[[Review]] Vaseline Healthy White Instant Anti-blemish Serum // Vaseline healthy white perfect serum

9 1
ยืนมองท้องฟ้าไม่เป็นเช่นเคย ฤดูร้อนไม่มีเธอเหมือนก่อนเหมือนเก่าขาดเธอ.....

จริงๆท้องฟ้าก็เหมือนเดิมนะคะ ฤดูร้อนก็ไม่มีเธอเหมือนอย่างเคยนั่นแหละ...เอ๊ะ?!
แต่อากาศร้อนๆบ้านเรานี่มันอะไรกัน!!! นับวันยิ่งร้อนมากขึ้น ย้อนไปสมัยเราเรียนประถมเนี่ย ฤดูหนาวเราต้องออกมานั่งเรียนกลางแดดเลยนะ เพราะมันหนาวมาก

แต่เวลานี้.... Where are you , my winter!!!!!!!!!!!

ค่ะ...ฤดูหนาวหายไป เธอคนใหม่ก็ไม่มา เอ๊ยย!! ฤดูร้อนก็ยิ่งแรงกล้า สาดแดด สาดรังสีข้ามขอบฟ้ามากันไม่หยุดหย่อน โลกเราก็กำลังจะกลายเป็นไมโครเวฟดีๆไปแล้ว

ตอนเด็กเราไม่ค่อยดูแลตัวเอง ตอนนี้เลยต้องดูแลมากขึ้น

สองตัวนี้ไม่มีกันแดดนะจ๊ะ ตอนแรกซื้อตัว 10x มาก่อน แล้วจึงซื้อตัว 1st ตามมา

แต่พอเอาเข้าจริง เราใช้ตัว  1st ก่อนนะ ใช้มาได้ 1 เดือนแล้ว รู้สึกว่าขาวขึ้นได้จริงๆ 
แต่ก็อาจเป็นเพราะเราออกแดดน้อยด้วยล่ะมั้ง (*บุ๊ยปากไม่รู้ไม่ชี้*) 55+

Vaseline healthy white perfect serum หรือเราเรียกว่า 10x 
ตัวนี้ซื้อมาเพราะอยากใส ไม่ใช่เพราะอยากขาว คืออยากรู้สึกว่า ผิวฉันใส ผิวฉันดูสุขภาพดี

ด้วยคุณสมบัติ 10 ประการนี้แหละ ทำให้เราซื้อมันมา

มาเทสกัน 

กลิ่นหอมในแบบวาสลีน โชยมา...(*ทำหน้าละมุนละไม*)

มันชุ่มชื่นขึ้นนะ ดูสว่างขึ้นไหม? เราเฉยๆ แต่รู้สึกนุ่มชุ่มชื่น เราทาเจ้าตัวนี้ตอนกลางคืน ปกติใช้ทาที่ขาค่ะ เพราะเราไม่ชอบทุกอย่างที่เหนียว เจ้านี้ก็ไม่ได้เหนียวอะไรมากหรอกนะ แต่เหนียวนิดเดียวเราก็ไม่เอามาทาช่วงบนแล้ว เลยเก็บไว้ทาขาตลอดเลย เราเป็นคนขาขาวอยู่แล้ว แต่ว่าผิวเราหยาบ พอได้เจ้าตัวนี้ ตอนนี้เราลูบขาแล้วรู้สึกเลยว่ามันละเอียดขึ้น ไม่หยาบไม่แห้ง

ต่อไปๆ Vaseline Healthy White Instant Anti-blemish Serum
ตัวนี้ก็ตั้งใจไปซื้อด้วยตัวเองอีกแหละ เชื่อไหมว่ามันหมดสต็อกเร็วมากๆ ตอนเราไปเหลือ 2 ขวดสุดท้าย
คือ ดูจากโทรทัศน์ แล้วเขาโฆษณาว่า ขาวขึ้นทันทีที่ใช้ ขาวอย่างเป็นสเตป (สโลแกนถูกไหมนี่?!)

จะว่าไป เราเชื่อโฆษณาได้ยังไงก็ไม่รู้ ทั้งๆที่ออกจะมั่นใจว่า โฆษณาก็อาจจะพูดเกินจริงไปหน่อย แต่ว่าก็อยากลอง
พอไปสอยมา ก็ด้วยความเห่อครีมและของใหม่ทุกชนิด เราก็รีบอาบน้ำทาครีม
เราลองทาครั้งแรกเป็นตอนกลางวันนะ อาบน้ำตอนกลางวันนั่นแหละ 55
ปัจจุบันใช้ทาตอนกลางวัน ใช้ทาช่วงแขน บางทีก็ทาคอ แต่ไม่ทาขา (ไม่มีเหตุผล)
และทาเจ้าตัวนี้ ในวันที่แน่ใจว่า จะไม่ออกไปไหน ฉันจะอยู่บ้าน ฉันจะเฝ้าหน้าคอม :D
เพราะไม่ใด้ช่วยกันแดด แดดตอนนี้ ใครจะไปสู้!!!

...test...test...test...

เจ้าตัวนี้เนื้อครีมเป็นสีชมพูจ้า สีตุ่นๆ ขุ่นๆ แต่เนียนละเอียดเราชอบ >//////<
เซรั่มตัวนี้ เราว่ามันให้ผลชัดนะ เราใช้มา 1 เดือนแล้ว รู้สึกเลยว่ากระตามแขนมันจางลงมาก
เราไม่ทาบีๆ หรืออะไรที่ทำให้ขาวแล้วล้างออกก็ผิวสีเดิม ส่วนมากจะทาครีมบำรุงซะมากกว่า
เรื่องขาวไม่ใช่ปัญหา เรื่องแก่ต่างหากที่รับไม่ได้! แต่ขาวได้ก็ดี เนอะ :")

มันดูขาวขึ้นจริงนะเออ....

จะว่าเรามารีวิวทุกตัวช้า!!! ช้าตลอดก็ได้นะ คือ อย่างน้อยก็ขอเวลาใช้มันสักหน่อย ก่อนจะมาแนะนำ เพราะถ้าเอาผลจากการเทสวันเดียวกันก็วัดยาก นอกจากเป็นผลิตภัณฑ์ที่เกี่ยวกับความชุ่มชื่น มันวัดง่าย แต่เรื่องขาวมันต้องใช้เวลานิดหน่อยนะ :) อีกอย่าง เราก็เห็นสินค้าจากโษณาบ้าง หรือเห็นคนอื่นรีวิวบ้าง เลยไปหามาใช้ เราเลยใช้ช้ากว่าคนอื่นๆเขา โดยมาก ถ้าโฆษณายังไม่ออก เราก็ตาบอดสนิท ฮ่าๆๆ

เอ๊ะยัยนี่ตาสีดำ?

เอ๊ะ!ยัยนี่ตาสีอะไรกันแน่?!

หลับตาเลย ไม่ตอบ 55555555555+

ถึงผู้ที่อ่านมาจนจบ อาจงงๆกับการเขียนของเรา เพราะเราจะใส่คำพูดที่เกียวกับอารมณ์ สีหน้าต่างๆ ในแบบของเรา 
เราพูดไม่เก่ง แต่เราเขียนเก่งมากนะเออ นี่ล่ะ โลกออนไลน์ :D
คุณจะไม่รู้เลยว่าเราเป็นคนยังไง จนกว่าจะได้เจอเราจริงๆ อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น จงพิสูจน์

**ใช้ photoshop CC/ CS5 และ portraiture plugin ในการตกแต่งภาพมาโดยตลอด :) 

forofame

forofame

Hello everyone. My name's Fame , simple lady who love FASHION : Natural country style , Mori-kei , vintage etc. and love everything natural-beauty. I want to look beautiful but I won't look same others. I just wanna be myself! :D

FULL PROFILE