♥ D.U.P สุดยอดกาวติดขนตาที่เค้าว่า HOT HIT จริงหรือ??? ต้องพิสูจน์ ♥

18 7

สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบันวันนี้บีมมีของเล่นมารีวิว นั่นก็คือ

แต่น.....แต้น......แต๊น.........

กาว D.U.P Eyelash Fixer EX หรือคนส่วนใหญ่รู้จักในนามของกาวคิตตี้ ที่คุณโมเมได้บอกไว้ว่ามันเลิศมาก

โฉมหน้าเป็นเยี่ยงนี้เอง แต่บีมซื้อมาเป็นแบบธรรมดาค่ะ คิตตี้เป็นลิมิเตดค่ะ

ด้านหลังของกล่องบอกวิธีการใช้ บลาๆ คืออ่านไม่ออกค่ะ

ขนาด 5 ml คือก็ใช้นานพอสมควรเลยค่ะ ลักษณะขวดเป็นแบบในรูปเลยค่ะ

เวลาใช้ก็หมุนๆฝาแล้วจะเป็นปลายพู่กันค่ะ สะดวกใช้ง่ายมากค่ะ

เนื้อกาวเป็นกาวเนื้อออกสีขาวกึ่งใส ไม่ใช่สีขาวขุ่นแบบที่เราเคยเห็น เนื้อกาวจะหนึบๆ

พอปาดบนขนตาจะเป็นสีแบบนี้ค่ะ แต่พอแห้งสีก็จะใสแต่ในรูปบีมปาดกาวเยอะไปค่ะเลยเป็นเยี่ยงนี้ ถ้าปาดกาวในปริมาณที่พอดีคือไม่เยอะอย่างในรูปนะคะ แทบไม่ต้องรอกาวเซ็ทตัวเลยค่ะ แต่บีมดันปาดเยอะไปเลยต้องมารอกาวเซ็ทตัวสักพักค่ะ

คราวนี้เรามาดูคุณสมบัติที่เค้าเคลมกันนะคะว่ามันหนึบหนับแค่ไหน

งั้นบีมขอพิสูจน์บ้างค่ะว่ามันจะหนึบหนับอย่างที่เค้าเคลมหรือเปล่า

ผลพิสูจน์บีมให้ผ่าน ชนะเลิศค่ะ คือคราวนี้สาวๆไม่ต้องมากังวลว่าขนตาจะหลุดตอนไหน เพราะกาวตัวนี้มีคุณสมบัติพิเศษคือ พอเราดึงออกมาเราสามารถกลับมาติดใหม่ได้ทันทีโดยไม่ต้องปาดกาวเพิ่มค่ะ เพราะมันจะหนึบหนับมาก

ถ้าเทียบปริมาณ คุณภาพและราคา บีมถือว่าคุ้มมากค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามจนจบค่ะ

solarbeam

solarbeam

FULL PROFILE