เพื่อนย้อมผมแล้วยาย้อมผมเลอะตามตัว-หน้าล้างยังไงคะ

พอดีเพื่อนย้อมผมหนะคะ แล้วยาย้อมผมเลอะตามหน้า ตามตัว แล้วมันบอกว่าล้างไม่ออก 
เพื่อน ๆ มีวิธีล้างเคมีพวกนี้ออกบ้างรึเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

เคยย้อมผมให้พ่อแล้วติดมือเหมือนกันค่ะ
ให้ร้านทำผมเอาน้ำยาดัดผมเช็ดออกให้ ก็ออกอยู่นะค่ะ

หรือว่ามีสูตรไหนอีกว๊า
ก็เห็นที่ร้านเสริมสวยเค้าเอาน้ำยาดัดผมมาเช็ดออกน่ะค่ะ

ก็ออกนะคะ
จริงๆก่อนย้อม ควรจะเอาออยล์มาทาตรงของหน้า ใบหู กันไว้นะคะ เวลาเลอะก็เช็ดออกทันที ในกรณีที่เลอะไปแล้ว ให้เอาโลชั่น ไม่ก็ออยล์เช็ด ถูแรงๆหน่อย ก็จะค่อยๆจางค่ะ

แต่ถ้ายังไงก็ไม่ออก ต้องทำใจ อิอิ
ส่วนตัว...เวลาผสมน้ำยาย้อมผมจะเหลือส่วนที่เป็นน้ำยาไว้นิดหน่อยคะ  แล้วเอาสำลีชุบ  นำมาเช็ดออก ก็ออกนะคะ  ลองดูๆๆ
ก่อนย้อมก็เอาโลชั่นทาตามขอบหน้า ใบหู คอ ไว้เลยคะ
ใช้น้ำยาย้อมผมที่เหลืออยู่ล้างออกไดค่ะ  หรือไม่ก้อใช้ น้ำยาดัดผมล้างค่ะ

ถ้าทิ้งไว้นานเเล้ว ทำใจ - -" เอาโลชั่นถูๆเอาค่ะ ช่วยได้หน่อยยยย นึง -*-
ลองมาหมดแล้วทุกวิธีที่บอกมา
ช่วยไม่ได้เลย แอลกอฮอล ก้อแล้ว
น้ำส้มสายชู ก้อแล้ว มะนาวก้อแล้ว
เบบี้ออยก้อแล้ว ไฮโดรเยนก้อแล้ว
ตอนนี้กำลังหมักโลชั่นอยู่ แต่ไม่น่า
จะออก T^T
ใช้มาเหมือนกันครับ ซื้อมาจากในห้างฯ ยีห้อ ออ..ด อะไรนี่และ ห่วยมาก สรรพคุณมันบอกว่าปิดผมขาวภายใน 5 นาที แต่แม่งไม่เสือกบอกว่าถ้าโดนใบหู หน้า หรือหยดตามตัวแล้วจะล้างไม่ออก โทรไปถ้าบริษัทฯ ว่ามีวิธีลางยังไงให้มันออก คำตอบก็คือ ต้องปล่อยที้งไว้ให้มันจางไปเองประมาณ 7-10 วัน ช่วงนี้คงต้องเอาปี๊ปคลุมหัวไปก่อนครับ งานเข้าเลยพี่น้องวันนั้นเลยไม่ต้องไปหาลูกค้าเลยครับ หน้าดำ จอนดำ ยังงี้ถ้าเป็นต่างประเทศเค้าฟ้องกันไปแล้วครับ ผลิตภัณฑ์อย่างนี้อย่าซื้อมาใช้ครับ ห่วยแตก ( ระวัง หน้าดำ )
ยี่ห้อที่ผมใช้ก้อไม่ไหว DCASH
ผมลองเอา น้ำยาไฮเตอร์ครับ ออกเห็นผลได้ทันตาเลย แต แสบมากเลยครับ
ถ้าใช้แองกอฮอร์มันจะออกหรือเปล่า
ใช้ไฮเตอร์ซักผ้าขาว+สก็อตไบร์สีเขียว ๆ น่ะครับ ขัดถู เบา ๆ เด๋วก็ออก
เพิ่งลองสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อกี้นี่เอง
ล้างไม่ออกเหมือนกัน แต่ไม่ได้เปื้อนหน้าค่ะ เปื้อนแต่มือ เละเทะมาก คราวหน้าไม่เล่นแล้ว
เปื้อนนิ้วที่เพ้นซ์เล็บมาอ้ะค่ะ กลัวเช็ดแล้วโดนเล็บ แงแง
 berina ติดหนึบบ TT
อะไรก็ลองมาหมดแล้ว ทำไมถึงล้างไม่จะต้องไปเรียนอยู่แล้วทำไงดีจะร้องไหอยู่ ไฮเตอร์ก็ลองเเล้ว มะนาวก้อลองแล้ว น้ำยาล้างเล็บก็ลองแล้ว ก้อไม่ออก ช่วยบอกวิธีหน่อยนะค่ะ....................................?
ทามไงดีพรุ่งนี้ๆๆๆจะไปโรงเรียนแล้ว
สียอมติดมือ

....0.0..........

ถ้าใช้แองกอฮอร์เจลล้างจะออกป่ะ
ขนาดปากกาติดก้ออกอยู่นะ
ยาย้อมสีดำเปื้อนหน้าใช้โลชั่นเช็ดแล้วไม่ออก และเล็บก็ดำเซ็งง่ะพรุ่งนี้ะทำยังไงมีธุระด้วยกะว่าสวยแน่ ดันเอาย้อมให้น้องด้วยโดนแม่ด่าแน่
ย้อมผมดำให้แฟน ตอนย้อมก็ทาโลชั่นเหมือนค่ะ แต่คงทาไม่เยอะพอหรือไงก็ไม่รู้ น้ำยาย้อมก็มีติดท่ี่บริเวณหน้าผากบ้าง และบริเวณจอน ไม่รู้จะทำยังไงแฮ่ะ แต่น่าจะจางลงบางล่ะนะ ถ้าโดนชะล้างบ่อยๆ เด๊๋ยวก็คงจะหายในที่สุด แต่ตอนนี้ก็พยายามหาทางแก้ไขอยู่เหมือนกัน
ก็ต้องเข้าใจชีวตสาวๆนะค่ะมีวิธีที่ใช้จากประสบการของตัวเองมาบอกค่ะคล้ายกับความคิดเห็นที่11นะค่ะแต่ะเอียดกว่าหน่อยคือใช้ไฮเตอร์นั่นแหลค่ะแต่จะบอกประสการ์ณให้ฟังว่าก็เคยย้อมสีผมแล้วเป็นแบบพวกเธอก้เข้ามาเว็บนี้แหลก็หน้านั้นกลัวจะแพ้ไฮเตอร์เลยไม่ลองเสี่ยงใช้ไฮโดเจนไม่อกแอกอฮอลไม่ออกสุดท้ายจนปัญญาเสี่ยงไฮเตอรืนี้แหลลองล้างมือออกทันทีดีใจมากแล้วกลั้นใจล้างที่คอที่ติดน้ำยาด้วยก็ออกอีกไม่แสบนะแต่ถ้ามีแผลคือจบอยากจะบอกว่าไฮเตอร์ถูหลังคอหลังหุและมือได้แต่ถ้าเป็นห้าไม่แนะนำและการใช้ไฮเตอร์นั้นเธอต้องไม่เป็นแผลและถ้าเธอแพ้ผงซักฟอกย่งห้ามใช้ลองคิดดุดีดีนะไฮเตอร์มันแรงกว่าผง--ซักฟอกหลายเท่าไม่นั่นเธอจะแย่กว่าเดิมนะ
เมื่อวานย้อมผมให้เพื่อน เลอะติดมือเหมือนกันล้างยังไงก็ไม่ออก แค่จางลงไปนิดเดียว เดี๋ยวจะลองล้างกับไฮเตอร์ดูไม่รู้จะออกมั๊ย
เคยใช้ น้ำยาล้างเล็บ ทินเนอร์ แอลกอฮอล์ ไม่ออกน่ะค๊ะ
ถ้าใครคิดจะใช้ ก็อย่าเลย ทินเนอร์ เน้นว่า แสบร้อน มือมากสุดๆค๊ะ
ลองวิธีอื่นดีกว่าน่ะค๊ะ
ทำทุกวิธีหละทีบอกมาไม่เหนออกเลย -*-
วิธีไหนเจ๋งสุดค๊ะเพื่อนๆ น้ำยาย้อมผมติดมือเต็มเลย ไม่กล้าออกไปไหนแล้วหนิ
ใช้น้ำยาดัดเช็ดๆถูๆไง อย่างที่ คห แรกๆบอก ดีสุดแล้ว ไปขอที่ร้านทำผมดู

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again