Review มหากาพย์ลิปเครยอน belleme 5 แท่ง 5 สีแซ่บ !!!

36 22
สวัสดีค่ะวันนี้ยกลิปมา review เซ็ตแบรนด์ belleme ที่มีอยู่
เคยรีวิวสี red velvet ไปสีเดียว ตอนนี้มีครบแล้วว เลยเอามารีวิวเต็มๆค่ะ

น้องชื่อ Get Your Crayon
เป็นลิปสติกแท่งเหมือนดินสอเทียนค่ะ แต่เนื้อเป็นลิปสติกนะ

มี 5 สี เบอร์เรียงตามชื่อเลย 

มี

1. Love Fiction
2. Red  Velvet สีนี้สวยมาก
3. Orange Stiletto
4. Bad Girl
5. If only

ดู Swatch กันค่ะ

ซิ้มปรับแสงให้ใกล้กับสีลิปจริงที่สุด เพราะแสงไม่ดีเลย
แขนเลยเป็นสีแปลกๆ แต่สีลิปเปะค่ะ
1. Love Fiction จะเป็นชมพูอ่อน เนื้อวาวๆคล้ายกลอว แต่มันเหนียวเนอะเพราะเป็นเนื้อลิปสติก
2. Red Velvet แดงมากก แดงแมทแต่ไม่แห้ง ทาเป็นทิ้นได้ สีแน่นมากก
3. Orange Stiletto ส้มจี้ดๆโทนออกเหลือง สีแน่นเหมือนกัน เนื้อแมทไม่แห้งมาก 
4. Bad Girl ลิปสีแดงอมม่วง เม็ดสีแน่น สีออกแม่มด ฮิตกันช่วงนี้เลย จอยย
5. If Only จะเป็นเนื้อเดียวกับสีแรกคือวาวๆ สีนี้ออกนู้ดกลืนกับปากค่ะ สวยๆแต่งกับสโมกกี้

สรุปคือ สี 1 กับ 5 จะออกวาวๆ กลอสๆใสๆ 
3 สีกลางจะเป็นสีแน่น เพราะเม็ดสีเยอะ แตะนิดเดียวสีชัดเลย ซิ้มชอบทาเป็นทิ้นค่ะ

อันนี้ลองทากับปาก

เป็น
If Only (ซ้าย) Love Fiction (ขวา)
ซิ้มทา Love Fiction ละดับแปลกๆง่ะ T^T

อันนี้เป็น
Bad Girl (ซ้าย) Orange Stiletto (กลาง) Red Velvet (ขวา)
ข้างบนทาเป็นทิ้น ข้างล่างทาเต็มปากนะคะ

ถ่ายสีทิ้นออกมาไม่ค่อยชัดง่ะ แต่สีจะออกเหมือน Swatch เลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับการติดตามจนจบน้าา

รักจีบันจุ๊บๆ <3

sime

sime

พ่อเรียกมายด์
เพื่อนเรียกซิ้ม

พูดคุยและติดต่อ
Twitter : Brillensime
Instagram : Brillensime
Line : Brillensime

FULL PROFILE