How To Contest : Look Like a Porcelain Doll เปลี่ยนคนธรรมดาเป็นตุ๊กตาสุดน่ารัก

111 40

เห็นภาพ Before After ตกใจเลยสินะค่ะ 5555

เรามาดูอุปกรณ์ของเรากันค่ะ

1.Dolly Wink False Eyelashes 
2.Candy doll shading powder 
3.Candy Doll Base Foundation Primer 01
4.candy doll Candy Doll liquid foundation 01
5.Candy Doll Japan Mineral Makeup Face Loose Powder 
6.Dolly Wink False Eyelashes No 2
7.Candy Doll Cheek Color Blush Strawberry Pink
8.Candy Doll Lip Gloss N Ruby red
9.Candy Doll Lip Stick Apricot Beige
10.Candy Doll Concealer pen
11.Dolly Wink Eyelash Fix (Standard)
12.Dolly Wink Eyeliner Pencil (Black)
13.Koji Dolly Wink Otona Eyebrow Powder No.3 Dark Chocolat
14.Koji Dolly Wink Tsubasa Masuwaka Makeup Eye Shadow Palette (04 Shiny Brown)

คอนแทคเลนส์ ควรใส่สีฟ้านะค่ะ แนะนำรุ่น puffy 3 tone ค่ะ

stepแรก ทาเบส กับ รองพื้นตามสมควรเลยค่ะ
Candy Doll Base Foundation Primer 01 และ candy doll Candy Doll liquid foundation 01 ถ้ามาอยู่ด้วยกันแล้วมันจะทำให้หน้าขาวมากๆเลยค่ะ ทามากก็ขาวมากค่ะ

ต่อไปก็ทาคอนซิลเลอร์ ตามจุดที่ด่างๆดำของตัวเองค่ะ ของตัวจขกท ก็ใต้ตาค่ะ 555
แล้วก็ทาแป้งค่ะ

ต่อไปก็เขียนคิดนิดหน่อยค่ะ แล้วก็ทาอายชาโด้ บอกเลยว่า ไม่ต้องเน้นอายชาร์โด้มากอะค่ะ ทาบางๆให้ดูธรรมชาติก็พอ

ตาไม่เน้นสีมากอะค่ะ จริงๆแล้วไม่ต้องใส่ก็ได้นะค่ะ แต่แต่งหน้าก็ใส่อายชาโด้หน่อยแล้วกัน

ต่อไปทาแก้มค่ะ แนะนำตัวนี้ค่ะ เพราะสีแรงมากกกกกกกก ตุ๊กตาสุดๆ
ส่วนเชดดิ้ง เน้นจมูกเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ

ต่อไปทาลิปค่ะ จขกท เลือกใช้ ลิปสีเหมือนคอนซิลเลอร์ เพื่อลบสีปากตัวเอง แล้วไปผสมกับกลอสสีแดง เพื่อให้ปากชมพูค่ะ

ขั้นตอนที่สำคัญที่สุดค่ะ คือการติดขนตาปลอม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ให้ติดขนตาปลอม บน เลยตานะค่ะ จะทำให้ตาโตะขึ้นค่ะ
และขนตาล่างๆ ล่างๆนิดๆค่ะ
อยากให้ตาโตเพิ่มใช้ ดินสออายไลเนอร์เขียนขอบตาบนค่ะ จะทำให้โตขึ้นนิดหน่อย
ส่วนตัวจขกท ไม่ชอบ เขียนอายไลเนอร์อยู่เลย เลยไม่ได้เขียนค่ะ
ปล. ขออภัยรีบถ่าย กาวเลยยังไม่แห้ง

สุดท้าย อยากเป็นตุ๊กตามากที่สุด ก็หาวิกมาใส่ค่ะ 
พอใส่วิก
ก็จะตุ๊กตาแบบนี้

สุดท้ายนี้ขอบคุณค่ะๆ จริงๆก็เป็นแนวง่ายๆ ไม่มีไรมาก แค่เน้นแก้มชมพู ตาโต และไฮไลท์จมูก แล้วลิปสีน่ารักๆ ค่ะ

Tinaliz

Tinaliz

ทีน่าค่ะ ชอบการแต่งหน้าค่ะ ชอบแฟชั่น GAL มากๆค่ะ

FULL PROFILE