♥♥Review♥♥ touch in SOL Color Bucket Flash Pop-up Geller

31 13
สวัสดีค่ะวันนี้เอจะมายั่วสาวๆด้วยไลเนอร์ออกใหม่ของแบรนด์เกาหลีแบรนด์นึงค่ะ
นั่นคือแบรนด์ touch in SOL ค่ะ ซึ่งยังเป็นแบรนด์น้องใหม่ในตลาด คสอ. เกาหลียังมีสินค้าออกมาไม่มากนักค่ะ
แต่ของๆเค้าไม่ธรรมดาเลยค่ะ

โดยวันนี้เอจะมารีวิวไลเนอร์รุ่น Color Bucket Flash Pop-up Geller ที่พึ่งออกใหม่มาให้กิเลสพุ่งกันค่ะ....อิอิ
คอเล็กชั่น Color Bucket ทาง touch in SOL ทำออกมาเน้นสีสันสดใสแบบ Pop-color ค่ะ
ที่ทางแบรนด์ได้แรงบันดาลใจมาจากสีเทียนค่ะ ซึ่งมีตัวเด็ดๆในไลน์นี้คือเจ้า Flash Pop-up Geller  และ Hair Crayon Stylist (สีช็อคที่เอาไว้ปาดๆผมอะค่ะ)

Credit: touch in SOL

ซึ่งพรีเซนเตอร์ตอนนี้คือ วง  A pink ค่ะ (วงเกิร์ลกรุ๊ปที่กำลังมาแรงในเกาหลีตอนนี้)

ค่ะมาดูกันเลยว่าของจริงจะหน้าตาเป็นอย่างไร

เป็นแท่งปกติค่ะ หมุนได้ พร้อมที่เหลามาให้ด้วยค่ะ แต่พิเศษตรงที่แท่งจะยาวกว่าอายไลเนอร์ทั่วไปนิดหน่อย (ไซส์พอๆกับดินสอไม้มาตรฐานเลยค่ะ) มีทั้งหมด 10 สี แต่เอสอยมาแค่ 4 สีเอาที่ว่าเด็ดและสีแจ่มๆค่ะ

คือสีเบอร์ 1, 3, 9 และ 10 ค่ะ
เนื้ออายไลเนอร์ไม่แข็งเลย นิ่มมากค่ะ (ไม่ได้อวยนะคะ..นิ่มสุดเท่าที่เอเคยลองมาสำหรับอายไลเนอร์ราคา 200) เขียนง่ายมาก เขียนลื่นจริงๆ...บอกเลยว่าปลื้มมากในเรื่องนี้

พูดถึงเรื่องความทนทานนั้น ให้ 5/5 ไปเลยค่ะ 
ดูได้จากรูปค่ะเปิดน้ำแรงสุด พร้อมถูๆๆแรงๆ ยังติดไม่เลือนไม่จางเลย

สำหรับ touch in SOL Color Bucket Flash Pop-up Geller จะแบ่งออกเป็น 2 รุ่นค่ะ
คือ แบบเนื้อครีมธรรมดา(เน้นสีสันเจ็บๆ): Swing POP Couple Liner
แบบเนื้อครีมมีกลิตเตอร์ : Cha Cha Flash Couple Liner

สรุป
เอว่าtouch in SOL ทำ Color Bucket Flash Pop-up Geller ออกมาได้ดีมากๆนะคะ แท่งยาว เนื้อก็ดีสุดๆ เขียนง่าย นิ่มลื่น แถมทนกัน้ำกันเหงื่อได้ดีเยี่ยม (เอเป็นคนผิวแห้ง..หนังตาไม่มันค่ะ) สีสันก็มีให้เลือกเยอะมากค่ะ เจ็บจี๊ดสุดๆ สามารถนำไปแต่งลุคได้หลายแบบมากเลย..พูดได้คำเดียวว่า"ชอบ" แต่ หาซื้อยากค่ะ เพราะเว็ปหิ้วยังไม่รับหิ้วแบรนด์นี้กัน อยากได้ต้องใช้วิทยายุทธ์ในการสั่งซื้อนิสนึง และเท่าที่ไปเกาหลีมายังไม่เคยเห็นแบรนด์นี้เป็นร้านจริงจังใหญ่โตเหมือนแบรนด์อื่นๆเลยค่ะ (หากใครเจอบอกด้วยนะคะว่าพิกัดเค้าอยู่ที่ไหนบ้าง)

คุณภาพ ♥♥♥♥♥/5
สีสัน ♥♥♥♥♥/5
ราคา ♥♥♥♥/5
แพ็กเก็จ ♥♥♥♥/5
แหล่งจำหน่าย ♥♥/5

ราคา: 8000 วอน 
ซื้อที่ : เว็ปของ touch in SOL
ขอบคุณค่ะ
XOXO

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE