[Review] Beautylabo สี N9 : Natural Blonde เปลี่ยนสีผมรับซัมเมอร์ค่าา

10 2
สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบัน
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนดีกว่าค่ะ เพราะเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกไม่กี่วันเองค่ะ
ชื่อ แพง ค่ะ อายุ 23 ปี ฝากเนื้อฝากตัวฝากหัวใจด้วยนะคะ :)

วันนี้แพงจะมารีวิวสีผมค่ะ
สีที่แพงจะมารีวิวในวันนี้คือ สี Natural Blonde : N9 ของ Beautylabo ค่ะ
ตัวนี้เป็นครีมนะคะ ไม่ใช่เนื้อโฟม ตอนนี้ซื้อ 1 แถม 1 ที่วัตสันค่ะ ราคา 240 บาทเองด้วยค่ะ
(แพ้ของถูก.. พอเห็น ซื้อ 1 แถม 1 ยอมตายเลยค่าาาาา)

หน้าตานางเอกในวันนี้ค่ะ

ขอพูดถึงสภาพเส้นผมและหนังหัวกันสักหน่อยค่ะ
แพงเป็นคนผมหยิกหยักศก และฟูมากถึงมากที่สุดค่ะ
ผมสีดำ เส้นใหญ่ และผมหนามาก

เวลาย้อมสีผม จะติดค่อนข้างยากค่ะ
จะเข้มกว่าสีข้างกล่องประมาณ 1-2 เฉดตลอดค่ะ

มาดูสีผมก่อนทำเลยค่ะ ในรูปนี้แพงไดร์ผมตรงไว้นะคะ
สีเดิมคือสี Milk Tea Brown ของ Liese ค่ะ และแพงแว๊กซ์ผมสีแดงช่วงครึ่งหัวล่างช่วงท้ายทอยไว้ด้วยค่ะ
ในรูปนี้จะไม่ค่อยเห็นมากนัก แต่ตรงช่อสีแดง ค่อนข้างแดงเลยค่ะ

หลังจากนี้ไปจะไม่มีความห่วงสวยค่ะ ฮ่าๆๆ ๆ
หลังจากสระผมโดยไม่ลงครีมนวด สระแล้วเป่าให้แห้ง สภาพก็เป็นเช่นนี้ค่ะ

นั่นผมหรือรังนก?... หรือไม้กวาด?.... เห็นแล้วนึกถึงแฮกริด ฮ่าๆๆ
ตรงโคนลงมาประมาณสามนิ้วดำแล้วค่ะ

แพงไม่ได้ถ่ายรูปตอนทำสี ผสมสีมานะคะ พอดีไม่ถนัดจริงๆ
ผมแพงใช้สองกล่องค่ะ เพราะทั้งหนาทั้งฟูและยาว

ผลลัพธ์นะคะ..
สีค่อนข้างอ่อนเลยค่ะ ไม่ถึงกับบลอนด์นะคะ ประมาณน้ำตาลทองๆค่ะ
แพงทำสีเมื่อคืนนะคะ วันที่ 05/04/2014 และวันนี้แพงไปตัดผมค่ะ เอาปลายออกประมาณ 2 นิ้ว
(แต่เหมือนช่างตัดจะไม่เข้าใจ ชอบคูณสองตลอด หายไปเกือบคืบค่ะ T___T)
แล้วก็สระไดร์ตรงมาด้วยเลย ก็เลยจะเห็นเป็นผมตรงและสั้นกว่าก่อนทำนะคะ

สีสม่ำเสมอ ไม่ดำไม่ด่างดีค่ะ

ทั้งสองรูปนี้แพงถ่ายในห้องที่เปิดผ้าม่านไว้ค่ะ แสงแดดสาดส่อง
สีในรูปดูจะอ่อนกว่าของจริงนิดนึงค่ะ คาดว่าเป็นเพราะแสง แต่ก็ใกล้เคียงเวลาอยู่กลางแดดมาก
แต่ตรงช่อท้ายทอยที่เคยแว๊กซ์สีแดง ก็ยังคงแดงค่ะ แต่ไม่ได้แดงแจ๊ดแบบเมื่อก่อน
จะทองมากขึ้นแต่ก็มีออกแดงๆค่ะ คือแว๊กซ์ติดทนเกินไปค่ะ

สำหรับคะแนนความพึงพอใจ แพงให้ 9/10 ค่ะ
ค่อนข้างพอใจทีเดียว หักตรงไม่ค่อยบลอนด์เท่าไหร่ค่ะ
(อันนี้ควรหักที่สภาพผมแพงเองมากกว่า ย้อมติดยาก
)

ขอจบการรีวิวแล้วค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ
ลาด้วยสีผมต้อนรับซัมเมอร์นี้ค่ะ

Have a nice vacation!

Smatchaya

Smatchaya

FULL PROFILE