[mini review] มือใหม่อยากรีวิว แกะกล่องเซรั่มหน้าเรียว

5 8
หลังจากที่สอบถามเรื่อง Hydro V Plus ไปเมื่อกระทู้ที่แล้ว หลังจากมีคนมาบอกว่าดีเลยตัดสินใจสั่งมาลองกะเขาดู

เลยมารีวิวแกะกล่องให้ดูกันจ้า (รูปอาจจะเบลอบ้างฟุ้งบ้างนะคะ ถ่ายผ่านมือถือ)

หน้าตากล่อง

ในกล่องจะมีซองๆแบบนี้ค่ะ 

ในส่วนด้านบนจะเป็นเนื้อเซรั่มค่ะ เนื้อครีมเซรั่มหน้าตาเป็นแบบนี้

พอทาแล้วค่อนข้างจะร้อนวูบวาบนิดๆค่ะ เหมือนพวกครีมสลายไขมันกระชับรูปร่าง

ส่วนที่สองจะเป็นไฮโดรเจล มีลักษณะเหมือนมาร์กคาดตรงคางค่ะ จะมีลักษณะหนึบๆแบบเจล

แล้วก็คาดมันตรงคางซะเลย ดูออกไหมเนี่ย OTL
(ภาพเบลอมากเลยค่ะ มือนึงทำท่าแปะ อีกมือนึงกดถ่าย)

แล้วก็ทิ้งไว้ 1 ชั่วโมง แต่เราใส่นอนค่ะ เนื่องจากไม่ได้รัดมากจนปวดหัวและคนขายก็บอกว่าสามารถใช้ได้มากกว่า 1 ชั่วโมงไม่มีปัญหา

หล้งจากที่ใช้ไปแล้วหนึ่งครั้ง ความรู้สึกคือ ใบหน้านิ่มกระชับดีค่ะ รู้สึกเหมือนบำรุงหน้าและลดไขมันตรงหน้าไปได้ในตัว
ส่วนไฮโดรเจลสะดวกกับการคาดดีค่ะ มีที่เกี่ยวหูด้วย เจ๋งดี ใส่สบาย ไม่รัดจนปวดหัว

จากการใช้ไปแล้วหนึ่งครั้งถ้วน ให้คะแนนเต็ม 10 ค่ะ ยังหาจุดติไม่ได้ ถ้าใช้ครบโดส 16 ชิ้นเมื่อไหร่ จะมารีวิวเพิ่มเติมนะคะ 

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านรีวิวแบบเวิ่นๆงงๆนะคะ เป็นมือใหม่ในการรีวิวค่ะ ^^

mocha latte

mocha latte

FULL PROFILE