ครีมทาฝ้า MelaKlear

พอดีว่าลองซื้อครีม MelaKlear มาทดลองใช้ดู ปรากฎว่ารู้สึกว่าได้ผลนะ เลยมาบอกต่อจ้า
แต่มันก็ไมถึงขนาดลบจุดด่างดำออกได้หมดจดซะทีเดียวเลยนะ  แต่รู้สึกว่ามันจางลงจริงๆ
จุดที่พึ่งเริ่มเป็นอ่ะ เราใช้มาเกือบอาทิตย์นึงละ มันก็จางลง แต่ยังไม่ทันหายไปหมดนะ (มันได้ผลจริงหรือเราคิดไปเองหว่า)
แต่ถ้าเป็นมานานแล้วยังไม่แน่ใจอ่ะ  ต้องลองต่อไป แล้วได้ผลยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะจ๊ะเพื่อนๆ
อืมครีมมันทาแล้วรู้สึกหน้าไม่แห้งด้วยนะ  แต่เราไม่ได้ทาทั้งหน้านะ ทาเฉพาะพื้นที่ที่มีรอยด่างดำอ่ะจ้า แถมรอยจากสิวด้วย อุอุ
รู้สึกว่าเหมือนหน้าจะใสขึ้นนิดนึงด้วยง่า เพราะตั้งแต่ลองใช้ มีพี่ที่ทำงานทักง่ะว่าหน้าดูใสขึ้นนะ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับเจ้าครีมนี้ไหม

***********************สรรพคุณที่มันระบุไว้นะ ลองอ่านกันดูนะจ๊ะ เผื่อจะเป็นประโยชน์*******************************************

ครีมทาฝ้า เมลาเคลียร์ พร้อมดูแลผิวหน้าคุณ ด้วยนวัฒกรรม แห่งการปรน
       นิบัติผิวจาก KPL ช่วยลดรอยหมองคล้ำของฝ้า และจุดด่างดำให้เริ่มจางลงอย่างเป็น   
       ธรรมชาติ ภายใน 2 สัปดาห์ โดยไม่ก่อให้เกิดการระคาย

ครีมทาฝ้า เมลาเคลียร์ ผลิตโดยผู้ผลิตชั้นนำระดับโลก
                ผลิตโดยบริษัท เกรทเตอร์ โพลี แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด ที่ได้รับการยอมรับ และความไว้วางใจ ทางด้านเวชสำอางทั้งใน และต่างประเทศ มานานกว่า 15 ปี ผลิตภัณฑ์ทุกชิ้นได้ผ่านการค้นค้วาวิจัยโดยผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้านผิวหนัง ผนวกกับเทคโนโลยี และนวัฒกรรมอันทันสมัย จึงมั่นใจได้ในคุณภาพ และความปลอดภัย จำหน่ายโดย บริษัทเบทเตอร์เวย์ (ประเทศไทย) จำกัด

*** สองสถาบันนานาชาติระดับโลกยืนยัน ด้วยการทดสอบ และรับรองผล   
    ผลิตภัณฑ์ดูแลฝ้า เมลาเคลียร์
          1. สถาบัน สปิน คอนโทรล ประเทศ ฝรั่งเศส      
          2. สถาบัน เดอร์มา คอนซัลท์ ประเทศเยอรมนี

วิธีใช้ : ทาครีมทาฝ้า เมลาเคลียร์บริเวณที่เป็นฝ้าบาง ๆ ทุกเช้า ก่อนแต่งหน้า
       และก่อนนอนเป็นประจำทุกวัน

ข้อแนะนำในการใช้ :
       1. สามารถใช้ครีมทาฝ้า เมลาเคลียร์ ได้ทั่วทั้งใบหน้า
       2. ควรใช้ครีมทาฝ้า เมลาเคลียร์ ก่อนใช้ครีมบำรุงผิวชนิดอื่น
       3. ควรใช้ควบคู่กับผลิตภัณฑ์กันแดด ในกรณีที่ต้องเผชิญกับแสงแดด

เราก็ใช้อยู่เหมือนกัน กำลังจะใช้หลอดที่ 3 และ มันดีจริงๆนะ เราอ่านในพันทิพย์เขาก็แนะนำมา
เห็นน้าเค้าก้อใช้นะเค้ากอว่าดีค่ะ
แต่มันก้อแล้วแต่คนรึปล่าวนะ
ก้อต้องลองดูคร่า

เราใช้ชุดที่เป็นเซตอ่ะจ๊ะ และก็ซื้อให้คุณแม่ใช้ด้วยนะ  ปราบปลื้มที่ซู้ด........

ป้าเราก้อบอกว่าดี แต่ว่าหลอดมันแข็งอะ บีบยาก ไม่รุ้ว่าหมดหรือยัง แต่ว่าก็เห็นว่าฝ้าของป้าเราจางลงนะ ราคาก็ไม่แพงมากอะ ก็พอถูไถไปได้
อยากทราบว่าสามารถซื้อสินค้าได้ที่ไหนบ้าง ถ้าเราไม่สั่งซื้อผ่านทางอินเตอร์เน็ต
ตามร้านขายเครื่องสำอางค์ทั่วไปก็มีนะ
เราก็ไปซื้อมาจ๊ะ มันมีขายขนาด 3g ราคา 65บาท และ 10g ราคา120บาท
เราซื้อขนาด 10g มาแต่ว่ายังมะได้ใช้กะจะเริ่มใช้วันนี้หละ
วันนี้เพิ่งไปถอยมาเช่นกัน 10 กรัม 170 บ.อะ... 3กรัม 80บ. แต่วันก่อนไปถามที่หน้าพันทิพย์งามวงศ์วาน 10 กรัม 280บ. แต่ในเวปมิสทีนขาย300กว่าๆ
เลยงงไม่กล้าใช้เลย..มันมีของปลอมเปล่าอะ..
ลองซื้อมาทดลองใช้หลอด 3กรัม ยิ่งเป็นครีมกันแดดด เอฟ 30 ทาแล้วหน้าดีขึ้นทันที นึกว่าจะได้ไปหาหมอเสียอีก เพราะทดลองใช้ครีมอื่นแล้ว แพ้เป็นผื่นแดงเต็มหน้า พอใช้กันแดดแล้วทาทับครีมแก้ฝ้าสูตรใหม่ หน้าเริ่มดีขึ้นทันใจ ก็เลยบอกต่อค่ะ
7 eleven ka......
เซเว่นขาย3g139บาทแน่ะ
ลองใช้ได้ผลดี จางลงแต่ยังไม่ใสปิ๊ง มีแบบใช้แล้วหน้าใสปิ๊ง มีไม๊
เพิ่งซื้อมาวันนี้ที่ 4 แยกคลองตันร้านติดกับร้านขายยา ภบ.เภสัช 10g. ราคา 149.- และซื้อครีมกันแดดอีก1ขวดแบบ sunblock ของ nutrimetics ราคา 139.-

ใช้ได้ผลไงจะมารายงานหลังจากนี้อีก 7 วันเจ้าค่ะ...
ใช้ครบ 7 วันแล้วฝ้าลดลงมา เมื่อเทียบกับตัวเก่าเพื่อนเอามาให้ใข้บอกว่าได้มาจากเกาหลี (ไม่รู้จริงป่าว) แต่ใช้ MelaKlear แล้วหน้าเราดูดีขึ้นกะบ่าจะใช้ต่อไปอ่ะ
เราก็ใช้อยู่เหมือนกันนะเป็นเซท เราก็ยังดูไม่ค่อยออกเลยว่ามันจางลงหรือเปล่าคงต้องรอดูไปก่อน แล้วจะนำผลที่ใช้มาเล่าให้ฟังใหม่นะ
เราใช้มา13วันเเล้วหน้าเริ่มรู้สึกดีขึ้นเเต่ไม่ถึงกับดีมากแต่เราจะใช้ต่อไป
เราอยากรูว่ามันดีจริงป่าวค่ะหเราก้อเพิ่งซื้อมาแต่ก้อมะกล้าใช้กลัวฝ้ามันจะมากกว่าเดิม แล้วกี่วันเห็นผล ครัยก้อด้ายช่วยตอบที
ดีจริงหรือเปล่า
ซื้อขนาด 10 กรัม 115 บาท ขนาด 3 กรัม 75 บาท ที่ร้านแสงจันทร์ ตลาดแกรนด์อยุธยา
หน้าเป็นสิวอุดตันน่ะมีรอยดำมีกระมีฝ้าด้วยแพ้ของหมอน่ะมีอะไรดีใช้แล้วได้ผลบอกด้วยนะค่ะ
หน้าเป็นกระ รอยสิว มีจุดๆ ขี้แมลงวัน อ่ะ ใช้ตัวนี้ได้ป่าว อายุ 22แล้วอ่ะ
ผมก็เป็นฝ้าครัับเพิ่งลองซื้อมาใช้ได้สี่วันแล้ว ยังไม่เห็นผลเลยคงต้องคอยอีกสักอาทิตย์น่าจะเห็นผลนะ
เราใช้แล้วไม่หายเชื่อซิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again