รีวิวทำสีผมกับ กานิเย่ โอเลีย ไม่แสบ ไม่เลอะ ไม่ฉุน ผมไม่เสีย เลิศเว่อร์ๆๆ

7 6
สวัสดีๆค่ะสาวๆจีบันวันนี้จะมารีวิวการทำสีผมจากยาย้อมผมที่มีชื่อว่า กานิเย่ โอเลีย เขาว่ากันว่าเจ๋งที่ ไม่มีกลิ่นฉุน สีติดทน ไม่ระคายเคืองหนังสรีษะ และ ไม่มีแอมโมเนียยยที่ทำให้ผมเราเสีย แถมยังทำให้ผมนุ่มเงาขึ้นอีก (เขาการันตีว่าอย่างนั้น) เราไปดุกันเลยค่ะว่าผลออกมาจะเป็นอย่างไร แต่ก่อนอื่นไปรุ้จักกับตัวผลิตภัณฑ์กันก่อนจ้า
การ์นิเย่ โอเลีย
คือผลิตภัณฑ์เปลี่ยนสีผมถาวร
แบบทำเองที่บ้านชนิดแรก*

ใช้เทคโนโลยีการเปลี่ยนสีผมขั้นสูง ODS (Oil Delivery
System) ซึ่งเป็นนวัตกรรมล่าสุด ที่ผสานพลังน้ำมันบำรุง
และปราศจากแอมโมเนีย
*โดยการ์นิเย่
การทำงานของ
ODS (Oil Delivery System)

ODS ประกอบไปด้วยน้ำมันสกัดเข้มข้นจากดอกไม้ธรรมชาติ
4 ชนิด ได้แก่ Camellia (ดอกคาเมลเลีย) Sunflower (ดอก
ทานตะวัน) Passion Flower (ดอกแพชชั่น) Limnanthes
Alba (ดอกลิมแนนทิส อัลบา) ทำหน้าที่ผลักเม็ดสีสู่ใจกลาง
ของเส้นผม เป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ปราศจากแอมโมเนีย
เพื่อผลลัพธ์ประสิทธิภาพของการทำสีผมที่ดีขึ้นกว่าเคย

ผลลัพธ์
ประสิทธิภาพ

สีผมเจิดจรัสถึงขีดสุด ปิดผมขาวเนียนสนิท 100% 
คุณภาพของเส้นผมดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ผมเงางามขึ้น 17%
นุ่มขึ้น 35% พร้อมสัมผัสที่แตกต่างของการทำสี
อ่อนโยนต่อหนังศีรษะ ไม่ไหลเลอะระหว่างทำสี พร้อมกลิ่น
ดอกไม้หอมรื่นรมย์

ตอนซื้อมามีโปรโมชั่น เหลือราคา 339 บาท เลยจัดมาหนึ่งกล่องค่ะ

เลือกสีเบอร์ 5.25 น้ำตาลอ่อนเหลือบม่วงประกายมะฮอกกานีค่ะ  อยากบอกว่า ไม่มีกลิ่นฉุน หอมกลิ่นดอกไม้อ่อนๆ ไม่แสบหรือระคายเคืองเลยสักนิด ที่สำคัญ ไม่เลอะเลย ทำง่ายมากๆๆค่ะ  (คอลนิชันเนอร์ที่ให้มาหอมมากๆๆๆ)

เป็นคนผมยาวแต่บางเหลือจัดมาแค่หนึ่งกล่อง โทนเริ่มดำ ปลายส้มมาก ผมฟูเสียมากๆ เลยลองดูหน่อยว่า กานิเย่ เขาจะเปลี่ยนให้ผมเรานุ่ม เงาขึ้นได้ขนาดไหน ตอนแรกคิดว่าจะทำเป็นวีดีโอ แต่ด้วยสถานที่ไม่เอื้ออำนวยต้อง ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยจ้าา ไปดูผลที่ออกมาจ้า

นี้คือสีเวลาอยู่ในร่มแสงไฟนีออนปกติ สีดุเข้มขึ้นจากเดิม เงาไม้เฉยๆนะ แต่ผมนุ่มขึ้นจริงๆ และผมก็มีกลิ่นหอมอ่อนๆ

นี้คือเวลาออกแดดและโดนแสงนีออนที่จ้าๆหน่อยค่ะ สีก็ดีขึ้นกว่าเดิมนิดนึง แต่ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ โคนๆยังไม่ค่อยติอเพราะผมจริงสีค่อนข้างดำมากๆค่ะ  บางคนก็ย้อมติดมากขึ้นอยู่กับโทนสีผมเดิม ลักษณะของเส้นผม ของแต่ละบุคคลนะค่ะ

คะแนนความพึงพอใจ
กลิ่น 5/5 หอมมากไม่ฉุนเลย
ความเงา 2/5 คงเพราะเราผมแห้งเสียมากเกินไปเลยไม่ค่อยได้ผล
สีผมที่ได้  3/5 สีค่อนนข้างโอเคสระไปนานน่าจะชัดกว่านี้ แต่โคนผมไม่ค่อยติดเท่าไหร่
การใช้งาน 5/5 ง่ายมากๆๆๆๆๆไม่เลอะไม่แสบตาอีกด้วย

รีวิวอาจจะนานมากไป ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยจ้าาา

cherrykmutnb

cherrykmutnb

รูปร่างไม่ดี แต่เราสามารถดูแลตัวเองให้ดูดีได้

FULL PROFILE