สกินฟู้ดอะไรเด็ด มาเล่าจ้า

อยากทราบว่าราคาขายตามเว็ป
กับที่บู้ทในเมืองไทยราคาในแพงกว่ากันคะเพราะว่าไม่ค่อยไป กทม . จ้า
แล้วเอาที่ว่าเด็ดสุดๆๆของสกินฟู้ดอะไรเด็ดคะอยากรู้คะขอบคุณทุกคำตอบนะจ้า

อยากลองใช้มั้งจังกูรูทั้งหลายตอบด้วยนะคะ

อยากรุ้เหมือนกันค่ะ
ว่าเราสามารถสั่งซื้อจากเว็บของสกินฟู้ดที่เกาหลีได้รึป่าวค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ราคาขายตามเว็บถูกกว่า เพราะไปหิ้วมาจากร้านที่เกาหลี แต่ก็ต้องเลือกร้านดีๆนะครับ
ราคาขายร้าน SKINFOOD ใน กทม. แพงกว่าเท่าตัว เพราะ +ภาษี +ค่าขนส่ง +จิปาถะที่จะ +
เด็ดเยอะโคตรเอาอะไรดี บำรุงผิว มะเขือเทศ แอปเปิ้ล สาเก ผักกาด ฟักทอง มีแต่ของกิน
มาร์คหน้าก็โด่งดัง มาร์คน้ำตาลดำ มาร์คข้าว มาร์คกล้วย มาร์คโยเกิร์ต น่ากิน
เบส ก็ดังนะ เบสสาเก เบสมะนาว เบสองุ่น เบสโมจิ
แป้งก็เด็ด กร๊ากก ก แป้งมะนาว แป้งองุ่น แป้งโมจิ แป้งผักกาด แป้งแอปเปิ้ล
กันแดดก็ใช้ดี กันแดดอโลเวรา(ชอบมากๆ) กันแดดมะเขือเทศ กันแดดบล็อคโคลี่ กันแดดสาเก
ล้างหน้าเด็ดๆหลายตัว โฟมอโลเวรา โฟมข้าว โฟมช็อคโกแล็ต โฟมคาปูชิโน่ ปั๊มฟองทีทรี
อื่นๆ ก็มี แชมพูเบียร์ คอนฯกล้วย แป้งฝุ่นหลอด ยาทาเล็บ อาบน้ำมะละกอ
โอย เยอะจัง นึกไม่ออกแล้ว
เราใช้นะ
เฟรช จ๊ยเป็นเซรั่มอ่ะขวดละพันหนึ่งร้อย
บีบีเห็ด ผลมกันแดด ผสมรองพื้น พันสองร้อย
แป้งพัพฟ์ แปดร้อยก้าวสิบบาท
คอนกล้วย .. จำราคาไม่ได้จ้า
เบส มะนาว เบส องุ่นก้ใช้
มะเขือเทศก็ใช้

สรุป ใช้เยอะมาก ไปซื้อจากโลตัส ปิ่นเกล้า พี่บีเอน่ารักมาก ขอเทศเตอร์ให้เยอะโคตร หมดไปหกพันก่าบาทอ่ะ ใช้ส่วนลดแล้วนะ ได้เซตแปรงขนกระรอกมาด้วย ดีมั่กๆๆ รักสกินฟู้ดค่ะ

อยากได้ของหิ้วมั่งจังเยย
ขอบคุรทุกคนที่ตอบนะคะได้ความรู้มากเลยขอบคุณจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เห็นด้วยกับคุณ ติศักดิ์คะ

เราซื้อใน shop อะ หมดตังค์ไปเยอะมาก แต่ BA ก็บริการดีนะ ได้นวดหน้า 2 ครั้งด้วยอะ แต่งหน้าฟรี ทุกเดือน เดือนละ 1ครั้งอะ ถ้าซื้อใน shop ถือว่าซื้อบริการแล้วกันคะ

แต่ของบอกว่าตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ ผลิตภัณฑ์บำรุงหน้าของ Skin Food เนี่ยมีแต่คนทักว่าหน้าเด้งคะ (ขนาดใช้มาแค่ 3 อาทิตย์เองนะ) ไม่ได้โม้นะเนี่ย... แต่เราว่ามันขึ้นอยู่กับสภาพหน้าด้วยนะคะ

ส่วน product ที่ จขกท. ถามอะ มันก็ เด็ดหลายตัวเลยคะ ขึ้นอยู่ว่าคุณอยากบำรุงอะไร

แนะนำ..นิดหน่อยแล้วกันคะ

ตอนนี้ product ใหม่ เป็นชุด C คะ Fresh Juice (เราก็ใช้นะ) อันนี้หน้าขาวๆๆ เป็นวิตามัน ซี หน้าสะสดชื่น

แล้วรองลงมาคือ ชุด E เป็นพวกพืชผัก บล็อกโคลี่ ผักกาด มากมายหลายชนิดคะ อันนี้บำรุงให้หน้าให้ชุ่มชื่น และลดริ้วรอยคะ

ยังไงสนใจก็ลองเข้าไปใน shop ดูได้คะ ... 

ปลื้มยาทาเล็บอ่ะค่ะ คุณภาพเริ่ดเกินราคา ทาง่าย และสีสวยมากๆ

http://www.skinfoodthailand.com/ เข้าไปดูราคาได้จ้า

ตัวเด็ดมันเยอะมากอ่ะ อย่างที่เพื่อนๆบอกกันเลย แต่ตอนนี้เราปลื้มชุดสาเกกับ fresh C อ่ะจ้า

ราคา shop เทียบกับราคาในเวป(ที่เคยซื้อนะคะ) ก็เอาราคา shop มาหารสองโดยประมาณอ่ะค่ะ

โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นของแท้ เพราะพวก skin care ทั้งหลายนี่ยังไม่เคยเห็นของปลอมน่ะค่ะ

แล้วเค้าก็แถม tester มาให้ด้วย เลยคิดว่าไม่น่าจะปลอม

ส่วนอะไรเด็ดสุดๆนั้นคิดว่าคงแล้วแต่คนน่ะค่ะ ส่วนตัวชอบตระกูลมะเขือเทศกับ milk shake remover  ค่ะ
อ่อ ลืมบอกตัวเด็ดอีกอย่าง อันนี้เด็ดสุดของเราเลย กันแดด broccli ค่ะ ทาแล้วหน้าเนียนเหมือนทาเบสเลย เคยทาตอนไปเสม็ด กลับมาหน้าไม่ดำเลย แต่ตัวนั้นดำปี๋เลย ตัวใช้กันแดดของ op น่ะค่ะ เศร้าเลย
อือๆ เราว่าของสกิน ฟู๊ด เวอร์คเลย แม่ของเพื่อนเค้าซื้อมาจากเกาหลี อิอิ เราก็ได้มาด้วย ใช้แล้ว แจ่มเลยอะ จากหน้าเราแห้งๆ เปนขุย สากๆ ลองใช้แค่สามวัน หายเลยอะ
ลืมบอก ตัวที่เป็น เอสเซนส์ นะ ดีๆ จิงๆ
อยากถามเพื่อนที่ใช้ตัวเซรั่มและครีมมะเขือเทศอะคะ ว่าข้างๆขวดมันเป็นวันผลิตหรือหมดอายุอะคะ แต่เราถามพี่ที่เคยไปเกาหลีมา เค้าบอกว่ามันอยู่ใต้ก้นขวดจะเป็นวันหมดอายุ แต่ร้านขายก้อต้องบอกว่าวันผลิตใช่มะคะ แม้ค้าอยากขาย เพื่อนๆคนไหนใช้ช่วยสังเกตที่ข้างๆขวดและใต้ขวดให้หน่อยนะคะ เราอยากรู้ว่าวันหมดหรือผลิต เพราะเราเพิ่งซื้อมาอาทิดเดียวเองแต่ข้างขวด ตรงฉลากที่เป็นภาษาเกาหลีอะคะวันเป็นวันที่ 2009.06.24 คะ ใช้แล้วก้อไม่รู้สึกขาวขึ้นด้วย กลัวมันหมดอายุคะ ขอบคุณคะ ด่วนๆคะ ไม่สบายใจเลยเสียตังไปตั้งเยอะ
ซื้อตามเวบต้องระวังมากๆนะคะ ของปลอมเยอะคะ ไปเห็นกับตามาแล้วที่ดอนเมือง เราก็แบบว่าเพื่อนชวนไปตลาดใหม่ดอนเมือง ก็ไปเดินๆ เจออยู่ร้านหนึ่งขายสกินฟู๊ดถูกมากๆๆ ทุกชิ้น 120 บาท แต่ต้อวงเหมาโหล ทั้งขวด ทั้งกลิ่น ทั้งสี ทั้งเนื้อสัมผัสเหมือนจนเราก็ตกใจ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again