รีวิว Kissu kissu BB UV Perfume Body + Acne Control

3 5
สวัสดีค่าาาา ^^
วันนี้จะมารีวิว Kissu kissu BB UV Perfume Body และ  Acne Control ของพี่กัสจังนะค่ะ
ต้องบอกก่อนเลยว่านี่เป็นรีวิวแรกอาจจะยังไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไร หลังจากที่แอบส่องมาอยู่นานพอสมควร555
วันนี้เลยอยากจะมารีวิวบ้างค่าา

ตัวแรกเลยนะค่ะ Kissu kissu BB UV Perfume body
น้ำหนัก: 150 ml.
ราคา: 490 บาท

แพ็กเกจน่ารักมากกกค่ะ ชอบมากกๆ เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบอะไรที่เป็นขนมๆ น่ารักๆ แบบนี้อยู่แล้ว

จริงๆ ก็ซื้อมานานแล้วค่ะ แต่เพิ่งมารีวิวจะบอกว่าจขกท ทำฝาหายไปแล้วด้วยจ้า5555
แต่ครีมยังไม่หมด ดีนะค่ะที่เป็นแบบหัวปั๊มไม่งั้นหกหมดแน่เลยย TT

กลิ่นหอมมากกกกค่ะ กลิ่นจะออกคล้ายๆขนมๆ หอมหวานมากก ทาแล้วต้องดมตลอดเลยย555
และที่สำคัญกลิ่นหอมติดตัวนานมากค่ะ เวลาทานี่เพื่อนๆ จะรู้เลยเพราะว่ากลิ่นจะติดทนนานและหอมมากค่ะ

หลังจากที่ทาแล้วว อยากจะบอกว่าขาวขึ้นทันตาเห็นคะ และเกลี่ยง่ายมาก ไม่วอก ไม่ติดขน
กลิ่นก็ห๊อมหอมมม ตอนนี้ก็เลยยกเป็นบีบีครีมอันดับหนึ่งในใจเลยล่ะค่ะ เพราะว่ากลิ่นหอมด้วย ขาวขึ้นด้วย
และที่สำคัญกันแดดถึง SPF 50 pa+++ ถ้าหมดแล้วซื้อต่อแน่นอนค่ะ
ให้คะแนน 10/10 ค่ะ

ตัวต่อมา Kissu kissu Acne Control
ปริมาณ: 15 กรัม
ราคา: 650 บาท

ตัวนี้เป็นครีมแต้มสิวนะค่ะ แพ็กเกจน่ารักอีกตามเคยย ชอบมากจริงๆ

กลิ่นครีมจะออกคล้ายๆ ยานะค่ะ
ตัวนี้จขกท ใช้ทาหลังล้างหน้าเสร็จเช้าและก่อนนอนก่อนครีมบำรุงตัวอื่นๆ เลยค่ะ
เวลาสิวขึ้นแล้วทาตื่นเช้้ามาอาจจะยังไม่หายเลยนะคะ จขกท ว่ามันคงต้องใช้เวลา
อาจจะแล้วแต่ผิวของแต่ละคนนะค่ะบางคนอาจจะ2-3 วันหาย แต่จขกท ใช้เวลา 1-2 อาทิตย์ค่ะ ถึงจะเบา
ตัวนี้ก็ถือว่าโอเคนะค่ะ สิวหาย ไม่แพ้ค่าา

ให้คะแนน 7/10 ค่ะ

รีวิวจบแล้ววน้าค้าา ขอบคุณที่เข้ามาอ่านจนจบนะค่ะ
แล้วจขกท จะมารีวิวอีกนะค่ะ ไปแล้วค่าา
Bye bye (>__<)

mewpalin

mewpalin

FULL PROFILE