รีวิว *อุปกรณ์ป้องกันแดดและpropเสริมนิดหน่อย* สู้กับแดดที่แสนจะร้อนวินาศอย่างทุกวันนี้!!

19 13

สวัสดีค่าา : )
ชื่อ ฝ้าย นะคะ 

นามแฝงคือแฟรี่(FAIRY) ไม่ใช่ฝ้ายรี่น้า
(ที่ชื่อแฟรี่เพราะชอบของฟรุ้งๆฟริ้งๆแบบนางฟ้าค่ะ แหะๆ)
กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่จะรีวิวเรื่องความสวยความงามฟรุ้งฟริ้งที่ฝ้ายสนใจ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ 

ช่วงนี้เป็นช่วง Summer และอากาศบ้านเราร้อนมากๆๆถึงขึ้นร้อนแบบวินาศก็เป็นได้
ผิวของเราเป็นสิ่งที่โดนแดดโดยตรง 
วันนี้ฝ้ายเลยขอมารีวิวอุปกรณ์ที่ช่วยป้องกันและทุเลาความร้อนที่เราต้องเจอและได้รับจากแสงอาทิตย์มานะคะ

บอกตรงๆอย่างแรกคือ!
อุปกรณ์พวกนี้คือตัวที่ฝ้ายคิดว่าเวิกสำหรับฝ้ายเอง (คือดีเลยเอามาแนะนำค่ะ)
คือ มันใช้ดีและเห็นผล เลยอยากเอามาบอกต่อๆเผื่อใครสนใจน้า 

1.) NIVEA/ Deo Extra Whitening Spray
2.) NIVEA/ Whitening SUN PROTECTION COLLAGEN PROTECT SPF 50
3.) Oriental Princess/ Natural Sunscreen EXTRA PROTECTION FOR BODY SPF 30
4.) KOSE/ Suncut Essence In UV Protect Spray SPF50PA++
5.) Victoria's Secret/ Pink with a Splash - Fresh & Clean
6.) Kose/ Coenrich Q10 White Body Milky Lotion

เซ็ตนี้คือตั้งแต่เช้า ออกจากบ้าน ยันค่ำที่กลับมาบ้านก่อนนอนเลยนะคะ

มาอธิบายแบบละเอียดๆกันน้า
1.) NIVEA/ Deo Extra Whitening Spray 
ตัวแรกคือ Sray ดับกลิ่นกายทั่วไปค่ะ
ในหน้าร้อนกลิ่นกายผู้หญิงคือจำเป็นที่ต้องระงับมากๆๆๆนะคะ ย้ำเลย
ฝ้ายเคยเจอผู้หญิงสวยมากคนนึง แต่กลิ่นตัวแรงมาก เราเป็นผู้หญิงเองยังจ๋อยเลย สำหรับตัวนี้ฝ้ายว่าแบบสเปรย์เพราะมันแห้งเร็วและสำหรับคนที่ถอนด้วยและตัวนี้มันหอมดีค่ะ กลิ่นไม่แรงและไม่ค่อยเป็นคราบ

2.) NIVEA/ Whitening SUN PROTECTION COLLAGEN PROTECT SPF 50
รีมกันแดดทาหน้า สำหรับคนที่ผิวหน้าเป็นผื่นหรือผด คุณหมอส่วนมากจะแนะนำให้ทาครีมกันแดด ซึ่งฝ้ายว่าจริงมากๆเพราะฝ้ายผิวหน้าเป็นผดเยอะมากเมื่อก่อน พอเริ่มมาทาครีมกันแดดหน้า มันก็พอลดหายไปเยอะอยู่น้า : )
ส่วนตัวยี่ห้ออันนี้ฝ้ายว่าแล้วแต่คนชอบนะคะ บางคสอแบรนด์ก็ทำออกมา แต่ฝ้ายว่าของนี้เวียตัวนี้กันได้ดีแล้วก็ขาวด้วยเวลาทาไป เหมือนลงเบสตัวแรกทำให้หน้าผ่องเบาๆเลย

3.) Oriental Princess/ Natural Sunscreen EXTRA PROTECTION FOR BODY SPF 30
ครีมทาตัวของ Oriental Princess
ที่ได้ใจไปตัวนี้คือมันเหมือนน้ำค่ะ เบาบางแล้วก็หอมมาก ทาแล้วไม่เหนียวตัวมาก โอเคสำหรับป้องกันแดดในเมืองค่ะ

4.) KOSE/ Suncut Essence In UV Protect Spray SPF50PA++
ตัวนี้เป็นสเปรย์กันแดด ข้อดีของมันคือพกพาไปได้และใช้ได้ตลอดเวลา และที่เด็ดคือ ฉีดทับเครื่องสำอางค์ก็ได้ฉีดผมก็ได้!! และพอฉีดปุ๊ปก็กันแดดได้เลยทันที บางทีเรารีบๆไม่มีเวลามาคอยประโคมทาครีม ฉีดๆตัวนี้ก็โอเคเลยมากๆเลยค่า ตัวนี้ฝ้ายไปซื้อที่ญี่ปุ่น ไม่แน่ในในห้างที่ไทยนำเข้ามาขายบ้างหรือเปล่า แต่ที่โน่นถูกอยู่ใครไปก็อย่าลืมสอยกลับมาไทยด้วยน้า ฉีดๆกันแดดกันได้ทั้งวันเลย

5.) Victoria's Secret/ Pink with a Splash - Fresh & Clean
อันนี้เป็นตัวเสริมที่ติดแนะนำมา คือ เป็นBODY MISTค่ะ
เหมาะกับหน้าร้อนมากๆ เพราะBody mist จะบางเบาและสดชื่นจมูกมากกว่าน้ำหอม
และเมืองร้อนส่วนมากจะนิยมใช้ Body Mistมากกว่าน้ำหอมด้วย
กลิ่นของVSตัวนีคือกลิ่นจะหอมและสะอาดๆ ฉีดได้ตั้งแต่หัวจดเท้าชอบมากๆเลยค่ะ

พอพูดถึงBODY MISTแล้วขอเสริมหน่อยน้า

BODY MIST ของ Victoria's Secret จะมี2ตัวนี้ที่ฝ้ายชอบและแนะนำค่ะ ตัวขวดสีเขียวด้านซ้ายคือ
Victoria's Secret/ Pink with a Splash Pretty & Pure Sparkling Body Mist ซึ่งเป็นตัวที่ใช้แล้วติดใจมากๆคือนอกจากสรรพคุณตามข้อ5ที่ฝ้ายพูดถึงมานั้น
ตัวนี้มีเหนือกว่าคือมีกากเพชรวิ้งๆด้วย เหมาะสำหรับเวลาเราไปทะเลหรืองานกลางคืนที่อยากให้ผิวเรามีเพชรเหลือบวับๆ เก๋ฟรุ้งฟริ้งและหอมน่าใช้มากๆเลยค่า รับประกันน (ดูกันไปอีกกับรูปล่าง)

อันนี้คือถ่ายตัวน้ำภายในขวดและเวลาฉีดมาทา อาจเห็นวิ้งๆไม่ชัดมากแต่รับประกันของจริงว่าเกล็ดเงินวิบๆวับๆและแห้งเร็วพร้อมกลิ่นหอมมากๆเลยค่า 

6.) Kose/ Coenrich Q10 White Body Milky Lotion
ชิ้นสุดท้ายนี้สำหรับตอนอาบน้ำเสร็จค่ะ เป็นครีมสำหรับบำรุงผิว
แนะนำให้ประโคมไปทั่วตัวเลยนะคะ
(แอบแนะนำนิดๆคือทาๆนวดๆตรงก้นค่ะ) ทาทุกวันจะขาวเนียนมากๆเลย ใส่บิกินี่แล้วไม่อายใครเลยค่ะ ;) ตัวนี้กลิ่นไม่ค่อยหอมมากแต่ไม่เหม็นเท่าไหร่ค่ะ แต่ขาวขึ้นจริงๆ
ทาหลังอาบน้ำหรือก่อนนอนเป็นประจำเวิคแน่นอนค่า

หมดแล้วววว
มี6ตัวนี้ SUMMERนี้เราก็สู้แดดกันได้อย่างพอทุเลาลงบ้าง จากแดดที่ร้อนจัดไม่มีใครต้านทานไหว
ท้ายนี้ อย่าลืมดูแลผิวพรรณตัวเองอย่างสม่ำเสมอนะคะ :)

รีวิวครั้งแรกจะดีไม่ดียังไงติชมได้เลยน้า
ฝ้ายจะขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยค่า
แล้วครั้งหน้าจะมารีวิวของดีๆน่ารักๆสวยฟรุ้งฟริ้งๆให้กับทุกๆคนอีกนะคะ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามจนจบค่า 

faisupatsss

faisupatsss

FULL PROFILE