เกี่ยวก่ะกระเป๋า longchamp ที่เคฮิตกันสุดๆในพันทิป

จากรูป  ถ้าไม่ติดที่ว่ามันเป็นแบรนด์เนมสุดฮิต

ตกลงว่ามันสวยมั้ยอ่ะ ในสายตาเพื่อนๆเอาจริงๆ หรือของงี้แล้วแต่คนชอบ เราว่ามันก็ธรรมดาน่ะ อืม.. ค่อนข้างจะธรรมดามากมาย
เพื่อนๆคิดว่าไงกันบ้าง ถ้าเกิดว่ามันไม่ใช่ ยี่ห้อ longchamp และมันไม่ฮิตมากมายไม่ค่อยได้ยินกิติศัพท์ พิจดูจากลักษณะภายนอกภายใน ใบนี้มีไรน่าใช้ น่าเสียตังค์ซื้อมาหิ้วบ้าง.....??
สำหรับเรา เราว่าเฉยๆอ่าา ไม่สวยเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้แย่อะไร

เราชอบแบบที่ดูคลาสสิก สีเรียบๆ แบบไม่ค่อยเหมือนใครเท่าไหร่

กระเป๋าแบบนี้แรกๆเพื่อนใช้ไม่มีคน แต่ไปๆ มาๆ ใช้กันเยอะมากกเลย แทบจะเดินชนกันในมหาลัยเลยค่าา
เราว่ามันก็สวยดีนะ แต่ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะ

คิดถึงความคุ้มค่าดีกว่า ว่าซื้อมาแล้วใช้ประโยชย์ได้แค่ไหน
เราว่าก็สวยนะ  แต่ที่สำคัญ ใบใหญ่จุของได้เยอะดี ชอบตรงนี้
แล้วแต่คนคะ   บางคนก็เห็นว่า สวย  บางคนก็ว่าไม่สวยค่ะ
มันก็สวย แต่ก็ไม่ได้ถึงขนาดนั้นแต่ ถ้าถามเรา เราชอบบนะะะะ เพราะว่า ถูๆไุถๆ วางที่ไหนก็ได้ ไม่ต้องระวัง เปียกน้ำก็ไม่พัง ใส่ของก็ได้เยอะแยะ ตอนแรกไม่มีใครใช้เท่าไหร่เลย ไม่รู้ว่ามาดังมากมายได้ยังไงง แต่เราซื้อมา มันก็คุ้มนะ ไม่รู้แหะ
ถ้าถามเราตอนนี้นะคะ
เป็นกระเป๋าที่เราใช้บ่อยมาาาาากกกก
บ่อยที่สุด
เพราะเบา ทน ถูก(ฝากเพื่อนซื้อจากฝรั่งเศส 2000 ก่าเอง)
ที่สำคัญคือน้ำหนักเบา เหมาะกะคนที่ชอบหอบฟางเป็นปกติ

แต่ถ้าถามว่าจะซื้อใบที่สองมั๊ย
ขอบอกว่าไม่แล้วคะ
ขอเิกิดมาโง่ครั้งเดียว
เพราะมันเป็นกระเป๋าที่ไม่มีไรเลยจริงๆอ่ะ
แถมคุณแฟนยังหาว่าเป็นกระเป๋าของแถมนิตยสารซะได้
รู้สึกเหมือนกันว่ามันไม่มีไร
แต่เราว่ามันเบามากๆ
ใส่ของเยอะแล้วไม่หนักดี 55
เพชรก็มีคร๊าา เอามาใส่ MAC BOOK สวยดีเวิรค์

ถ้าดูภายนอกและรูปทรงของมัน มันคงธรรมดาในสายตาของคนหลายคน และสำหรับเราที่ได้เห็นในครั้งแรก แต่บังเอิญว่าของอย่างงี้ต้องลอง เลยลองซื้อมาใบนึง ปรากฏว่าใช้ดีจิงๆๆนะ สามารถใส่ของได้มากมาย เบาด้วย แล้วก็ทนทาน ใบนี้ขอแนะนำ แพงหน่อย แต่คุ้มในระยะยาว..คงเคยได้ยินกันว่ารองเท้าที่ดีจะนำพาไปในทางที่ดี อันนี้ก็เหมือนกันนะ

อีกอย่างถ้าอยากได้ถูกๆๆอ่า ก็ฝากคนซื้อที่duty freeที่ญี่ปุ่นอ่า ถูกกว่ากันเยอะ
เราว่าเหมือนกระเป๋าของแถมอะ 55+

แต่พอคิดว่ามันแพงก็อื้ม ดูดี
ที่มันแพงเพราะ ดีไซน์ต่างหากค่ะ
มีฟังชั่นอ่าค่ะ วามารถพับได้
เราว่าดีไซเนอเค้าเจ๋งๆๆมากกๆอ่ะคะ เจ้าแรกที่คิดเลยมั้ง
แระแบรนอื่นก้อกอปๆมาบ้าง

เราว่าดูดีนะ อยู่ที่รสนิยม ....
เราว่าก็สวยดีนะคะ เข้ากับชุดได้ง่าย เรียบๆ
แต่เรามองว่าไม่คุ้มกับราคา(ในไทย)ซักเท่าไหร่

ใช้อยู่ค๊า มีอยู่ 2 ใบ แบบมีซิป ไซส์ M กะแบบไม่มีซิป (Cabas)
ใช้ดีนะคะ ทนดี ใส่ของหนักๆ สายก้ยังดีอยู่ ตัวกระเป๋าก้เบา
แต่ว่าโดยปกติเป็นคนชอบใช้กระเป๋าผ้าอยู่แล้วอ่ะคะ ก้เลยชอบ
ไม่ชอบใช้กระเป๋าหนัง มันต้องดูแล แถมหนักอีก ... เหอ เหอ เหอ

เราฝากเพื่อนซื้อจากฝรั่งเศสมา ใบละ 2000 ก่า ก้โอเคนะ
ราคารับได้ แต่ถ้าให้ซื้อที่เมืองไทยไม่เอาอะ เราว่ามันแพงไป

เหมือน Kipling อ่ะ ถ้าไม่ลดก้ไม่ซื้อหรอก แต่ก่อนซื้อนะราคาเต็ม
แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าแพงขึ้นมากๆ แพงขึ้นเรื่อยๆ ก้เลยซื้อตอน Sale เท่านั้น
หรือไม่ก้ซื้อตอนได้บัตรวันเกิดอ่ะ หรือไม่ก้รอได้ของฟรีเท่านั้น

ส่วน Lesportsac ก้ฝากเพื่อนซื้อที่เมกาเท่านั้น ที่ไทยก้แพงเช่นกัน

สรุปซื้อจากเมืองนอกทั้งนั้น เพราะพอเอาเข้ามาขายในไทย ราคามันสูงขึ้นเว่อร์อ่ะ
รับไม่ได้

สำหรับเรา เราว่ามันถือลำลองก็ได้ ถ้าสีเข้มจะถือให้ดู formal ก็ได้ค่ะ
ส่วนสวยมั้ยเหรอ เฉยๆค่ะ
ทนใช้ได้
เอาเป็นว่ามันไม่จำเป็นค่ะ ยิ่งถ้าเป็นคนเบื่อง่ายหรือเปลี่ยนบ่อย ซื้อถูกๆมาก็ได้ค่ะ
แรกๆก็ดูงั้นๆค่ะแต่พอดีน้องฝากซื้อก็เลยได้เห็นตัวจริง เป็นกระเป๋าที่เบาอย่างที่ใครๆบอกนั่นแหละค่ะ ถ้าหิ้วแบบที่ไม่ใส่ฐานกระเป๋าจะห้อยย้อยมาเชียว แต่พอใส่ฐานกระเป๋าแล้วดูดีขึ้นเยอะเลย ตอนนี้เลยลองซื้อมาใช้เองแล้วค่ะเมื่อวานไปร้าน Apple store ฝรั่งมองกันให้ควั่กแสดงว่าของเค้าดีจริง...

เราว่าก็โอเคนะค่ะ แต่ไม่ได้ถึงกับสวยอ่ะ แต่มันใช้ได้กับหลาย ๆ ชุดดี

มันดูแบบเรียบๆ แต่เราไม่ค่อยชอบเนื้อผ้าของกระเป๋าอะ มันดูไม่ค่อยแข้งแรง

มันจุของเยอะดีค่ะ และก็ทนด้วย

ที่สำคัญ มันเข้ากับลุคสบายๆ + casual ได้เนียนเลยล่ะค่ะ

ไม่ผิดหวังที่สอยมาค่ะ ^^
เราชอบนะ
จุของได้เยอะดี
แต่ของจริงเราไม่ซื้อ มีเงินแต่ไม่ซื้อ
เราซื้อ โบนันซ่า ใบละ 200 บาท ไซส? L

ปล.ผิด กม. ละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ดีๆ อย่าทำๆ
แต่ ฝรั่งมันก็หน้าเลือดใช่ย่อย

เหมือนกันกับ # 18 ค่ะ เพราะรู้สึกว่าแบบมันก็ธรรมดาเกินไปสำหรับราคาขนาดนี้ ดูไม่ค่อยลงทุนเท่าไหร่ แต่ก็ใส่ของได้จุดีเหมือนกัน น้ำหนักเบาอย่างที่ทุกคนว่ามา แต่ถ้าให้ซื้อคงไม่ดีกว่า เพราะเพิ่มเงินอีกหน่อยก็ได้กระเป๋าดีๆ ใบนึงเลย

กระเป๋า ก้อ คือ กระเป๋า นั่น แหละ ค่ะ

1. เอา ไว้ สำ หรับ ใส่ ของ

2. เป็น เครื่อง ประ ดับ ชิ้น หนึ่ง ก้อ ว่า ได้

l o n g c h a m p ดี ไซน์ เรียบ ง่าย ค่ะ

ไม่ เห็น ต้อง หา เหตุ ผล ว่า กระ เป๋า ใบ นี้ มี อะ ไร ( ก้อ ไม่ เห็น มี อะ ไร นี่ ค่ะ)

ส่วน ตัว ดิ ฉัน ชอบ l o n g c h a m p เพราะ ว่า มัน ดู เรียบ ง่าย ดี ( บ้า หอบ ฟาง ได้ อีก)

ซื้อ เพราะ ชอบ  ไม่ เห็น ต้อง คิด ว่า มัน ธรรมดา หรือ ไม่ ธรรม ดา ยัง ไง

ชอบ ตั้ง แต่ ยัง ไม่ รู้ ว่า มัน เป็น ของ มี ยี่ ห้อ ด้วย ซ้ำ

ถ้า เป็น ของ ตลาด ๆ ช้าน ก้อ จะ ซื้อ

*** ความ เห็น ส่วน บุคคล โปรด ใช้ วิจารณญาณ

อยากรู้ว่าดิวตี้ฟรีญี่ปุ่นถูกมั๊ย ราคาประมาณเท่าไหร่ช่วยตอบที จะฝากซื้อบ้าง
เห็นด้วยกะคุณ koo~kai ค่ะ คริคริ
ความคิดเห็น
เห็นด้วยกับคุณ koo~kai ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again