*ปลื้ม Asience แชมพู*

หลังจากอ่านกระทู้เกี่ยวกับแชมพู Asience ของค่ายคาโอ ทั้งในจีบัน และห้องแป้ง พันทิพแล้ว

อดทนไม่ไหวต้องไปหาซื้อมาลองใช้ เราซื้อจากโลตัส ขนาด 200 มล. ในราคาขวดละ 138.- บาท

ไม่กล้าซื้อขนาดใหญ่ เพราะกลัวว่าใช้แล้วจะไม่ถูกกับศีรษะ กลัวผมร่วง และเป็นรังแคน่ะค่ะ

รูปจากเวบนะคะ

เมื่อวานได้ทดลองใช้แล้วค่ะ อยากจะกรี๊ดมาก ๆ แชมพูเนื้อเข้มข้น

ครีมนวดเลิศมากค่ะ เวลาล้างออกรู้สึกได้เลยว่าผมลื่นสุด ๆ

สภาพผมหลังจากแห้งแล้ว มีน้ำหนัก ผมไม่กระจายตัวมากเหมือนก่อน

รู้สึกว่าผมดีขึ้นเยอะ (เว่อร์ไปรึเปล่าเนี่ย)

ส่วนผสมมีทั้ง Pearl & Soybean ช่วยซ่อมแซมผม
Ginseng & Camellia Oil ให้ความชุ่มชื้น
Eucalyptus Essence ช่วยป้องกัน และให้ผมแข็งแรง

ตอนนี้สินค้านำเข้าจากญี่ปุ่น ไม่ทราบว่าอีกหน่อยจะเปลี่ยนมาผลิตที่ไทยรึเปล่า

ใครใช้แล้วผลเป็นยังไงบ้างคะ

มันมีขายทุกโลตัสรึป่าวคะ

น่าสนใจม๊ากกกกก

ช่วงที่ใช้ขวดแรก เราซื้อขวดใหญ่ ใช้กัน 3 คน
ก็โอเค ผมนุ่ม เงางาม มีน้ำหนัก

แต่พอมาเริ่มขวด 2 รู้สึกว่า สระเมื่อคืน เปล่าผมก่อนนอน
เช้ามานั่งทำงานคันๆๆ เอามือเกา ง่ะ หลุดเป็นแผ่นๆๆเยยย
น่าเกลียดที่สุด เลิกใช้ดีกว่า รู้สึกได้ว่าแพ้ อีกแล้วหรอเนี่ย
แต่พี่เราเค้าใช้กันไม่มีปัญหานะคะ
สงสัยน้ำหอมเยอะเกิน เพราะว่าส่วนใหญ่จะแพ้แชมพู
ที่หอมๆๆอ่ะ 

เพิ่งลองใช้ไปได้สามครั้ง ชอบมากๆๆๆ ผมลื่นขึ้น ที่สำคัญผมหอมสุดๆๆๆเลย

จริงเหรอคะ

กิเลสขึ้นอีกแล้ว

ใช้อยู่ ดีจริงๆ ใช้ตามสาวจีบันเนี่ยแหละ อิอิ

ผมดีขึ้นมากๆเลย จากเพิ่งยืด คือปลายแห้งเสีย อย่างแรง

หงิกด้วย ตอนนี้หายแล้ว ดีขึ้นตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้อ่ะ

คอนเฟิม !!!

ใช้มาสักพักแล้วค่ะ ใกล้จะหมดขวดแล้ว ปลื้มมากๆ โดยเฉพาะครีมนวด ล้างออกก็รู้สึกว่าผม นุ่ม ลื่นดี

สรรพคุณขนาดนี้เลยหรอ
อย่างนี้ไม่พลาดที่จะลองแล้ว
อิอิ

ซื้อเพราะไปตัดผมที่โมก้า แร้วติดใจ เรยเอากลับบ้านด้วย
สระไปสองครั้ง เปลี่ยนไปสระผมตุ๊กตาแทบไม่ทัน เคืองๆ ทำสิวบุก
เพิ่งฝากเค้าซื้อ tsubaki ขวดขาวมาจากญี่ปุ่นอ่ะ ไม่งั้นจะถอยมาลองบ้าง
เห็นด้วยค่ะ ใช้ดีมากๆ ตอนแรกได้เทสเตอร์มา ใช้ดีจนต้องไปถอยมาเลย วิ้วววววว
รู้สึกได้ตั้งแต่ครั้งแรกที่สระเลยว่าผมนุ่มขึ้นจิงๆ แถมผมแห้งเร็วขึ้นด้วยค่ะ ^^
อยากลองใช้มั่งจังเลยค่ะ ไว้วันเสาร์-อาทิตย์ไปซื้อดีกว่า

ที่โลตัสมีทุกสาขาใช่ป่าวค่ะ
มาเห่อด้วยคนค่ะ หอมมากๆ ผมก้อนุ่มด้วยจ้า

ทำไม เราใช้แล้ว เฉย ๆ อ่ะ  ไม่นิ้ม  ไม่นุ่ม ไม่อะไรเลย
แถม สิวขึ้น ที่ หัว อีก 2 เม็ด  เซ็งจริงๆเลย
อ๊ะ !!  หรือผมเราจะเกินเยียวยา 

ตอนไปญี่ปุ่น สาวญี่ปุ่นที่ทำงานด้วยกันแนะนำว่าเป็นแชมพูที่ดีให้ซื้อกลับมา ใช้แล้วรู้สึกผมน่มลื่นดี แต่เนื่องจากผมมีน้ำหนักอยู่แล้วเลยทำให้ผมไม่ค่อยพองตัวน่ะค่ะ โดยรวมสรุปว่าดีค่ะ
ใช้หมดมาขวดนึงแล้ว สภาพผมดีขึ้นจริงๆ ค่ะ ผมดูมีน้ำหนักขึ้น แล้วก้อไม่แห้งฟูเหมือนก่อนใช้เลย
แต่จูนซื้อที่พารากอนขวดละ 180 แหน่ะ
อยากทราบวิธีใช้บอกหน่อยกลัวผมเสีย
เคยใช้นะคะ ชอบมากเลย กลิ่นมันหอมดีอ่ะ ชอบมากกกกก ผมนุ่มดีนะ ^^ ชัวร์

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again