Get Ready With Me: มาเตรียมตัวออกไปเดินเที่ยวแบบชิลๆ ในอากาศร้อนๆ กันเร็ว

11 6
ฮาโหลววว สวัสดีค่ะทุกคน
วันนี้มุ้ยก็อยากจะมาแชร์ วีดีโอ Get Ready With Me อันแรกที่มุ้ยทำให้ทุกคนได้ชมกัน
เป็นคลิปสั้นๆ ไม่มีอะไรมาก
แต่งหน้าก็ไม่ได้แต่งเยอะเลย เพราะว่าตอนนั้นรีบออก
ก็ไปชมกันเลยดีกว่าาา วู้~~

หวังว่าจะชอบกันนะค่ะ
ถ้ามีคำแนะนำ ติชม อะไรก็อย่าลืมเม้นไว้ให้ด้วยนะค่ะ
ในกระทู้นี้หรือใต้วีดีโอบนเว็ปยูทูปก็ดีค่ะ
ถ้าชอบก็อย่าลืมกดไลค์ กะ subscribe เค้าเน้อออ :3

ไว้เจอกันใหม่คร๊าาบบ

melonyzz

melonyzz

สวัสดีค่ะ ชื่อ มุ้ย นะค่ะ :)

มุ้ยเป็นคนฮ่องกงแท้ๆ แต่โตที่เมืองไทย เลยพูด/อ่าน/เขียนได้ (แต่อาจมีสะกดคำผิดบ้างในบางคราว แหะๆ)

มุ้ยชอบขนมมาการองม๊ากมาก เพราะสีมันน่าร๊าก แล้ว texture มันน่ารักดี กรอบนอกนุ่มใน แค่คิดก็น้ำลายไหลแย้ว

แล้วก็ชอบซื้อคสอ. อยากลองโน่นลองนี่ไปหมด แต่ชอบซื้อพวกที่ราคาน่ารักๆ นะ จะทำให้รู้สึกเหมือนมันถูก ซื้อได้หลายอย่าง 555

ปกติแล้วมุ้ยจะอัพคลิปลง Youtube เป็นหลัก (อัพอาทิตย์ละครั้ง วนๆ ระหว่างภาษาไทย กวางตุ้ง อังกฤษ) แล้วตอนนี้ก็พยายามฝึกให้ตัวเองเขียนบล๊อกด้วย แต่บล๊อกส่วนมากจะเขียนด้วยภาษาอังกฤษ เพราะถนัดกว่า แล้วถ้ามีเวลาก็จะแปลเป็นภาษาไทยด้วย ถ้าเพื่อนๆ สนใจดูคลิป หรืออ่านบล๊อกมุ้ยก็กดตามลิ้งในโฟรไฟล์ได้เลยนะคะ

ถ้าไม่ยุ่งมุ้ยก็จะพยายามเอามาโพสท์แชร์ในจีบันเรื่อยๆ ฮะ

FULL PROFILE