♥♥ Haul ♥♥ : wet n wild Mega Last Liquid Lip Color (≧3≦)

24 15

สวัสดีค่ะ สาว Jeban ทู้กคนนน ~

นี่เป็นกระทู้แรกของเค้า .. ยังไงก็ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะฮับ ♥
ก่อนอื่นแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อ 'แพ๊ก' ค่ะ

วันนี้ แพ๊กจะมาเห่อลิปใหม่ค่าาา

สาวๆ หลายๆคน คงรู้จักกับเมคอัพยี่ห้อ wet n wild เป็นอย่างดีแล้วนะคะ
ไม่ว่าจะเป็น eye shadow palette หรือเจ้า Mega Last Lip Color

แต่วันนี้ ... (อี้ๆๆๆๆ// ทำเสียงเอ่กโค่ประกอบ)
แพ๊กจะมานำเสนอ >> wet n wild Mega Last Liquid Lip Color ค่าาาา

ณ ตอนนี้ แพ๊กได้มา 7 สี 7 แท่ง เลยรีบเอามารีวิวก่อนเลยค่าาา (≧3≦)/

แท่น แท่นน แทนน น นน ,, 

แท่งแรก wet n wild mega last liquid lip color เบอร์ 920A ชื่อสีว่า Coral Me Bad ค่ะ

สีนี้จะออกชมพูกะปินิดๆ มีชิมเมอร์สีทองเล็กๆ แต่ไม่ทองมากนะคะ 
ทาแล้วเห็นสีทองกรุบกริบเท่านั้นค่ะ
≧ω≦

สีที่สอง .. wet n wild mega last liquid lip color เบอร์ 921A ชื่อสีว่า Red In Mind ค่ะ

สีนี้จะแดงจริงจังเลยค่าาาาา ท่านผู้ชมมม *
ใครที่อยากจะได้ลิปสีแด๊งง .. แดงง recommend เลยฮับ แดงสะใจมากกกก !
>w<

สีที่สาม wet n wild mega last liquid lip color เบอร์ 922A ชื่อสีว่า Cherry On Top ค่ะ

สีนี้ มันจะออกแดงเหลือบม่วงค่ะ ตามชื่อนางเลยค่ะ
สีคล้ายลูกเชอร์รี่ฮะ
∩ω∩

สีที่สี่ wet n wild mega last liquid lip color เบอร์ 923A ชื่อสีว่า Back To The Fuchsia ค่ะ

สีนี้แบบว่า .. ชมพูช้อคกิ้งพิงค์สุดพลังเลยค่าา
ให้อารมณ์แบบชมพู นิกกี้ มินาจ แบบนั้นเลยฮะ
 (;°○° )

สีที่ห้า wet n wild mega last liquid lip color เบอร์ 926A ชื่อสีว่า Pink Perfection ค่ะ

สีนี้ก็ recommend ค่ะ สามารถใช้เป็นสี everylook ได้เลยนะคะ
สีชมพูนู้ดๆ สุภาพดีค่ะ
o(≧v≦)o

สีที่หก wet n wild mega last liquid lip color เบอร์ 928A ชื่อสีว่า Pocketfull Of Roses ค่ะ

สีนี้จะเป็นสีชมพูอมม่วงกะปิค่ะ สวยมากกก เค้าชอบบบบ !
จะคล้ายๆ กับสี Coral Me Bad นะคะ แต่สีนี้ จะไม่มีชิมเมอร์สีทองค่ะ
(╯3╰)

สีสุดท้ายยยย wet n wild mega last liquid lip color เบอร์ 929A ชื่อสีว่า Rose To The Occasion ค่ะ

สีนี้ก็สวยค่ะ เป็นสีม่วงนัวๆ มีสีชมพูหน่อยๆ ทาแล้วดูเป็นสาวลึกลับ เซ็กซี่ น่าค้นหาค่ะ
ฟาดตา smoky eye แล้วทาสีนี้ รับรองเจิ่ดดดดดดด ~
( ̄3 ̄)

สวอทชสีให้ดูน้องนางทั้งเจ็ดนะคะ ^^

เวลาทา น้องเค้าจะเป็นเนื้อกลอสค่ะ แต่แป๊ปเดียวแหล่ะค่ะ
น้องเค้าจะกลายร่างเป็นแบบนี้ ..

จริงๆ แล้ว น้องเค้าเป็นลิปแมทค่ะ : )

สรุปโดยรวมนะคะ ,,  package  น้องเค้าค่อนข้างโอเคเลยสำหรับราคานี้
เค้าว่าดีกว่าตัวแรก (wet n wild Mega Last Lip Color) เยอะเลยฮะ !
ตอนทำสวอทชสี ต้องใช้ makeup remover เช็ดออกนะคะ ใช้ทิชชู่อย่างเดียว ไม่หมดค่าาาา !
ยิ่งถ้าน้องเค้าแห้งกลายเป็นเนื้อแมทแล้วหล่ะก็ .. เช็ดเฉยๆ ไม่ออกเลยค่ะ
ตอนที่ลองเทส แพ๊กปาดตั้งแต่สายๆ กินโน่นนี่บ้าง จนถึงประมาณ บ่ายสาม บ่ายสี่
สีน้องเค้ายังอยู่ให้เห็นนะคะ ไม่ถึงขนาดหายหมดเกลี้ยง พอมีสีติดให้เห็นร่องรอยอารยธรรมค่ะ :'P
 ราคา  สาวๆ สามารถหาซื้อได้ตามร้านค้า online ทั่วไปนะคะ ราคาประมาณ 250.- ถึง สามร้อยปลายๆ ค่ะ
แต่น้องนางทั้งเจ็ดนี้ แพ๊กฝากเพื่อนหิ้วมาค่ะ
ไม่แน่ใจนะคะ ว่าเคาน์เตอร์ของ wet n wild ในไทย มีเจ้าตัวนี้ขายรึยังนะคะ

✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪✪

หมดละค่ะ (・з・)
ยังไงก็ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะคะ ใครมีข้อแนะนำ บอกมาได้เลยนะฮับ
แพ๊กจะยินดีมากๆ จะได้เอาไปปรับปรุงไงฮะ =]
แล้วแพ๊กจะหา item เด็ดๆ มา review ใหม่นะคะ
บ๊ายย บายยยยยยยย xoxo

ขอบคุณที่ติดตามฮะ [>/<]

PORPACK

PORPACK

: )

FULL PROFILE