อยากหน้าขาวใส ทำไงดีอะ ช่วยหน่อยนะค่ะ

แบบว่าตอนนี้หน้าหมองมากเลยอะ ใต้ตาก็คล้ำนิดๆ ผิวหน้ามีผดขึ้นที่แก้มแต่ไม่มาก แล้วก็หน้ามันช่วงจมูกและหน้าผาก รูขุมขนกว้าง อีกอย่างหน้าประมาณว่าแพ้ง่ายนิดนึงอะ สาระพัดจะยกมาบอกอะนะ ใช้มาหลายตัวละแต่ก็ไม่ดีเลยอะ ใครมีวิธีหรือครีมดีๆช่วยบอกด้วยค่ะ กลุ้มใจมากเลยตอนนี้ อยากสวยเหมือนคนอื่นเค้ามั้งอะค่ะ

อยากทราบด้วยคะ

เราก็ขี้แพ้เหมือนกันค่ะ
ลองมาทุกยี่ห้อแล้ว ทั้ง Di.. es... cle.... clar...
ลักษณะแพ้ของเราจะเป็นสิวผดตรงแก้มข้างๆจมูก
แล้วก็สิวขึ้นตรงหน้าผากตึมเลย
กว่าจะหาย หมดไปหลายตังค์เลย
ตอนนี้ใช้ตัวทดลองของ Valmont อยู่จ้า
ใช้มาหลายปีแล้ว เพราะไม่แพ้ก็เลยไม่อยากเปลี่ยนยี่ห้อ
เดือนนี้เพิ่งสอยลายน์ขาวใสมา ใช้ดีมากเลยหน้าใสขึ้น กระ จุดด่างดำลดลง
เห็นได้ชัด ที่สำคัญไม่ทำให้หน้ามันด้วย
ของเค้าสกัดจากธรรมชาติ มีวิตามินซีบริสุทธิ์สูงจ้า...
เราใช้แต่ยี่ห้อนี้ จนตอนนี้หน้าเราดีขึ้นมากเลย
จากที่ต้องแต่งหน้าจัด ทั้งรองพื้นแป้งพัฟ บรัชออน ฯลฯ
แต่ตอนนี้ ทาแค่แป้งเด็ก กะ ทาลิปสติกอ่อนๆ ก็เด้งแล้ว
ภูมิใจนำเสนอมากตัวนี้ ของหายากค่ะ เราจองแม่ค้าเกือบสี่เดือน
กว่าจะได้ใช้ ตัวจิงซื้อไม่ไหว
search ในเน็ตดูตัวจิง 15000 โอ้..แม่จ้าวข้าน้อยซื้อไม่ไหว
กลับมาตัวทดลองเหมือนเดิมดีก่านะ
ลองดูค่ะ เผื่อจะเป็นประโยชน์กะคุณไม่มากก็น้อย
ดิฉันมีอาการเหมือนคนขี้แพ้เหมือนกันค่ะ ดิฉันขอรบกวนถามว่าผลิตภัณฑ์ที่คุณใช้อยู่หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ ถ้าตอบกลับจะเป็นความกรุณาอย่างสูงค่ะ
เราไม่แพ้นะคะ แต่ว่าเป็นสิวง่ายมากๆๆๆ
ตอนวัยรุ่นนี่สิวสะบึมเลย อุมากๆ สวยด้วยแพทย์
อยู่พักใหญ่ๆ หมดไปล้านเจ็ดสิบเอ็ดแสน พอไม่หาหมอ
สิว ผดผื่น ก้อมาอีกเยอะมากกก ตัดสินใจเลิกหาหมอ
ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่า หรือ สบู่เด็กบ้าง
ทาโลชั้นของเด็ก ก้อดีขึ้น แล้วทีนี้มาใช้ 3 step ของคลีนิกค์
อ้ะค่ะ สบู่ก่อนใช้ได้นานเลย
แล้วก้อมาตัวมอยเจอร์อ้ะค่ะ ดีมากๆเลยสิวไม่ขี้นอีก
พอหน้าดีขึ้น แล้วก้อมาลองใช้ สมูธอี ทีนี้อยู่เลยค่ะ
ใจเย็นๆ ใช้ไปเรื่อยๆ 3-4 เดือนจะรู้สึกเลย คนทักว่าผิวละเอียดขึ้น
ดีขึ้น เลยใช้มาตลอดหลายปีแล้ว ตอนนี้อยู่ ตปท.ก้อให้ที่บ้านส่งมาให้ค่ะ หาง่าย ใช้ดี อิอิ

ทานอาหารเสริมก็ได้ค่ะ พวกวิตามินบีรวม ช่วยลดพวกสิว สิวอุดตัน ฯลฯ
ทำให้หน้าไม่สากๆเพราะมีตุ่มสิวอุดตันน่ะค่ะ
ที่เคยทานก็ Choccola BB, DHC B Mix ค่ะ ยี่ห้ออื่นก็น่าจะได้ผลเหมือนกันนะ

หน้าใสต้องทานวิตามินซี นอกจากจะผิวดีขึ้นแล้วสุขภาพยังดีขึ้นด้วย

นอกจากนั้นก็ต้องอาศัยงดน้ำอัดลม น้ำหวาน เครื่องดื่มชา กาแฟ
พักผ่อนมากมาก ดื่มน้ำสะอาดให้เพียงพอ ทาครีมกันแดด

บวกกับใจเย็นๆ อดทนค่อยๆหาสกินแคร์ที่เหมาะกับเรานะคะ เอาใจช่วยค่ะ

เราก็เคยมีค่ะ

วิธีนี้ได้ผลน้าๆ

-- -ล้างหน้าด้วยโฟมยี่ห้อไรก็ได้ เช้า-ก่อนนอน
-- -ดื่มน้ำมากๆ โพอะไรนี้แหละ คิสตอล ก็ได้ (ราคา10บาทอ่า)ประมาณ 3 ขวด / วัน

-- -อย่านอนดึกเกินตี 2
-- -ล้างน้าด้วยน้ำเปล่าทุกวัน เพื่อลดความมันเนื่องจากเกิดสิว !!

ลองใช้ดูน้าๆ ^^'
ขอถามหน่อยนร๊คร๊

คือเราเป็นคลผิวออกจะเหลืองอ๊าคร๊แร้วหน้าเราคล้ำง่ายมากลองใช้ครีมมาเกือบจะทุกยี่ห้อแร้วแต่ก็ไม่มีอันไหนจะดีขึ้นเรยจะต้องทำไงดีอ๊า ...คัยรู้ช่วยตอบหน่อยนร๊คร๊จะเป็นพระคุณอย่างสูงเรย....
มียาดีมากมาย ทำให้หน้าขาวใส รักษาสิว ฝ้า กระ เรเซอร์ ฯลฯ
อยู่ตรงโลตัสเตาปูน
02-9102955
หนูเป็นคนหน้าขาวอยู่แล้วแต่มันไม่เนียนทำยังไงนะพี่
เราไปปรึกษาหน้าใสที่เลอแบ็งค็อคกับคุณหมอริษาที่นี่มีโปรแกรมมากมายเหมาะกับทุกสภาพผิวเลยเราว่ามันก็ ok. น่ะ
Percy White ถ้าใครได้ใช้ พ่อค้าการันตีเลยว่า
หน้าจะขาวใสภายใน7วัน ลืมปัญหาเก่าๆ ไปได้เลย ไมว่าจะเป็น
หน้าหมองคล้ำ รอยจุดด่างดำ สิว กระ ฝ้า ราคาตลับล่ะ 150บาทเองคัฟ
สิวค้าคุณภาพราคาถูก สนไจสอบถามได้เลยคัฟ
ติดต่อที่ Whatsapp เบอร์ 0821399465 หรือบีบี พิน 2786DD59 (ซีน)
บอกก่อนเลยว่าเรา เมื่อก่อนยังไม่รุ้วิธีดูแลตัวเอง พอรู้ตัวอีกทีก็ผิวเสียมาก มากจนคล้ำเลย เครียดมากว่าทำไงดี จนไดรู้จักรุ่นพี่เค้าแนะนำ ผลิตภัณฑ์ดีๆมาให้ใช้ พอใช้เดือนแรกรุ้สึกได้ถึงความเปลี่ยนแปลงจริงๆนะ มีทั้งครีมหน้าขาว ตัวขาว และอีก บลาๆ ไม่ได้มาขายนะ แต่แค่อยากบอกต่อสิ่งดีๆให้ ลองเค้าไปดูร้านพี่เค้าก่อนได้ไม่ซื้อไม่ว่า แต่รับประกันได้ว่าเหนผลจริง ปลอดภัย 100 %

http://www.facebook.com/MAHAD.White
เป็นครีมเภสัช ที่เชียงใหม่จ้า พอดีใช้อยู่เลยรับมาขายเอง
ครีมนี้คนใช้เยอะมาก ลดสิวหน้าขาวใส ลดรอยดำจากสิว
รูขุมขนเล็กลงหน้าเนียนมาก
จุดด่างดำ ฝ้ากระ หายหมดทำให้หน้าอ่อนเยาว์ด้วย
ไม่แพ้แน่นอน ใช้มาก็นานแล้วไม่แพ้ๆ
ราคาชุดละ850มีสองตัวที่เหน ใช้ได้เกือบสามเดือนเลยค่ะ
ใช้ไม่ถึงเดือนหน้าใสมาก เป็นฝ้าก็หาย ผลลัพธ์ดีมาก ใช้ได้นานด้วย
ตัวเราเองใช้แค่อาทิดกว่าก็เห็นผล
>>ไปตรวจสอบที่สารธารณสุขได้ไม่มีสารปรอท หรือสารอันตราย
ถ้าตรวจแล้วเจอ เอาของคืนเลย
แล้วถ้าแพ้ จะเห็นภายใน3 วัน เท่านั้น ถ้าแพ้ มารับเงินคืนได้
ครีมนี้ไม่ได้ เอาไปขึ้นทาง อ.ย. เพราะค่าขึ้นทะเบียนเป็นแสนๆ
มันยุ่งยาก แต่ไปตรวจสอบแล้ว ปลอดภัยจิง

BB: 21BC8B25
T: 0809414923 ปุ๋ย การันตี ถ้าแพ้ถ้าไม่ขาวใสจนเพื่อนทัก ยินดีคืนเงินค๊ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again