ถ้าต้องการปกปิดรอยดำรอยแดงของสิวใช้อะไรจะบางเบาไม่อุดตันและปกปิดได้พอประมาณคะ??

0 2

แหะๆ เป็นสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆเลยค่าา ฝากตัวด้วยนะคะะะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ถ้าต้องการปกปิดรอยดำรอยแดงของสิวใช้อะไรจะบางเบาไม่อุดตันและปกปิดได้พอประมาณคะ??

ตัวเราเข้าใจว่าบีบีบางเบากว่ารองพื้น แต่บีบีมันจะช่วยปกปิดพอได้มั้ยคะ?หรือมีรองพื้นยี่ห้อไหนเบาๆไม่ค่อยอุดตันแนะนำมั้ยคะ??

ผิวเป็นผิวผสมค่ะ อุดตันง่าย มีสิวขึ้นบ้างในช่วงทีโซน

สิวบุกขึ้นทั่วหน้าตอนมหาลัยปี2ค่ะ แต่ตอนนี้หลังจากรักษาสิวที่คลินิคมา1ปี เรื่องสิวดีขึ้นมากเลยค่ะ เหลือแค่สิวขึ้นไม่กี่เม็ดในช่วงทีโซนเท่านั้น เหลือก็แต่รอยแดงรอยดำนี่ล่ะค่ะ

รอยแดงรอยดำจากสิวปกติเราใช้ตัวนี้ปกปิดค่ะค่ะ Eucerin Coverstick ถึงจะไม่ถึงขั้นเนียนกริบแต่ก็หลอกคนว่าหน้าใสมาได้หลายคนแล้วค่ะ555+ บวกกับใช้แล้วสิวอุดตันไม่เพิ่มเราก็พอใจมากแล้วค่ะ

แต่!!!ประเด็นคือการมาแต้มรอยสิวให้เนียนทีละจุดเนี่ยมันใช้เวลามากเลยน่ะสิคะT^T

เลยอยากจะหาสิ่งอื่นมาแทนเพราะหลังจากเปิดเรียนแพทย์ชั้นปีที่4ไปนี่เราคงมีเวลาแต่งหน้าน้อยลงแน่-*-

ยาวนิดนึงงง> <แหะๆ แต่รบกวนขอความคิดเห็นกันหน่อยนะค้าาา เราไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องการแต่งหน้าเท่าไหร่

ขอบคุณล่วงหน้านะค้าาาาา

Yukihime

Yukihime

FULL PROFILE