ถามพี่ๆที่เคยกิน วิตามิน DHC ค่ะ

อยากทราบว่าวิตามิน DHC อันไหนที่กินละขาวบ้างคะ???...

แล้วถ้าตาม ขา + แขน...มีรอยจุดๆ....กินตัวไหนจะหายไปบ้างคะ...

รบกวนพี่ๆบอกนู๋ทีได้มั้ยคะ????

P.s. ถ้ามีเว็บไหนขายถูกๆหรือว่าราคาไม่แพงมากก้อบอกด้วยนะคะ

jam_evil_raisangkad@hotmail.com

รบกวนด้วยนะคะ....

เคยกินไฮยารูรอนอ่ะ ที่ซองสีชมพูๆ
แต่กินแล้วฉี่เหลืองอ่ะ  เราว่าเรากินน้ำมากกว่าแต่เก่าแล้วนะ
ถามเพิ่อนๆด้วยหน่อยว่า ฉี่เหลืองกันมะอ่ะ

ลองกินวิตามินซีสิ ก็ดีน้ะ แต่ไฮยารูรอนกินแล้วจะใสๆเด้งๆอ่ะคะ

กินวิตามินพวกนี้ฉี่จะเหลืองทุกคนอ่ะคะ เหมือนมันขับออกมาทำให้ไม่ตกค้าง

แต่ควรกินคู่กะนําอุ่นนะคะ แล้วก็ดื่มนำตามเยอะๆ ร่างกายจะได้ดูดซึมได้เต็มที่

ลองsearch หาจากในเนทก็ได้นะ ถ้าแบบ 20 วันราคาก็ไม่ควรจะเกิน 150 นะคะ

ขอบคุณ คุณkimukhim มากค่ะ
แบบว่าฉี่เหลืองมาก จนจิตตก เรยหยุดกินไป
เด๋วไปกินต่อแล้วค่ะ
^________^

มาคอนเฟิร์มค่ะว่า กินพวกวิตามินแล้วฉี่เหลือง

แต่เป็นเพราะมันขับส่วนที่เกินความจำเป็นออกมา ไม่ให้ตกค้างมากกว่า

ส่วนที่ทานแล้วผิวขาว คงเป็นวิตามินซีค่ะ แต่เราทานตามที่หมอสั่ง(ไม่ใช่ของ DHC) วันละ 1000mg

ผิวขาวขึ้นนิดนึง แต่คงเพราะปกติขาวอยู่แล้ว เลยไม่ค่อยต่างจากปกติเท่าไหร่

พูดถึงรอยจุดๆ วิตามิน E น่าจะช่วยได้นะคะ

ยังไงก็ลองค้น google ดูก่อนก็ได้ค่ะ มีข้อมูลให้ศึกษาเยอะมากเลย

เราก้กินไอ้ B mix อยู่อ่ะ  ช่วยเรื่องสิว กะหน้ามัน
แต่เพิ่งจะกินอ่ะค่ะ
(ช่วยรัยมะค่อยได้เลยเนอะ แฮะๆ)

แต่ซื้อนี่ราคา 140 แบบ 20 วันจ้า
อย่าซื้อแพงก่านี้นะจ๊ะ

แล้วที่กินแล้วฉี่เหลืองมันก้ขับออกมาจิงๆ อ่ะแหละค่ะ
ถามหมอเภสัช (แก่ๆ) มาที่เภสัชศาลาค่ะ
เค้าก้ว่าเราว่าจะกินทำมัยกินแล้วก้ฉี่ออกๆๆ 555

แต่เราว่ามันน่าจะช่วยนะ เพื่อนกินแล้วบอกว่าดีอ่ะ เลยซื้อตาม
แฟนเพ่กินอ่ะจ๊ะ ...
เห็นเขาว่า  เขาชอบนะ ..  จะกินต่อเนื่อง
มะเขือเทศ + คลอลาเจน .. จ้า
ตอนนี้ กิน ไฮยาลูรอน + คอลลาเจน + วิตามิน ซี 1000 มิลลิกรัม

แต่ วิตามินซีกินเป็นประจำอยู่แล้ว แล้วค่อยเริ่มกินอย่างอื่นเพิ่มเติม

ผลที่ได้ ก็โอเคนะ รู้สึกว่าผิวกระชับขึ้น ใสขึ้น เพื่อนที่ไม่ได้เจอกันนานๆ เขา

ก็ทักว่า ไปทำไรมาดูไบรท์ขึ้นเยอะเลย เอาเป็นว่าเก็ยไว้เป็นข้อมูลในการ

ตัดสินใจ ลองดูนะคะ
ตอนนี้เรากินวิตามินซีควบคู่กับกลูต้าไธโอน ได้เกือบเดือนแล้วยังไม่ขาวขึ้นแต่มีคนทักว่าใสขึ้นนะ..เจอในgoogle เกี่ยวกับกินแล้วให้ผิวขาวต้องดูพื้นฐานของแต่ละคนด้วยอะ
ถ้าเป็นคนผิวขาว กิน1เดือนเห็นผล
คล้ำนิดๆ 2-3 เดือน
ดำ 6เดือน
**แต่กลูต้าไธโอน เภสัชที่ขายให้่ก็บอกไม่เป็นอันตรายแต่ในgoogleบางที่ก็บอกไม่มีประโยชน์เรื่องความขาว บางที่ก็บอกว่าใช่ เลยไม่รู้ว่าอันไหนกันแน่ งงอะ..เพื่อนอ่านแล้วงงป่าวเนีย

วิตามินซี + B Mix + ไฮยารูรอน + วิตามินอี ค่ะ เสริมกันดีนักแล
ทานบีมิกซ์แล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยมีสิวอุดตันดีแฮะ

*วิตามินอี กับ บีมิกซ์ ต้องทานแล้วเว้นบ้างนะคะ เดือนเว้นเดือนอะไรเงี้ย
ส่วนวิตซีทานได้เรื่อยๆ นอกจากช่วยผิวใสแล้วยังสุขภาพดีไม่เป็นหวัดง่ายด้วย

ทาน B mix อยู่ค่ะ เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้สิวอุดตันมาเืยือนเยอะ ก้อรู้สึกว่าดีขึ้นค่ะ

ผิวขาวของ DHC ไม่รู้อ่ะค่ะ แต่ Hyaluronsun ซื้อให้แม่กิน สุดยอดมากค่ะ ปะมานอาทิตย์กว่าๆ

จับผิวดู มันลื่นมากค่ะ จากเดิมแห้งๆสากๆ อิอิ ตอนนี้แม่ปลื้มไปเลยค่ะ หน้าก้อใสด้วย ไม่แห้งเป็น

ขุยๆ  ถ้าเรื่องขาวใส แนะนำ Chocola cc อ่ะค่ะ เคยทานอยู่ 2 ปุก ขาวจั๊วเลย ไม่อันตรายด้วย ซื้อ

ที่ร้านขายยาที่ญี่ปุ่นอ่ะคะ ^^ แต่ตอนนั้นหิ้วมา2ปุก พอหมดก้อไปตากแดด ตอนนี้เลยเหมือนเดิม

อิอิ จะทานอะไรก้อแล้วแต่ สำคัญที่สุดคือกันแดดค่ะ ยิ่งทานอยู่ต้องยิ่งทา เพราะผิวไวต่อแดด

ตอนนี้ก็กินอยู่ดีมากๆๆเลยกิน 4 กระปุกๆละ 250 มี 30 เม็ด
เห็นเขาว่ากินครบแล้วหยุดกินเลยไม่ต้องทานอีก
หยุดเลยผิวก็ขาวจริงๆๆนะ โอดี ไม่เสียดายตังด้วย

มันราคาแพง แต่ก็โชคดีอยู่ที่ตอนซื้อมัน ลด 50 %
มันเป็นของญี่ปุ่น มีคลอลอเจน100%
"ของเขาดีจริงๆๆ" ขอบอก *-*
กินไฮยารูลอน+วิตามินซี+คอลลาเจน+กลูต้า 4ตัวนี้กินในหนึ่งเดือนอ่ะคนผิวคลำกินจะขาวมาก ดีมากใสมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะไฮยาทำให้ผิวเพอร์เฟกทุกประการ ขาว ใส เด้ง กระชับ ลดจุดด่างดำได้จริงๆอ่ะ สวยในเดือนเดียว วิตามินซีช่วยดูดซึมสารอาหารทำให้ผิวใสได้รับสารอาหารที่กินไปได้เต็ม คอลลาเจนช่วยลดรอยตื้นต่อผิว ผิวเหมือนเด็กใสเหมือนดารา ส่วนกลูต้ากินควบไปด้วยจะทำให้ขาวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เกินบรรยาย ลูกค้ากินทุกคน กลับมาซื้อใหม่ทุกคนที่กินตามที่แนะนำไปขาวขึ้น4 ระดับกันทุกคน คนผิวคลำจะกลายเป็นคนขาวเหลืองไปเลย คนผิวขาวก็จะขาวแบบเกรซการเกล้าอ่ะ เคยเห็นมั้ย ขาวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จิงๆๆๆๆๆๆๆๆ ลองทานดู ไม่เป็นอันตราย
เราเพิ่งจะซื้อวิตามินซีของDHC อยากรู้ว่ากินดีหมัยใครที่กินผลที่ออกมาเปงงัยบ้าง ขาวเหมือนสาวญี่ปุ่นหมัย ถ้าเรากินกลูต้าไธโอนควบคู่ไปด้วย จะผิวขาวเด้ง เหมือนสาวเกาหลีรึเป่า คัยที่กินอยู่แล้วขาวช่วยแนะนำวิธีกินด้วยนะจะขอบคุณเป็นอย่างยิ่งยวดๆๆๆๆๆๆ

ว๊าว น่ากินจัง !

เรา กิน 3 ตัว คือ บีรวม ซี และไฮยา เพิ่งกินเอง ไม่รู้อีกนานมั๊ยถึงจะเห็นผล สิวผด บวกอุดตันเต็มหน้าเลยอะ เซ็ง ขอให้ได้ผลทีเถอะ ลองมาหายวิธี แล้ว จากคนหน้าใสไร้สิว แต่ไม่รู้เป็นอะไร อยู่สิวอุดตันเต็มหน้าเลย
กินวิตามินซีDHCเปงอันตรายป่าวเนี่ย
มีสารตกค้างป่าว
ซื้อวิตามินซี60วันมา 130บาท อิอิ
***ซื้อวิตามินซี60วันมา 130บาท อิอิ by A

ซื้อมาจากที่ไหนค่ะ แนะนำหน่อย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again