หน้าเป็นกระเนื้อทำไงดีอ่ะค่ะ

อยากรบกวนท่านผู้รู้  ตอนนี้กระเนื้อขึ้นเต็มเลย  ทำไงดีอ่ะค่ะ

ต้องไปจี้ออกค่ะ คุณ kanraphe ลองไปตามคลินิกโรคผิวหนังอย่างพวกพรเกษม
หรือไปที่โรงพยาบาลที่มีแผนกผิวหนัง หรือศัลยกรรม แล้วพบแพทย์ดูนะคะจะได้
รับการรักษาค่ะ ตัวเราไม่เคยทำนะคะ แต่พอดีคุณป้าเราเคยไปจี้อ่ะค่ะ รู้สึกจะใช้
เลเซอร์จี้ออกค่ะ ขอให้รักษาหายเร็วๆ นะคะ

เป็นเหมือนกันจ้า แต่ทรายต้องปลงเพราะเป็นกรรมพันธุ์ 555 รักษาไงก็เป็นอีกอยู่ดีอ่าน๊า
จี้ออกลูกเดียว...แต่ปกติคนที่มีกระเนื้อขึ้น มันจะขึ้นเรื่อยๆ ตามอายุคะ
ยิ่งอายุเยอะ ก็ยิ่งขึ้น (ทั้งที่ไม่แต่งหน้า) ..ที่รู้เพราะญาตินุ้ยก็เป็นคะ
อายุ 40-50 แหละ กระเนื้อขึ้นเต็มเลย โดยเฉพาะโหนกแก้ม
แล้วคนนี้เนี่ยะ เขาไม่แต่งหน้าเลยนะค่ะ แต่ผิวเขายังละเอียดอยู่คะ ^^/
เอาเลเซอร์จี้ออกค่ะ ^^
เราก็ไปจี้มาปีที่แล้ว  เนียนขึ้นเยอะค่ะ พร้อมกับอาการทรัพย์จางขั้นรุนแรง T-T  (หลายพันทีเดียว)
ตามโรงพยาบาล แผนกผิวหนัง-สุขภาพผิวและความงามอ่ะค่ะ

คุณหมอแนะนำว่า อย่าโดนแดดเป็นดีที่สุด  เพราะแสงแดดเดี๋ยวนี้แรงมาก นอกจากฝ้าแล้ว กระแดด-กระเนื้อก็สามารถผุดขึ้นได้
เราก็เป็นแบบกรรมพันธุ์นะคะ อาจจะไม่หายขาด แต่ถ้าปล่อยไว้มันจะใหญ่ขึ้นๆ ตามอายุค่ะ และสีจะเข้มขึ้นด้วย

กำลังจะไปจี้กระเนื้อเหมือนกัน
ลองใช้ของ aviance ดูนะ

เพราะเค้ามีวิเคราะห์ผิวให้ดูเพื่อที่จะสามารถแก้ไขได้ตรงจุด

มีผู้เชี่ยวชาญคอยให้คำปรึกษา >>> เหมือนหมอเลย

เพราะเค้าเขาใจถึง DNA คนไทยที่ทำการทดลองมาแล้ว

ได้ผลจริง !!
กำลังหาที่อยู่เหมือนกัน เป็นทางสายเลือดอะ หมอบอกว่าอายุยังน้อยอยู่เลย
เป็นเหมือนกันอย่างรู้ค่าใช้จ่ายในการจี้ออกเท่าไร ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
ปูนแดงผสมสบู่ เอาเข็มจิ้มที่ปูนแดงผสมสบู่ เเล้วจิ้มที่หัวกระเนื้อ ลองดูนะ ของพิ้นบ้าน
เขาเอารังใหมอะ แช่น้ำอุ่นทิ้งไว้ ลองนวดๆๆถูๆๆดู2-3 วัน กระเนื้อ สีมันจางลงแล้วก็ยุบตัวลงกลายเป็นพื้นที่ตรงนั้นเป็นผิวที่เรียบเนียน อึ้งมากกก เพราะมันไม่ คาดคิด แต่รังใหมที่เราใช้ มันเป็นรังใหมสีทองอะ ไม่แน่ใจว่าตัวอื่นจะใช้นวดเเล้วดีใหม ไงถ้าเพื่อนๆๆเอารังใหมสีอื่นมาลองนวดไอ้เจ้ากระเนื้อนี้แล้วมันยุบตัวก็แชร์กันได้เน้อ
วิธีของผมไม่ต้องเสียตังสักบาทเดียว แค่เอาด้ายจากผ้าก็อตพันแผลแล้วชุปแอลกอฮอลมัดที่โคนของกระเนื้อแล้วปล่อยไว้ประมาณ 4-5 วัน ก็จะหลุดไปเอง
ที่ไปจี้มาราคาประมาณเท่าไหร่ได้อ่าค้ะ
ไปจี้ค่ะ หายค่ะ. แผลจะตกสะเก็ดประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ. เพราถ้าปล่อยไว้. มันจะโตขึ้นเรื่อยๆค่ะ. ไปทำมาแล้วค่ะ ดหมาทั้งหน้าเลยทั้ง กระเนื้อ กระลึก กระแดด. แม้กระทั่งไฝ. เหมาจะถูกกว่าค่ะ. ดิฉันไปทำที่ ราชเทวีคลีนิค เดอะมอลล์ท่าพระ คนเยอะค่ะ. หมอน่ารักค่ะ. ตอนนี้หน้าเนียนมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again