{Review} 8 วัน หลังใช้ " Biotherm Life Plankton Essence "

14 1

สวัสดีค่ะ ที่มาของรีวิวครั้งนี้คือทาง Biotherm ได้จัดกิจกรรมบอกต่อความสวยด้วยการรีวิว
เราเป็นหนึ่งในผู้ร่วมกิจกรรมที่ได้รับผลิตภัณฑ์ขนาดทดลอง 30mlของ Life Plankton Essence 

ก่อนที่จะรีวิวต้องพูดถึง สภาพผิว ของผู้รีวิวก่อน 

สภาพผิว มัน รูขุมขนกว้าง เป็นรอยแดงจากสิว เป็นสิวง่าย เรียกได้ว่าเป็นปัญหาที่คนผิวมันหนักใจมาก
และด้วยความที่เป็นสิวง่าย จึงใช้ยาแต้มสิวอยู่บ่อยๆ ทำให้ผิวลอกเป็นขุย แต่งหน้าลำบาก เพราะผิวดู
แห้ง แต่มีน้ำมันบนผิว คือ ผิวเราขาดน้ำนั้นเอง 

คำโปรยของ Life Plankton Essence (จาก Facebook ของ Biotherm)

" สัมผัสความอ่อนเยาว์ของผิวที่ลดลงราว 3 ปี ได้ภายใน 8 วัน กับ LIFE PLANKTON ESSENCE ด้วยส่วนผสมของ Life Plankton 5% ซึ่งเป็นความเข้มข้นสูงสุดเท่า
ที่เราเคยใช้มา จะทำให้คุณรู้สึกถึงคุณภาพผิวที่ดีขึ้นเหมือนผิวเกิดใหม่ "

อู้หูววววว คุณสมบัติน่าสนใจมากๆ แต่เราอย่าเพิ่งเชื่อจนกว่าจะได้พิสูจน์ค่ะ (ฮ่าๆ)

มาดูหน้าตาของเจ้า Biotherm Life Plankton Essence กันดีกว่า ในรูปเป็นขนาดทดลอง 30 ml
ถ้าเป็นขนาดจริง จะเป็นขนาด 125ml มูลค่า 2,300 บาท 

ต่อมาเป็น เนื้อของผลิตภัณฑ์ จะเป็นมีลักษณะที่ข้นกว่าน้ำเล็กน้อย สีไม่ถึงกับใส่ค่ะ จะขุ่นเล็กน้อย
ก่อนใช้เขาบอกว่าให้เขย่าขวดก่อนค่ะ จึงเทลงมาใส่มือ ปริมาณก็แล้วแต่เลยค่ะ แต่ตัวของผลิตภัณฑ์ ให้
ความชุ่มชื้นดี ถ้าผิวมันก็ไม่จำเป็นต้องใช้เยอะค่ะ เพราะจะหนึบๆเล็กน้อยหลังทาเสร็จ 

ผลหลังจากใช้ทาเดี่ยวๆ เช้า-เย็น เป็นเวลา 8 วัน (ตอนเช้าใช้ร่วมกับครีมกันแดด)

หลังจากใช้ 8 วัน สิ่งที่เห็นได้ชัดเจนเลยก็คือ รอยแดงๆที่เกิดจากสิว และความที่สีผิวเราค่อนข้างอ่อน เป็นรอยแดง
ง่ายและเห็นชัดมาก เวลาโดนฝุ่นหรือแพ้ ก็จะแดงเป็นเวลานานค่ะ แต่พอพอใช้เจ้า Biotherm Life Plankton Essence
 รอยแดงที่เกิดจากการสิว และ ผิวที่ลอกเป็นขุย ดีขึ้นมากเลย รอยแดงจาง รู้สึกสบายผิวขึ้น เรื่อง รูขุมขน
กว้าง อันนี้สำหรับเรายังเห็นไม่ชัดมากค่ะ เพราะเราออกจากบ้านเจออากาศประเทศไทยทุกวัน มลภาวะต่างๆ แต่ถือว่า
ผิวละเอียดขึ้นระดับหนึ่งเลยค่ะ เรื่องอ่อนเยาว์ลงไหม คงต้องดูผลระยะยาว เพราะตอนนี้ยังไม่มีปัญหาเรื่องริ้วรอยค่ะ

สรุป หลังการใช้ Biotherm Life Plankton Essence เรารู้สึกชอบมากๆเลยค่ะ อย่างที่บอกไป เราผิวแดงได้ง่าย
แต่พอได้ทดลองใช้ก็รู้สึกสบายผิวไม่รู้สึกว่า ระเคืองหรืออักเสบใดๆค่ะ และชอบที่มันให้ความชุ่มชื้นได้โอเคสำหรับผิว
มันอย่างเรา เราไม่ได้ชอบเพราะได้มาฟรีหรืออะไรนะคะ แต่เราใช้แล้วมันดีสำหรับเรา ตอบโจทย์ของเราที่อยากจะลด
การระคายเคืองให้กับผิวค่ะ

**ผลการใช้ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลค่ะ ถ้าสนใจก็อยากให้ไปทดลองได้ที่ เคาท์เตอร์ Biothrem นะคะ

ttongjellyfish

ttongjellyfish

FULL PROFILE