review :) Flawless Me by Onnbaby สกินแคร์แบรนด์ใหม่สุดน่ารัก

19 6

สวัสดีค่ะทุกคนนนน <3
ก่อนอื่นต้องบอกว่า Happy New Year 2014  ขอให้ทุกคนมีความสุข แข็งแรง สวยวันสวยคืนกันทั้งปีเลยนะจ๊ะ เย้ !

ปีใหม่ทั้งที วันนี้เอิร์ธก็มีรีวิวแบรนด์เครื่องสำอางค์น้องใหม่ที่เจ้าของน่ารักและคุ้นหน้าคุ้นตาเป็นอย่างดีกับ 

Flawless Me by Onnbaby
สกินแคร์ที่มีจุดเด่นในเรื่องของแพ็คเกจที่น่ารัก กุ๊กกิ๊กและคุณภาพไม่แพ้ใคร

สำหรับแบรนด์นี้มีผลิตภัณฑ์อยู่ 2 ตัวด้วยกัน ก็คือ

1. Flawless Me Aqua Splash Aloe Vera Moisturizing Gel
ตัวนี้จะเป็นเจลที่ช่วยให้ความชุ่มชื้นให้กับผิว พร้อมปรับสภาพผิวให้นุ่มอย่างเป็นธรรมชาติ แถมเหมาะสำหรับทุกสภาพผิวอีกด้วย

ปริมาณ 30 กรัม
ราคา 699 บาท

สำหรับตัวนี้แพ็คเกจจะเป็นขวดสูญญากาศเพื่อให้ง่ายต่อการใช้งาน และทำให้เนื้อครีมไม่สกปรกด้วย เพราะเราไม่ได้สัมผัสครีมโดยตรง

เนื้อของผลิตภัณฑ์จะเป็นเจลสีฟ้าอ่อน เนื้อไม่หนัก เกลี่ยง่าย ซึมง่าย
ส่วนเรื่องของกลิ่น รู้สึกว่าตัวนี้เค้าจะไม่มีการแต่งเติมน้ำหอมใดๆ ทำให้กลิ่นที่ออกมาเป็นกลิ่นของส่วนประกอบจริงๆ ซึ่งตอนแรกเอิร์ธก็กลัวว่ากลิ่นจะต้องฉุนๆ เหมือนยาแน่ๆ แต่พอลองจริงๆ ก็ไม่ฉุนนะ แถมเอิร์ธมีความรู้สึกว่ามันเหมือนกับกลิ่นมะม่วงสุก ได้อารมณ์แปลกๆ ดีเหมือนกันจ้า 55555

ผลการใช้ : ตัวนี้ให้ความชุ่มชื่นกับผิวอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ เพราะหลังจากที่ลองใช้มาระยะเวลา 2 อาทิตย์ พบว่าผิวนุ่มขึ้น ไม่แห้งกร้าน ผิวดูฟูขึ้นจริงๆ แต่สำหรับเอิร์ธที่ผิวค่อนข้างมัน ทำให้ระยะเวลาที่ครีมซึมเข้าหน้าอาจจะนานกว่าปกตินิดนึงค่ะ เวลาตอนเช้าที่จะแต่งหน้าต่อ เลยต้องพักให้ครีมซึมผิวให้เข้าที่ก่อน ซักประมาณ 3-5 นาที แล้วค่อยลงเครื่องสำอางค่ะ

มาต่อกันด้วยตัวที่ 2. Flawless Me Vanilla Mousse Sunscreen SPF50 PA+++
ตัวนี้จะเป็นครีมกันแดดเนื้อมูส ที่มีสารกันแดดถึง SPF 50 PA +++ ที่สามารถกันรังสีได้ทั้ง UVA และ UVB 
พร้อมมีสารบำรุงจาก Aloe Vera และ Centella ที่ช่วยให้ความชุ่มชื้นเพื่อบำรุงไปในตัว แถมยังสามารถใช้เป็นเบสเมคอัพได้อีกด้วย

ขนาด 30 กรัม
ราคา 490 บาท

ตัวนี้แพ็คเกจของเค้าจะเป็นหลอดบีบปกติค่ะ
จุดเด่นของตัวนี้ก็คือเนื้อมูสสีเนื้อที่เกลี่ยค่อนข้างง่าย ถ้าใครเคยใช้กันแดดจำพวกเนื้อมูสคงจะเข้าใจเลยว่าเนื้อพวกนี้มันเกลี่ยค่อนข้างยากนิดนึง ถ้าทาไม่ดีจะทำให้เป็นคราบ แต่ตัวนี้เกลี่ยง่าย ลื่น ไม่เป็นคราบจ้า 

ผลการใช้ : จะบอกว่าเอิร์ธใช้ตัวนี้แทบทุกวันเลย ชอบมากเพราะมันค่อนข้างที่จะสะดวก แค่ทาหลอดเดียวก็ได้ทั้งกันแดดและเบสเมคอัพในตัว โดยตัวนี้จะช่วยปรับผิวให้กระจ่างใสขึ้นมา แต่ไม่หนา ไม่หนักหน้า และที่สำคัญไม่เป็นคราบ ไม่ตกร่องจ้า แล้วก็ไม่มันระหว่างวันจ้า ส่วนเรื่องการปกปิดริ้วรอยเอิร์ธว่ายังไม่ค่อยปกปิดเท่าไหร่ แต่สำหรับครีมกันแดด เอิร์ธว่าก็โอเคนะคะ ตัวนี้ซื้อต่อแน่นอนจ้า

เป็นยังไงกันบ้างคะกับรีวิวสกินแคร์แบรนด์น่ารักที่เอิร์ธเอามางากวันนี้
หวังว่าจะเป็นข้อมูลให้ใครหลายๆ คนที่กำลังมองหาน้าาา

แล้วเจอกันใหม่รีวิวหน้านะคะทุกคน
จุ๊บ 

allearth

allearth

earthpynn .

เคยเป็นสาวจีบัน แต่ตอนนี้เป็นคนบ้ารีวิว 5555
คสอ. กิน ช็อป รีวอวให้หมดไปเลยค่ะซิสส

FULL PROFILE