เปิดกระเป๋าเครื่องสำอางค์นักศึกษา!

20 5
สวัสดีค่าาาา สวัสดีวันสงกรานต์ย้อนหลังนะคะ
วันนี้เราก็จะมาเปิดกระเป๋าเครื่องสำอางค์ที่เราใช้พกไปมอทุกวัน 
ด้วยเวลาที่เร่งรีบใยตอนเช้าก็เลยต้องพกเผื่อไว้แต่งนิดๆหน่อยๆ พอเติมคิ้ว ปิดแพนด้าบ้างพอเป็นพิธี
มาดูกันเลยค่าว่ามีอะไรบ้าง 
แท่น แท้นนน

ขอนำเสนออออ
น้องหมีกับกระเป๋าเครื่องสำอางค์ค่าาา

ไหนแง้มดูซิ

เทออกมาโลดค่าาา

มีชิ้นเล็กชิ้นน้อยทั้งหมด10ชิ้นด้วยกัน แบบกรุบๆกริบๆ ได้ใช้ทุกชิ้นเลยค่าา

มาดูที่ชิ้นแรกเนอะ ตัวนีเป็นกันแดดเนื้อมูสสีเบจ แบรนด์ Flawless me ของพี่ออน Onnbabyค่าาา
ตั้งแต่เริ่มดูแลตัวเองกับแต่งหน้าแบบจริงๆจังๆก็เริ่มติดตามพี่ออนตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว เห็นรูปในเพจแบรนด์กับรีวิวใน
จีบัน ประกอบกับด้วยความที่เข้าสู่หน้าร้อนแล้วเลยไม่อยากโบกบีบีให้เยิ้มให้หนักหน้า ก็เลยตัดสินใจลองออเดอร์มาใช้ค่าา ขอบอกว่า ตัวนี้ตัวเดียวทาต่อจากบำรุง แล้วทาแป้ง(หรือแค่แป้งเด็กก็ได้) ตัวเดียวอยู่ค่ะ ไม่ต้องพึ่งเบส พึ่งรองพื้นให้หน้าเยิ้มตอนเหงื่ออกอีกต่อไป! เดี๋ยวจะมารีวิวเต็มๆให้ดูอีกทีนะคะ must haveค่ะ!

อันต่อไปป อันนี้เคยรีวิวไว้แล้วใน https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=183493 ค่าาา
ชอบตรงที่มันปกปิดได้ระดับนึง ให้ความรู้สึกเรียบเนียน ไม่หนักหน้า กดเบาๆก็เนียนแล้ว
แต่อย่าโบ๊ะมาก เดี๋ยวเป็นงิ้ว555

Mistine Proshape
ใช้ง่ายและพกพาสะดวกดีค่ะ สีกำลังพอดีเลย ติดทนด้วย วาดโครง ระบายๆนิดๆแล้วปัดมาสคาร่าคิ้วก็จบ

ตัวนี้ ชอบตรงที่ตัวแปรงปัดมีปลายเป็นลักษณะปุ่มๆค่ะ ทำให้ปัดง่ายขึ้น 

Catrice Camouflage cream: ตัวนี้ยอมรับว่าซื้อตามรีวิวในจีบันอีกเหมือนกันค่าา
แต่ใช้ดีจริงๆนะ เอาแพนด้าช่วงโหมอ่านไฟนอลอยู่เลยยย
ลิปเภสัช: เอาไว้ทาก่อนลงลิปติกกันปากแห้ง
ฟองน้ำ:เอาไว้ช่วยกลบคอนซีลเลอร์ค่ะ

Wet n' Wild #Think Pink # Just Peachy
สีอ่อนๆ สุภาพ ทาไปเรียนได้ และเป็นสีกันตายของสาวๆหลายๆคน
ตัวนี้ก็ซื้อตามกระแสอีกแล้วครัช
แต่ถูกและดีจริงๆค่ะ เม็ดสีแน่นจริงอะไรจริง เป็นmust haveอีกตัวนึง

ตัวสุดท้ายแล้ววว น้ำแร่ฉีดหน้า ใช้สเปรย์หน้าหฃังเสร็จทุกขั้นตอนแล้วค่าา
ถูกและดีอีกตัว ทำให้ คสอ ติดทนขึ้น ทำให้ผิวหน้าชุ่มชื้นด้วยค่ะ

จบแล้วค่าา ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกระทู้นะคะ^_______^

ningmd80fr

ningmd80fr

??‍? BSc.MUIC 2015
??‍⚕️ MD. OLFU 2020
? Ballet Student
? For work: Line @tcg_group
? IG: ning_jinying

FULL PROFILE