[Review]Coconut Oil Hair Treatment ผมเสียมาทางนี้เลย

11 0
สวัสดีชาว Jeban ทุกคนค่ะ 

วันนี้ Solly จะมา Review Hair Treatment สำหรับสาวๆที่ผมเสียจากการโดนความร้อน หรือการทำผมบ่อยๆ มาทางนี้เลยค่ะ

เจ้าผลิตภัณฑ์ที่ว่านี้คือ Coconut Oil Hair Treatment ภายใต้แบรนด์ Koconae 

พอดีว่าส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ทำผมบ่อย พวก ทำสี ยืด ดัด และ หนีบผมเป็นประจำทุกวัน 

ผมเลยเสียมาก พอดีว่าไปเดิน Top supermaker เจอเจ้าตัวนี้เข้าเลยสอยมาลองสะ 

ราคาอยู่ที่ 270 บาท 200g นะคะ ว่าแล้วก็...

มาดูน่าตากันก่อนค่ะ

น่าตาน่าใช้มากๆเลย ใช่มั้ยล่ะคะ
สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่รู้ถึงสรรพคุณของ
สรรพคุณของน้ำมันมะพร้าว 

เอาคร่าวๆละกันนะคะ 

1.บำรุงผมเสียอย่างล้ำลึก***** 
2.ทำให้รากผมแข็งแรง 
3.ผมนุ่ม ชุ่มชื้นขึ้น 
4.ปรับผมเสียให้มีน้ำหนักไม่แตกปลาย 

เห็นได้ว่าสรรพคุณชั้นหนึ่งจริงๆ
จริงๆแล้วกลิ่นของน้ำมันมะพร้าวค่อนข้างที่จะมีกลิ่น­แรง คนสมัยใหม่เลยไม่นิยมน้ำมาใช้ซักเท่าไหร่ 

แต่ว่าเจ้ากระปุกนี้จะมีกลิ่นคล้ายๆกับน้ำกะทิ อารมณ์เหมือนเรานั่งกินทับทิมกรอบอยู่ ละมุนๆ 

โดยวิธีใช้ตามข้างกระปุกบอกว่า 

ให้สระผมด้วยแชมพูและครีมนวดให้เรียบร้อย จากนั้นลูบไล้ทรีตเมนต์(นี้)ให้ทั่วทิ้งไว้15-20นาทีล้างออกด้วยน้ำสะอาด 

จากที่ใช้วิธีนี้ กลิ่นของผลิตภัณฑ์จะติดผมพอสมควรค่ะ(ไม่ปลื้มเท่าไหร่) 

Solly จึงอยากนำเสนอวิธีในแบบฉบับของ Solly เผื่ออยากจะลองใช้บ้าง ดังนี้ค่ะ 

1.สระผมด้วยเเชมพู 1-2 ครั้ง 
2.น้ำทรีทเมนต์มาหมักทิ้งไว้ 15-20นาที จากนั้นล้างออกด้วยน้ำสะอาด 
3.สระด้วยคอนดิเชอเนอร์(ครีมนวด)จากนั้นล้างออกด้วยน้ำสะอาด

เนื้อผลิตภัณฑ์จะมีลักษณะเป็นครีมขาวขุ่นแบบนี้ค่ะ
หลังจากที่ใช้แล้วผลลัพธ์คือ..โอ้วผมนุ่มขึ้นมาก 

ปลายผมแห้งๆก็เริ่มดีขึ้น โคนผมเเข็งแรง (Solly ใช้ทุกครั้งที่สระผมนะคะ) 

ถึงแม้กลิ่นจะไม่เหมือนผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมแบรนด์อื่­นๆ แต่ให้การบำรุงที่ล้ำลึกมากๆ 

ก่อนหน้านี้เคยใช้ทรีทเมนต์มาหลายยี่ห้อแล้วค่ะ ทั้ง แบรนด์ญี่ปุ่น ก็แล้ว แต่ต้องนับถือของจากธรรมชาติจริงๆค่ะ 

รีวิวนี้ Solly เป็นคนซื้อผลิตภัณฑ์เองแบรนด์ไม่่ได้ว่าจ้าง เป็นความรู้สึกหลังจากใช้จริง

ขอบคุณค่ะ

solly

solly

สวัสดีจ้า...เพื่อนๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนที่ชอบเครื่องสำอางค์เหมือนกัน Solly นะคะ

FULL PROFILE