Review & Swatch : e.l.f 50 Piece Makeup Artist Palette พาเลทอลังการครบที่ซู้ดดด >3< มีแต่่่งให้ดูด้วยน้าา

23 14
สวัสดีค่ะวันนี้ซิ้มหยิบเอาพาเลทล่าสุดที่ซิ้มซื้อมารีวิว
ซิ้มดองลองไว้เยอะมากไม่ได้เข้ามารีวิวนานมากๆ เลยมีของเต็มเลย
พาเลทนี้ซิ้มชอบมาก ตอนแรกจะรอเพื่อนหิ้วมาฝากจากเมกา แต่รอไม่ไหวเลยสั่งพรีออเดอร์มาค่ะ

สิ้นสติมากๆ 555555555555555555

มาดูหน้าตาน้องกันค่ะ

น้องจะใหญ่ๆกำลังพอดีค่ะ

เปิดมาน้องจะมีสองชั้นแบบแยกออกมาได้แบบนี้ค่ะ
ซิ้มชอบมาก เวลาเอาแต่งหน้าให้คนอื่นมันถนัดดีค่ะ หยิบมาเป็นแผ่น จิ้มแล้วละเลงหน้าเลย 
ชอบตรงที่มันแยกกันออกได้มากมาก 

มาดูบลัชกันค่ะ มันจะเป็นบลัช+บรอนซ์เซอร์นะ
แต่ซิ้มว่าบรอนเซอร์มีสีเดียว นอกนั้นเป็นบลัชหมด
สีบรอนเซอร์จะเป็นที่รองสุดท้ายแถวล่างนับจากซ้ายมาค่ะ

ดู swatch กัน

1. จะเป็นสีไฮไลท์ปัดละไม่ค่อยออกนะ
2. สีชมพูอ่อน สีนี้ใช้บ่อยเพราะใช้ง่าย ใช้ได้เรื่อยๆ
3. สีชมพูหวานนนนน เหมือน passion pink ค่ะ ถ้าใช้มีบลัช studio จะคิดออก
4. ชมพูตุ่นๆสีสุถาพ ปัดแล้วหรูๆ สวยดีค่ะ
5. สีส้มเลย ปัดละซุกซนๆ
6. สีออกเนื้อๆ ซิ้มเอาปัดทับสีอื่นให้สีมันดรอปลงๆ ไม่ค่อยได้จิ้ม
7. น้ำตาลอ่อนๆค่ะ ไม่ถึงกับเป็นบรอนเซอร์แต่ถ้าขาวมากๆจะใช้ได้
8. สีชมพูอ่อนมากๆ ตุ่นๆนู้ด ออกหรูๆเหมือนสี 4 แต่อ่อนกว่าค่ะ
9. สีนี้เป็นบรอนเซอร์ ไว้เฉดดิ้ง คอนทัวร์ค่ะ
10. สีนี้เม็ดสีเยอะมาก แน่นมาก ชัดมาก เป็นสีน้ำตาลอมส้มอมแดง ลงเบาๆแล้วสวยมากๆค่ะ

มาดูฝั่งอายชาโดว์

น้องมี 40 สี
แถว 1. จากด้านบนจะเป็นโทนดำ เทา น้ำตาลม่วง

แถวสองเป็นสี เขียว น้ำเงินค่ะ

แถวสามเป็นสีม่วง สวยๆทั้งนั้นเลยย

แถวสุดท้ายสีใช้ได้จริงใช้ได้บ่อย สีน้ำตาลค่ะ

หมดแล้วว เหนื่อนแฮ่กๆ
เนื้อบลัชกับอายชาโดว์ดีค่ะ บลัชดีเกือบทุกสีเลยนะไม่ต้องขยี้สีเยอะ สีออกง่าย
ส่วนอายชาโดว์บางสีชัด บางสีก็อ่อนๆ ส่วนใหญ่ใช้ได้ค่ะ
ถือว่าเป็นพาเลทที่ตอบโจทย์มากๆ สำหรับซิ้ม ซิ้มว่าคุ้มค่ะ ^3^

อันนี้แต่งไปงานที่มหาลัยค่ะ
before after จัดตาสีน้ำตาลเบาๆ 
ปากแดงของ belleme  get your crayon สี red velvet ค่ะ

บ๊ายบายย
ขอบคุณที่ติดตามจนจบนะคะ 

รักจีบันจุ๊บๆ

sime

sime

พ่อเรียกมายด์
เพื่อนเรียกซิ้ม

พูดคุยและติดต่อ
Twitter : Brillensime
Instagram : Brillensime
Line : Brillensime

FULL PROFILE