Review - Ben Nye แป้งที่เค้าลือกันว่าเทพแต่ราคาเบา!

30 15
สวัสดีค่า ห่างหายไปสักระยะหนึ่งเพราะกำลังเห่อและทดลองเจ้าสิ่งนี้อยู่
แป้ง Ben Nye นั่นเอง เห็นลือกันจริงจริ๊งงงงงว่าเริ่ดมาก
คุมมันดีไม่แพ้ป้าลอร่าเลยนะเธอ และที่สำคัญเจ้าแป้งนี้
ดังมากในหมู่บิวตี้กูรูอย่างพี่โมเมพี่ไม่พลาดใช้ด้วยเหมือนกัน
 และยังเป็นแป้งที่เขาเอาไว้แต่งหน้าดาราฮอลลีวู๊ดอย่างสาวคมเข้มสุดเซ็กซี่ "คิม คาร์ดีเชี่ยน"
หืมมมมมม เสียงเล่าลือขนาดนี้ก็ต้องลองซักหน่อยแล้วววววว

รีวิวนี้ขอถ่ายพื้นหลังเป็นสีแดงแล้วกันค่ะ เพราะตัวผลิตภัณฑ์จะได้เด่นๆ

Ben Nye #Neutral Set
Colorless Face Powder
ปริมาณ 49 กรัม
ราคา แล้วแต่ร้านหิ้ว 400 -600 บาท

ปริมาณเยอะมากค่ะ เกือบ 2 เท่าของป้าลอร่าเลย แพคเกจมาแบบระป๋องใส
ทำให้เห็นตัวแป้งด้านในค่ะ ของเราใช้แบบไม่มีสีนะคะ
เอาไว้เซตรองพื้นจ้า

เอาตรงๆนะ เห็นกระป๋องแป้งแล้วแบบ เฮ้ยยยยยย ! ทำไมมันเล็กจังวะ
เล็กมากอ่ะยังไม่ถึงครึ่งฝ่ามือเลย
แต่เขาให้ แป้งมาอัดแน่นเต็มกระปุก นะคะ ที่เห็นคือเราใช้ไปแล้ว
มันก็เลยดูเหมือนไม่เต็มกระปุกสักเท่าไหร่

รายละเอียดตามนี้ค่ะ ผลิตในอเมริกา ปริมาณก็มากโข 
และประเด็นคือเก็บได้ตั้ง 48 เดือนแหนะ นานมากกกก นานลื๊มมมมม

มาดูเนื้อแป้งกันค่ะ 
มีอณูละเอียดมาก ดูภายนอกเป็นสีขาวนะ แต่พอทาแล้วไม่มีสีค่ะ
จะกลืนไปกับผิวเลย ไม่ทำให้รองพื้นเปลี่ยนสี

มองข้ามรอยสิวไปนะ ไม่ได้ใช้คอนซีลเลอร์ T___T

:: ความรู้สึกหลังการใช้ ::

เป็นแป้งที่เจ๋งมาก ! พูดทีละด้านก็แล้วกันนะ

คุมมัน : แน่นอนเป็นเรื่องที่ต้องพูดถึง เพราะถ้าเทียบเคียงกับแป้งป้าลอแล้ว ( จากที่เคยลองใช้ )
ถึง Ben Nye จะคุมมันได้ไม่เท่า แต่นางคุมมันได้ค่อนข้างดีนะ ( สำหรับผิวผสม )

ความเนียนผ่อง :  ข้อนี้ถ้าคะแนนเต็ม 10 ให้ 10 เลยค่ะ ใช้เซตรองพื้นแล้ว
หน้าผ่องเป็นยองใยเลยจ้า แม่เจ้าประคุณเอ้ยยยยย !

ปกปิด : ไม่ปกปิดค่ะ ใช้เซตรองพื้นอย่างเดียว ถ้าอยากให้ปกปิดกว่านี้
ใช้แป้งผสมรองพื้นกดซับบางจุดนะคะ

ราคา : ถ้าเทียบกับปริมาณที่ได้แล้ว ถือว่า "ถูก" มากๆ คุ้มโคตรๆ

ดีอย่างนี้ลองเถอะบอกตรงๆ 5555 ใครงบไม่ถึงป้าลอร่าแต่อยากลองแป้งฝุ่นดีๆสักตัว
แนะนำเลยนะคุ้มค่ามาก ดีเกินราคาด้วย หมดกระปุกนี้รับรอง ซื้อต่อแน่นอนค่ะ
แต่อาจจะเปลี่ยนไปลองใช้สีอื่นบ้าง อยากรู้ว่าจะต่างกันยังไง
รีวิวนี้พอแค่นี้ก่อน มายั่วสาวๆ ตอนดึกๆ จนกิเลสขึ้นแล้ว 5555
ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ 

mariesuang

mariesuang

สวัสดีค่าาาา เพื่อนๆชาวจีบันทุกคน
ชื่อ "ส่วง" น้า
เป็นคนชอบเข้ามาหาความรู้เรื่องการดูแลผิวและการแต่งหน้าที่จีบันมากๆเลยค่ะ ขอบคุณทุกคนที่แชร์ความรู้ดีๆให้นะคะ :D
เยี่ยมเยียนเราได้ที่
mariesuang.bloggang.com
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE