4U2 THIS & THAT

38 9

เจย์ด้าค่ะ วันนี้หยิบ 4U2 THIS & THAT สุดคุ้ม ราคาน่ารัก มารีวิวให้ชมกัน
            4U2 THIS & THAT ในรุ่นนี้ประกอบด้วย 36 สี ที่เราสามารถเอามามิกซ์ให้เป็นพาเลทของตัวเองได้ตามความชอบของตัวเอง หยิบสีนู่น นี่ นั่นมารวมกัน
            ความหลากหลายของสีและเนื้อสี ทั้งแมทและชิมเมอร์ ทำให้สามารถใช้เป็นไฮไลท์ บลัชออน บรอนเซอร์ อายชาโดว์และ เฉดดิ้งได้ บางสีก็เอามาเขียนคิ้วได้นะ เลือกได้ตามใจชอบในราคาสีละ 134 บาท และ ตลับพาเลทราคา 194 บาท ในร้านวัตสันค่ะ ส่วนตัวซื้อมาจากวัตสัน สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ มาดู 9 สีที่เลือกมาให้ชมกันในวันนี้ค่ะ 

4U2 THIS & THAT

สีแรก คือ 105 Toffie Fudge สีครีมประกายมุก เหมาะสำหรับเป็นอายชาโดว์ หรือไฮไลท์บริเวณหัวตา โหนกคิ้ว

สี 108 Americano สีน้ำตาลกาแฟ ผสมกลิทเตอร์สีเงิน สีจริงเข้มกว่าในภาพเล็กน้อย

สี 112 Rum Raisin สีทองที่สวย ดูดีมาก ไม่เหลืองจนเว่อร์ ใกล้เคียงกับสี Half Baked จาก Urban decay

สี 114 Walnut สีแทนอ่อนๆประกายทอง ใช้เป็นอายชาโดว์ก็ดี หรือใช้ปัดให้ผิวโกลว์ๆก็ได้

สี 203 Cotton Candy บลัชสีงามๆ  แดงส้มอมชมพู งงมั้ย? 

สี 205 Pinkie Melon สีชมพูสุภาพ ใช้เป็นบลัชปัดได้ทุกวัน

สี 208 Rainbow สีชมพูอมม่วง

สี 215 Orange Sherbet ส้มอมเหลือง ผสมกลิตเตอร์สีทองเล็กน้อย สีคล้าย P Pie จาก Sleek

สุดท้าย สี 216 Carrot Cake ส้มสดงามๆ ใช้เป็นบลัช หรือทาตาแบบเกาหลีก็แสนดีนะเธอ

โทนสีในภาพนี้น่าจะใกล้เคียงความเป็นจริงมากที่สุด

นี่คือพาเลทที่เราเลือกนะจ้ะ พกสะดวก มีกระจกด้วยแหละ

หลายๆสีค่อนข้างโอเคนะ บลัชสีเข้มๆแตะนิดเดียวก็ติดแล้ว ปัดเบาๆมือหน่อยนะ
หวังว่าคงเป็นตัวช่วยตัดสินใจให้สาวๆได้นะ ลองไปเล่นกันดูก่อน ดูสีดีๆนะ ไฟเคาเตอร์ค่อนข้างหลอกตา
ปล. BA วัตสัน เซ็นทรัลลาดพร้าวใจดีด้วยค่ะ
ไว้เจอกันโอกาสหน้าค่ะ บาย ^ ^

JaydaGems

JaydaGems

FULL PROFILE