผล

จนได้มาเจอกับ  Hydro V Plus ค่ะ

นี่ก็จะเป็นด้านหน้าของกล่องนะคะ

กล่องนึง มีทั้งหมด 8 ชิ้น ใช้ได้ชิ้นละ 1 วัน
เท่ากับว่า 1 กล่องใช้ได้ 8 วันค่ะ

ด้านหลังของตัวกล่องนะคะ

วิธีการใช้ก็ง่ายมากๆ ค่ะ

แค่แกะซองที่บรรจุครีมซองเล็กๆ แล้วนำครีมทาให้ทั่วบริเวณเหนียงและกรอบใบหน้าของเรา

ทาแล้ว นวดๆ คลึงๆ จนแห้ง

หลังจากนั้นก็ใส่แผ่นไฮโดรเจลที่มาในซองเดียวกัน ให้คลุมทั่วบริเวณเหนียงของเราค่ะ

ตามรูปนี้เลยนะคะ

(จุดสีขาวๆที่เห็นคือ ยาแต้มสิวค่ะ
อายจุง)

รูปด้านข้างนะคะ สังเกตจะเห็นได้ว่า แผ่นคลุมบริเวณแก้มเราประมาณครึ่งหนึ่งด้วยค่ะ

ในส่วนต่อไปจะเป็นรีวิวผลการใช้นะคะ

รูปก่อนใช้ Hydro V Plus ค่ะ

หลังจากนั้นใช้ได้ไปทั้งสิ้น 15 วันค่ะ (ใช้ทุกวันอย่างต่อเนื่อง)

โอ้แม่จ้าวว.... คือ ตอนแรกก็สองจิตสองใจว่า จะได้ผลไหมน้า? แต่พอลองถ่ายรูป Selfie ตัวเองดู

ปกติจะเห็นเหนียงออกมาทุกครั้งค่ะ  แต่ครั้งนี้คางชัดขึ้นมาก

ลองให้แฟนดู แฟนก็บอกว่า เออ..มันก็ดูเล็กลงจริงๆนะ

(มีการมาขอใช้ด้วยอีกต่างหาก
)

แถมอีกรูปแบบเทียบให้เห็นกันจะๆ เลยนะคะ

พอใจกับผลลัพธ์มากๆๆ ค่ะ

คิดว่าจะยังคงใช้ต่อไป

ใช้ดีเลยมาบอกต่อนะคะ สาวๆ

ขอบคุณที่อ่านรีวิวนี้จนจบค่าา 

mintmintmaru

mintmintmaru

FULL PROFILE