( ` r e v i e w ) ... Passion Ville ลิปสติกแบรนด์ไทย แจ๋วไม่แพ้แบรนด์นอก

17 11

สวัสดีค่ะ บีบี จ้า

หายไปนานมากกกก

วันนี้มารีวิว ลิปสติกแบรนด์ใหม่

จริงๆเพื่อนแค่เอาแฟนเพจเค้ามาให้ดู แต่แบบสีมันสวยเกิน

อดใจไม่ไหว เลยต้องจัดจนได้

ตอนซื้อก็ถามตัวเองเหมือนกัน ว่า จะเอาสีนี้มาทำไมวะคะ

แต่แบบก็มันไม่มีเนาะ ก็อยากได้ ไว้ค่อยตำสีใหม่ทีหลังละกัน

ทาด๊าาาาา PASSION VILLE นั่นเอง

เป็นลิปสติกแบรนด์น้องใหม่หรืออะไรยังไงก็ไม่รู้

เพราะเรารู้จักแค่ 1 ชั่วโมง เราก็สั่งเลย 55555

แต่เค้ามีสีสวยๆแซ่บๆเยอะมาก ยังไงก็ต้องตำเพิ่มบอกเลย

ใครอยากชมก็เสิร์ชเอาจากชื่อแบรนด์ได้เลยฮับ

PASSION VILLE

FLASHY LIPCOLOR ATTRACTIONS : NET WT. 3.5 g

ราคา 380 บาท

เค้ามีทั้งแบบ MATTE และ MOISTURE

บีเป็นคนชอบทาลิปสีจัดๆ แล้วก็ชอบแบบแมทมากกว่า

ก็เลยเอามาแต่แบบแมท ไว้วันหลังจะลองแบบม้อยซ์เจอร์ดูบ้าง สีที่จัดมาก็มี

CHERRY COKE,ATL #20 : 

สีชมพูม่วงออกพลัม หรือเปล่า? ไม่รู้อะ ไม่สามารถอธิบายสีได้

BELGUIM CHOCO #22 :

สีน้ำตาลช็อกโกแล็ต

แพคเกชด้านนอก ดูเก๋ไก๋ เรียบเท่ ดีค่ะ ชอบ

เราแอบหงุดหงิดตรงที่แกะไม่ออก จริงๆแล้วมันแกะไม่ยาก

แต่เราไม่มีความสามารถเอง 555 กล่องเกือบพัง

แพคเกชด้านใน เป็นแม่เหล็ก แต่ไม่หนักนะ เบา

มันใกล้กันไม่ได้ มันจะผลักออกจากกัน 555

เทียบกันแล้ว Burberry หนักกว่า แต่ขนาดเท่ากันเลย

ที่ก้นก็บอกชื่อสีปกติ ชอบตรงที่ชัดเจน ดูง่าย

นี่ฮับ สีที่แท้จริง แจ่มมากๆๆๆ

เปรียบเทียบสีให้ดู ระหว่าง

Cherry Choco กับ Sugar Plum Fairy จาก Wet n Wild

จะได้พอเดาสีกันออกว่า จะออกมาประมาณไหน

พลีชีพมาก เพราะเปิดปุ้บปาดใส่แขนปั๊บ

มาดูตอนอยู่บนปากกันจ้า

อายมากเลย เราปากไม่สวย ปล.หนวดเยอะไปไหน 55

สีจริงจะเข้มกว่าในรูป 1-2 สเตปนะคะ พอดีว่าแฟลชมันสาดเยอะไปนิด

สรุป

กลบสีปากมิด แต่ไม่ติดทนมากขั้นสุด อาจจะต้องเติมบ้าง

คิดว่าเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ถ้ากินน้งกินน้ำก็หายเป็นธรรมดา

แต่ถือว่าโอเค เพราะเอาทิชชู่ซับหลายๆที สียังคงติดอยู่

ตอนทาชุ่มชื่นดีค่ะ ทาง่ายมาก ซักพักเค้าจะเซ็ตตัวแล้วแมทเอง

ส่วนตัวคิดว่าทาจากแท่งสีจะแน่นกว่าทากับแปรง 

แต่สามารถใช้แปรงเก็บรายละเอียดเขียนให้เส้นขอบปากชัดขึ้นได้

ให้คะแนน 9/10 เลย

ซื้อใช้อีกแน่นอน เพราะสีนางแจ่มมากกกกกกกก

missbebe

missbebe

บีบีค่ะ เป็น Makeup Addict ขั้นสุด เป็นฟรีแลนซ์กราฟิกดีไซน์ ชอบรีวิวนั่นนี่ไปเรื่อยค่ะ

FULL PROFILE