[รีวิว] :: Missha Glam Art Triple Lips ลิปทินท์ > ลิปกลอส > กลายเป็นลิปสติก

12 3

สวัสดีค่ะ ฝนกลับมาพร้อมกับรีวิวอีกแล้ว > <
วันนี้จะมารีวิวสินค้าขายดีของแบรนด์มิชช่า

นั่นก็คือ Missha Glam Art Triple Lips ค่ะ

เค้าว่าเป็นลิปสติกรุ่นใหม่ล่าสุดจาก Missha ที่ยิ่งทาทับจะให้สียิ่งสวยขึ้นเรื่อยๆ
แล้วไปลองเล่นที่ช็อปดูแล้ว สีสวยหลายสีเลยค่ะ
แต่ที่ซื้อมาเป็นสี TVL01 (สีชมพูอมม่วง) กับ TOR02 (สีส้มแดง)

ราคา 570 บาท จำหน่ายที่ Missha Shop ค่ะ

ดูแพ็กเกจกันเลยค่ะ

สีดำเรียบสวยหรูดูดีมากเลยค่ะ ด้ามจับแปรงพิมพ์ลายดอกไม้ ชอบๆ

หัวแปรงแบน ทำให้ทาง่ายจิ้มจุ่มในหลอด

Swatch สีกับท้องแขนค่ะ สีสวยมากๆเลยค่ะ

สี TOR01 ข้างบน สีจัดจ้าน จี๊ดโดนใจสุดๆ
สี TVL01 ข้างล่าง สีนี้ก็แซ่บอยู่นะคะ

มาลองดูกันดีกว่า ว่าทาทับไปแล้วจะเป็นยังไง

TVL01 (สีชมพูอมม่วง)

TOR02 (สีส้มแดง)

รูปแรกทา 1 ชั้นค่ะ ได้ลุคเบาๆเป็นลิปทินท์
รูปที่ 2 ทา 2 ชั้น ได้ลุคที่มีความ Glossy ขึ้นมาอีก 1 ระดับค่ะ
รูปที่ 3 ว๊าวววววววว ... แซ่บเชียว เป็นลิปสติกสีชัดเจน และมีความชุ่มฉ่ำสุดๆไปเลยค่ะ

สรุป

สีสวยมากกกกก ถูกใจสุดๆ ทาง่าย เกลี่ยง่าย ไม่ตกร่องปาก ไม่แห้งแตก
ติดทนปานกลาง กินอะไรตอนเที่ยง ก็มีหลุดบ้าง ต้องเติมบ้าง
ช่วยทำให้ปากดูอวบอิ่มมากขึ้น

ช่วงนี้ทาสี TOR02 บ่อย เพราะเป็นสีที่ทำให้หน้าไบร์ทขึ้น ดูตื่น ดูกระชับกระเฉงขึ้น
ส่วนสี TVL01 ทาแล้วดูลึกลับ ดู Glam ขึ้น จะทาในเวลาไปงานกลางคืนค่ะ
ส่วนใหญ่ฝนจะทา 2 ชั้น ในปกติประจำวันค่ะ 3 ชั้นสีจะแซ่บไป ฮ่าๆๆๆๆ

ฝนให้คะแนน 9 เต็ม 10 เลยค่ะ
หักคะแนนที่แพงไปนิด 570 บาทแหนะ
แต่ก็ถือว่าเป็นการลงทุนที่ดีนะคะ ใช้ได้นานอยู่

ไปแล้วค่ะ ขอบคุณที่รับชมกันนะคะทุกคน สวัสดีค่ะ

Renny_Melon

Renny_Melon

FULL PROFILE