MAC Prep+Prime CC Colour Correcting คืออะไร ใช้ยังไง มาดูกันจ้า!

9 1
สวัสดีค่ะ สาวๆ กานได้มีโอกาสเข้าร่วม Workshop ทดลองผลิตภัณฑ์ตัวใหม่กับ MAC Prep+Prime CC Colour Correcting SPF30 PA+++  เมื่อวันที่ 3เม.ย. เลยเก็บข้อมูลมาฝากกันจ้า :D

[ เพื่อนๆ ร่วม workshop ของเฮาาา ]

โดยเจ้าตัวนี้ถือว่าเป็นนวัตกรรมใหม่ของการเตรียมผิว ที่ช่วยแก้ไขสีผิวที่ไม่สม่ำเสมอ อำพรางจุดบกพร่องบนใบหน้า ซึ่งมีด้วยกัน 4 สี แต่ละสี ก็จะมีหน้าที่ที่แตกต่างกัน มีหลักการในการเลือกเฉดสีและวิธีการปรับสีผิวที่ถูกต้องตามนี้จ้า..

สี ILLUMINATE - เนื้อสีม่วงลาเวนเดอร์
เหมาะสำหรับผิวขาวซีด ที่จะช่วยให้ผิวกลมกลืนสม่ำเสมอแบบมีเลือดฝาด 

สี NEUTRALIZE - เนื้อสีเหลืองครีม (ขายดีที่สุด)
เหมาะสำหรับผิวเหลืองหรือผิวสาวเอเชียทั่วไป ที่จะช่วยแก้ไขลดจุดสีแดงบนใบหน้า 

สี ADJUST - เนื้อสีส้มพีช
เหมาะสำหรับผิวหมอง ที่จะช่วยให้ดูสว่างและกระจ่างใสขึ้น

สี RECHARGE - เนื้อสีส้มแอปริคอต
เหมาะสำหรับผิวบาง ที่จะช่วยปกปิดเส้นเลือดหรือรอยคล้ำใต้ตา ให้ดูสดใสขึ้น

[ SWATCH สี จากซ้ายไปขวา : ILLUMINATE , NEUTRALIZE , ADJUST และ RECHARGE ]

หลายคนอาจจะ งง ว่า เอ๊ะ..สำหรับเราใช้สีไหนยังไงดี สีที่แนะนำสำหรับสาวๆ ทั่วไป กานว่า สี NEUTRALIZE จะใช้ง่ายและเหมาะกับผิวสาวไทยอย่างเราที่สุดจ้า :D

[ เทียบให้ดู Before และ After หลังจากใช้ค่ะ :D ]

เนื้อของตัวนี้เป็นเนื้อบางเบา เกลี่ยง่าย ไม่ได้ปกปิดมากมายถึงขนาดหายไปเลย แต่ก็ช่วยปรับสีผิวที่ไม่สม่ำเสมอให้ดูเนียนขึ้นจริง แบบไม่หนาโบ๊ะ บางเบาเหมาะกับหน้าร้อน และที่สำคัญสาวหน้ามันอย่างเราเอาอยู่!

ใครสนใจก็แวะเวียนไปลองกันได้นะคะ ที่เคาท์เตอร์ MAC ทุกสาขา ในราคาหลอดละ 1,500 บาท จ้า

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE