Review : Top 5 โฟมล้างหน้า ราคาถูกแต่เป๊ะเว่อร์ !!!

11 18
สวัสดีคนน่ารักที่เข้ามาอ่านทุกคนน้าา -/- วันนี้มาเช้าเลยไม่รู้เช้าไปรึเปล่า ตื่นกันรึยังหนอ ?

สำหรับวันนี้เค้าก็จะมาพูดถึงเรื่องโฟมล้างหน้า ราคาถูกแสนถูกกกก แต่คุณภาพเกินราคากันจ๊าาาา 
นิดนึงก่อนจะเริ่มโฟมล้างหน้าที่เค้านำมารีวิวทุกตัว เค้าจะไม่พิมพ์ตามที่ข้างผลิตภัณฑ์เขียนมา
แต่จะบอกไปตามความรู้สึกที่ได้ใช้จริงๆ ดังนั้นมันค่อนข้างเป็นความชอบ แล้วก็ดีกับเรา เลยนำมาให้พิจารณาเลือกใช้กันน้า ♥

เอาล่ะ !
เรามาดู
Top 5 โฟมล้างหน้าสุดเริ่ดราคาถูกกันเลยดีกว่า 

1.Clean & Clear Essentials Foaming facial Wash

**เค้าขอยืมรูปจากอินเตอร์เนตก่อนน้าT___T

-นี่ก็คือตัวแรกที่จะนำเสนอน้า เหตุผลที่เอาเจ้าตัวนี้มาเป็นข้อหนึ่ง ไม่ใช่เพราะว่ามันดีมากมายอะไร แต่ที่ชอบเพราะมันอ่อนโยน ตัวนี้เป็นสูตรออยล์ฟรีด้วยแต่ล้างแล้วไม่ตึงมากดีชอบ เรื่องกลิ่นนี่ปลิ้มสุดๆให้กลิ่นแบบหมอๆ55555 อ้อจะบอกว่าตัวนี้เป็นสบู่เหลวล้างหน้า คนหน้ามันก็ใช้ได้โอเคเลย

♣ ข้อดี : ยกให้เรื่องอ่อนโยนไปเต็มๆ ใช้แล้วไม่แพ้ สิวไม่ถามหา คริคริ 
♦ ข้อเสีย : ฟองค่อนข้างเยอะสำหรับเรา ฟืดเข้าจมูกตาล้อดดดดดด-..-

คะแนน :: 10/10 ☺   *เหมาะกับทุกสภาพผิว 

ตัวที่ฉองงงงงงงงงงงงงง   Biore Facial Foam 

ตัวนี้เค้าลองใช้ไปสองสูตร คือสีฟ้ากับสีชมพู รวมอยู่ในข้อสองด้วยกันโลดดดด 

*ขอบคุณรูปภาพจากอินเตอร์เนตค่า

ตามรูปเลยจ๊าาา ตัวแรกสีชมพูเป็นสูตรเพียว ออย เคลียร์ ส่วนสีฟ้าเป็นเพียวเพอร์เฟค 
แล้วมันต่างกันยังไง ? 

ตัวแรกสีชมพูจะออกแนวเป็นการสครับ ขัดสิวเสี้ยน เนื่องจากมีไมโครสครับที่ช่วยกำจัดสิ่งสกปรกได้นั่นเองง ความรู้สึกหลังใช้ที่ชอบมากๆเลยนะ คือ หน้าไม่แห้ง หน้ายังคงชุ่มชิ้นมากๆ ดังนั้นแนะนำเลยสำหรับคนหน้าแห้ง หน้ามัน หน้าอะไรก็ใช้ได้โม้ดดดด ใช้แล้วหน้าเหมือนมีน้ำมานอนตีพุงอยู่ ปลิ้มค่ะ 

อ้าแล้วตัวที่สอง ก็คล้ายๆกันนะเราว่าต่างกันที่กลิ่นนิ๊ดดดหน่อย นิดเดียวเท่านั้น เหมือนว่าตัวแรกเน้นกำจัดความมัน ขัดสิวเสี้ยน แต่ตัวที่สองจะเบากว่า เค้าบีบแค่เท่าเม็ดลูกเกด ฟองเยอะมาก แอบเข้าจมูกเหมือนกัน-..-

♣ ข้อดี : ใช้แล้วหน้าไม่แห้งตึง ชุ่มชื้น สบายผิวหน้ามั้กก เม็ดสครับไม่บาดผิวเลยชอบนวดๆสบายมากค่า
♦ ข้อเสีย : แต่ละสูตรทำมาออกแนวคล้ายๆกันหมดเลย น่าจะต่างกันอย่างเห็นชัดมากกว่านี้

คะแนน 10/10 ☺    *ใช้แล้วหน้าไม่แห้ง แต่รู้สึกสะอาด

เอาล่ะต่อเลยตัวที่สามแย้ว
 cleansing foam -sheene-

*รูปจากอินเตอร์เนตเด้อ

สีสวยสดใสมากๆเลย คริคริ ตัวนี้เป็นคลีนซิ่งโฟม สูตรออยล์ฟรีน้า 

ตัวนี้ก็ใช้มานานแล้วเหมือนกัน ค่อนข้างเหมาะกับคนที่มีผิวหน้ามันมากๆ เพราะว่าใช้แล้วตึง หนืด หน้าตึงไปเลยอะ สำหรับเค้าจะใช้ตอนเย็น วันไหนกลับบ้านมาหน้ามันมากๆ ซัดตัวนี้เข้าไปอยู่ ! อ้ออีกอย่างมันเป็นคลีนซิ่งโฟมอยู่แล้วในตัว ถ้าไม่ได้แต่งหน้าหนาหนัก กลับบ้านมาล้างตัวนี้ตัวเดียวก็อยู่ค่ะ

♣ ข้อดี : กำจัดความมันบนใบหน้าได้อย่างหมดจด กลิ่นหอมอ่อนๆ หลังล้างกลิ่นก็ติดผิวอยู่
♦ ข้อเสีย : หน้าค่อนข้างแห้งตึง ไม่ค่อยสดใส

คะแนน 8.5/10 ☻ *อย่างที่ได้กล่าวไป

กรี๊ดดดตัวที่ 4 แล้ว  Garnier Sakura White Foam

*ยืมรูปจากอินเตอนร์เนตค้าบบบ

ตัวนี้เค้าเพิ่งถอยมาหมาดๆ ใช้ไปแล้วประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว รู้สึกว่าเบาหน้านะ ค่อนข้างดีต่อหน้า เพราะว่าอ่อนโยน อ้อมันเป็นคลีนซิ่งโฟมในตัวด้วยน้า แต่ตัวนี้จะไม่แห้งตึงเลย ชอบอีกแล้ววว หน้านุ่มมากหลังล้างหน้าเสร็จ เหมาะกับการใช้ทุกเวลาแต่ถ้าใช้ตอนเช้าๆจะเริ่ดมากมายค่ะ กลิ่นหอมแบบคุณหนู๊คุณหนูดี ส่วนผลลัพธ์หน้าอมชมพูนั้นยังไม่ค่อยรู้สึกนะ อาจเพราะเพิ่งใช้ไม่นาน

*ผิวที่อมชมพูก็ชมพูแค่ผิวชั้นนอกเท่านั้น อันนี้การ์นิเย่บอกไว้*

♣ ข้อดี : ล้างแล้วหน้านุ่ม กักเก็บน้ำดี หน้าไม่แห้งตึง มีกลิ่นหอมสดใสตอนล้าง

♦ ข้อเสีย : กลิ่นหอมจริงแต่ไม่ค่อยออกกลิ่นดอกซากุระเท่าไร กลิ่นไม่ค่อยติดผิว

คะแนน 10/10 ☺ *ชอบความอ่อนโยนต่อผิวไม่แพ้ง่าย เรื่องกลิ่นมันก็ส่วนตัวเนอะ

อย่าเพิ่งเบื่อกันน้าตัวสุดท้ายแล้วววฮิฮิ เมนโทลาทัม ACNES

*รูปจากอินเตอร์เนตน้า

ตัวนี้เค้าซื้อเพราะว่าชอบโฆษณา555555 เห็นว่าขายที่อันดับ 1 ในญี่ปุ่น เมนโทลาทัม แอคเน่ 

แต่ว่ามันมีหลายสูตร เท่าที่รู้มันมีสามสูตร แต่เค้าเคยลองแค่สูตรเดียวเอง -0- สองสูตรบนที่เห็นรูปเค้าไม่เคยใช้ แป่ววว555555 แต่พอจะรู้ข้อมูลมา คือ อันแรกเป็นสูตรแบบออริจินัล อ่อนโยน มีวิตามิน อันที่สองเป็นสครับผิวหน้าอ่อนๆ ไม่บาดหน้า ประมาณนี้   แต่ที่เค้าใช้คืออันนี้ !!!

*ขอบพระคุณรุปภาพประกอบจากเนตค่ะ

ตัวนี้ที่เค้าใช้เป็นสูตรปรับผิวขาว จากที่ใช้ก็ชอบที่มันช่วยป้องกันสิวแบบว่าโอเค กลิ่นจะออกแนวหมอๆยาๆหน่อย แต่หอมนะ ใช้แล้วหน้าสะอาดปิ๊งเลย หลังล้างรู้สึกเลยอะว่าขาวขึ้นจริงๆ แต่ตึง !

ข้อดี : ป้องกันสิวววว ชอบที่สุด ความมันหายวับไปกับตา แอบขาวขึ้นกรี๊ดดดด
ข้อเสีย : หน้าแห้งง่าาา-..- ปกติเป็นคนหน้ามัน แต่ผิวแห้ง ช่วยได้เรื่องหน้ามัน แต่ผิวก็จะแห้งไปเลย ก็ต้องทาโลชั่นจอนสันนั่นแหละช่วย คิคิ

คะแนน : 9/10 ☻ *แห้งอย่างรู้สึกได้

อ้าาาาแล้วก็จบไปแล้วกับรีวิวโฟมล้างหน้าชุดนี้ ใช้ตัวไหนกันอยู่บ้างรึเปล่าเอ่ยยยย 
เอาไปพิจารณาเลือกใช้กันได้ตามสบายเลยน้า ขอบคุณมากเจ้าค่า ♥♥♥

มีอะไรน่าสนใจอีกจะแวะมารีวิวให้อีกจ้า บ๊ายบายยยยยยยยย

Numtarnn

Numtarnn

FULL PROFILE