::Review:: ลิปสติก Passion Ville หวานๆแซ่บๆ 2 สี

47 15
สวัสดีค่า สาวๆ เราวาเลนไทน์นะคะ ^^
วันนี้อยากมารีวิวลิปสติก ชื่อว่าแบรนด์ Passion Ville 
หน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ

ที่เรารู้จักแบรนด์นี้เพราะว่า น้าเราเปิดเพจเค้าให้ดู
คือแวบแรกที่เห็นคือ เค้าทำแพกเกจ โปรดักเค้าออกมาดูชิคมากๆอ่า 
เข้าไปเก็บข้อมูลตามรีวิวของท่านอื่นๆเห็นบอกว่าเป็นแบรนด์คนไทยเองด้วย เก๋เวอร์
แล้วสีก็มีหลากหลายมากๆ แต่ละเฉดสีแซ่บลืมพูดเลย 
มีทั้งเป็นแบบ Moisture และ Matte 

เราซื้อมา 2 เฉดสี ราคาแท่งละ 380.- 
1. 07 Paris Pink Macaron
2.16 Lady Marmalade Francais
ปล. จะบอกว่าชอบเค้าตั้งชื่อเฉดสีอ่า เก๋ แปลก ทุกชื่อเลย

เป็นสีชมพู (moisture) กับ สีส้ม(matte) ค่ะ

แพกเกจของเค้าฝาเป็นแบบแม่เหล็ก ตรงนี้คือกรีสสุด 
ตามลิปที่เป็นแม่เหล็กมาหลายแบรนด์ ใช้สะดวกใช้สบายค่ะ

เริ่มที่สีแรกก่อนนะคะ
กับ 07 Paris Pink Macaron 

เป็นสีชมพูนมๆ สไตล์บาร์บี้ค่ะ น่ารักสุดๆ
เนื้อเป็น Moisture ชุ่มชื้น แต่สีชัดมากปาดครั้งเดียวก็มา

มาลองทานะคะ

ด้วยความที่มันmoisture ชุ่มชื้นมาก มันเลยไม่ทนเท่าไหร่เลยค่ะ
แต่เรื่องของเม็ดสี ความชัด ความแน่น ชนะเลิศ

มาต่อกันที่ สี 16 Lady Marmalade Francais

ส้มแบบส้มจริงๆ ส้มออกเหลืองไม่ใช่โทนแดง
ก็อย่างที่เห็นในรูปเลยค่ะ 5555
หาสีส้มแบบนี้มานาน ชอบๆทาลิปสีส้ม

มาลองทานะคะ

ทาออกมาแล้ว มันส้มสะใจจริงๆ เนื้อเป็นแมท
แต่ไม่แห้ง ยังคงหลงเหลือความชุ่มชื้นอยู่
แต่ยังไงก็จะดีมากถ้าสครับปากก่อนทา ไม่งั้นจะเป็นขุยๆได้ค่ะ
ติดทนดีกว่าสีชมพู แทบไม่ต้องเติมเลย

อยากจะไปตำอีก มีสีที่มองๆไว้อีกหลายสีเลยค่ะ

รีวิวนี้หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อสาวๆนะคะ
แล้วพบกันใหม่จ้า ^^

LOVE JEBAN

Vvalentines

Vvalentines

FULL PROFILE