About False Eyelashes คลังขนตาปลอมของเรา ^_^

156 45

สวัสดีค่ะ

รีวิวนี้จูนถ่ายแบบขนตาปลอมไว้เป็นคลังแสงเก็บไว้ดูตอนคิดไม่ออกว่าจะติดเบอร์ไหนดี

ฮ่ะฮ่า!

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆด้วยนะคะ ^_^

บอกก่อนว่า การทำในครั้งนี้ ได้รับความกรุณาจากแบรนด์ขนตาปลอม ที่ส่งมาให้หลากหลายแบบ

รวมไปถึงที่จูนมีอยู่ จูนถึงมีโอกาส ถ่ายขนตาปลอมเก็บไว้มากถึง 40 แบบ!

ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีที่สนับสนุนในครั้งนี้ได้แก่ Cosluxe  และ Momo by thanchanok

เอาล่ะค่ะ มาเริ่มกันเลยล่ะกันเนอะ

ก่อนอื่น ดูอุปกรณ์และทำความเข้าใจถึงขนตาปลอมกันซักนิด

อุปรกณ์ที่สำคัญ คือ ขนตาปลอมทรงที่ต้องการ และ กาวติดขนตาปลอมค่ะ

ใครที่ติดยังไม่ชำนาญ ขอแนะนำเป็นกาวสีขาว ที่พอแห้งแล้วกลายเป็นสีใส

จะโอเคกว่านะคะ แต่ถ้าใครเก่งแล้ว ติดสีดำได้เลย

เพราะติดแล้วไม่ต้องกรีดอายไลนเนอร์ซ้ำ และดูเนียนกับขอบตามากๆด้วยจ้า

ที่นี้ การติดขนตาปลอมเนี่ย แต่ละคนจะมีเทคนิคในการติดแตกต่างกัน

บางคนอาจจะใช้แหนบช่วย บางคนก็ใช้นิ้วมือเราเองเลย ก็แล้วแต่ความชอบ

แต่จูนมีทริคเล็กๆน้อยนิดนึงเวลาติดให้ตากลมโตค่ะ

"ตอนที่เราติดขนตาลงไป ในช่วงที่กาวกำลังหมาดๆหนืดๆ ก่อนที่จะแห้งนั้น ขนตาปลอมสามารถปรับความงอนได้

ลองดูตามรูปด้านบนนะคะ ถ้าเราดันขนตาขึ้น มันจะฟูงอน เด้งสุดๆเหมือนภาพขวาบนสุด รูปที่ 1.

แต่ถ้าเรากดขนตาให้ตกลงมา ความงอนมันก็จะลดลงตามละดับภาพ 1-4 ค่ะ"

แล้วมันสำคัญยังไงล่ะ?

- สำคัญที่ว่า บางคนเปลือกตาตก ก็ควรจะดันขนตาให้เชิดขึ้นซักหน่อย เพื่อเป็นการยกเปลือกตา

ส่วนใครที่ตาดูดุ เฉี่ยว แต่ต้องการให้หน้าหวาน ลองกดขนตาให้ตกลงนิดๆ ก็จะดูสวยขี้อ้อนนั่นเองค่ะ

เก็ตแล้วใช่ม๊าาาา ^^

เอาล่ะค่ะ

ต่อไปนี้เป็นขนตาปลอมรุ่นที่จูนชอบก่อนนะคะ

เริ่มจาก Preciosa รุ่นกล่องใสแบบสไลด์เปิดด้านข้างกันก่อน รุ่นนี้ดีมากเลย ไม่หนัก ทรงสวยมากๆ

จริงๆก็ชอบหลายแบบ แต่เลือกมา 3 แบบที่ใช้บ่อยเนอะ

Preciosa A-120

ชอบรุ่นนี้เพราะ ความขนตาไม่ต้องตัดเลย พอดีตาสำหรับทุกคน ถ้าตาโตให้ติดจากหางตาเข้ามาหน่อย

มันจะโอเคมาก ไม่ทิ่มหัวตา ความโค้งงอนกำลังดี ไม่หนาและไม่บางเกินไป เบาสบายติดง่ายค่ะ

Preciosa A-4528

รุ่นนี้ฟูมากกกกกก ยาวมากกกกก อย่างที่เห็นเวลาหันข้าง แทบจะเลยคิ้วอยู่แล้ว 555

แต่ที่ชอบคือ ปลายมันไขว้ไปมาแบบบางๆ เวลาติดถ่ายภาพขึ้นกล่องมากๆ

พอกระพริบตาแล้วเห็นถึงความหนา ให้อารมณ์ตุ๊กตานิดๆ แบ๊วอ่ะ ปริ๊งๆๆๆๆ

Preciosa A-5061

รุ่นนี้จูนชอบติดให้เจ้าสาวค่ะ เพราะติดแล้วหนากำลังดี ความยาวใช้ได้ไม่เวอร์

หัวตาธรรมชาติ แต่เหมือนซ้อน 2 ชั้นที่ปลายหางตาให้ดูหนาขึ้นนิดนึง

เวลาติดแล้วพอดีๆ เหมาะกับวันที่ต้องการความนุ่มเบาๆ แต่มีลูกเล่น

โอเช มาต่อกันด้วย แบรนด์ขนตาปลอม Momo by thanchanok เป็นกล่องขนตา 10 คู่

มีทั้งแกนใสและแกนไหมให้เลือก มีทรงหลากหลาย และราคาแสนถูก

ติดรอบเดียวทิ้งได้ไม่เสียดาย แต่มีข้อเสียนิดนึงคือ เราต้องตัดแกนออกก่อนนะคะ

เพราะเวลาแพ็คมา มันจะเผื่อแกนช่วงหัวตากับหางตามาด้วย เพื่อให้ยึดติดกับแพ็ค

ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไร เพราะยังไงก็ต้องตัด เพื่อให้ได้ความยาวขนตาที่เหมาะสมอยู่แล้ว :)

Momo M012

เบอร์นี้ติดง่ายค่ะ แกนไหมค่อนข้างอ่อน ไม่ทิ่มหัวตา ขนตาจะยาวหัวกลางตา

ทำให้ได้รูปตาที่กลมโต ความยาวกำลังดี ติดรับปริญญาได้สบายยยย

Momo M203

รุ่นนี้แปลก ติดธรรมดาไม่ค่อยชอบ เพราะมันจับเป็นช่อ ดูไม่ธรรมชาติ แต่พอลองคลี่ช่อขนตาออก

ให้ปลายขนตาแตก ติดแล้วดูสวยมากค่ะ ติดออกงานเหมาะมาก เพราะช่อขนตาแน่น ปลายฟุ้ง ตาโตเบย อิอิ

Momo M10-1002

รุ่นนี้แปลกมากๆ เพราะเห็นตอนแรก เฮ้ย ทำไมมีสีฟ้าอ่อนแซมหว่า มันจะคัลเลอร์ฟลูไปไหมหน๊อออ

แต่พอได้ลองติดแล้ว กลับเป็นอีกรุ่นนึงที่ชอบค่ะ เพราะ โคนไขว้ปลายฟุ้งพริ้วๆ หางตายาว ติดแล้วตาดูยกขึ้น

ส่วนสีฟ้านั้นพอติดแล้วมันพอดีมาก ไม่ได้เห็นสีชัด เห็นเหลือบๆนิดๆ ติดกลางวันก็เก๋ ติดกลางคืนก็เปรี้ยว แซ่บเวอร์!

สำหรับยี่ห้อต่อไปเป็นยี่ห้อ Cosluxe ค่ะ

จริงๆแบรนด์นี้ส่งมาให้จูนหลายแบบค่ะ แต่จูนคัดให้ดู 3 แบบก่อนนะคะ

แล้วเดี๋ยวจูนค่อยลงให้ดูทั้งหมดเนอะ

Cosluxe 1-03

ชอบเบอร์นี้เพราะมันบางและดูธรรมชาติสุดๆ ใครที่ขนตาสั้นๆ อยากติดในวันธรรมดา สบายๆแบบผู้ชายดูไม่ออก

ลองรุ่นนี้นะคะ รับประกัน บางเบา ใส่สบายอีกด้วยจ้า

Cosluxe 3-02

อยากให้ดูแบ๊วเหมือนตุ๊กตา ถามหาเบอร์นี้นะจ๊ะ ขนตาแบบจับช่อ มองในรูปเหมือนว่าจะเวอร์

แต่ติดจริงตาหวานมาก แกนรุ่นนี้ดูหนานิดนึง ติดแล้วคิดว่าจะเจ็บตา แต่ก็ไม่เจ็บนะ ความโค้งพอดีกับรูปตา ติดง่ายมากๆเลย ชอบ

Cosluxe 4-04

รุ่นนี้เหมาะสำหรับสาวตาสองชั้นหลบใน หรือเปลือกตาหย่อนคล้อย

เพราะความโค้งของทรงขนตาค่อนข้างมาก ทำให้ช่วยยกเปลือกตาได้ดี

ปลายไขว้นิดๆดูธรรมชาติ และไม่หนา ไม่หนักด้วยค่ะ ดูซิ ติดแล้วขนตางอนฝุดๆเยย

จบหมดแล้วสำหรับขนตาปลอม 9 แบบที่จูนชอบ

ต่อไปนี้เป็นคลังแสงขนตาปลอมจาก Cosluxe ที่ส่งมาให้ จูนจะติดให้ดูทุกแบบนะคะ

ถ่ายอยู่ 3 วัน ตาแทบเปื่อยเลย

พร้อมไม๊ ไปดูกัน!!!!

|

|

|

V

ลักษณะขนตา

ความหนา : *ธรรมชาติ  **ปานกลาง ***โดนเด่น ****แฟนซี *****สะพรึง

ความยาว : *เน้นโคน **ธรรมชาติ ***ฟูๆเบาๆ ****ฟูฟ่อง *****กันสาด

ความโค้ง : *ทรงตรง **โค้งนิดๆ ***ธรรมชาติ ****ยกเปลือกตา *****งอนยันคิ้ว

Cosluxe 1-01

บางเบา เหมือนขนตายาวโดยไม่รู้สาเหตุ(เหรอออออ)

ความหนา *

ความยาว ***

ความโค้ง ***

Cosluxe 1-02

สาวขนตายาวอยู่แล้ว แต่อยากให้โคนแน่นขึ้นมาอีกนิด ลองทรงนี้นะคะ

ความหนา **

ความยาว *

ความโค้ง **

Cosluxe 1-03

ชอบบบ แบบที่บอกไว้ด้านบน เป็นเบอร์ที่ผู้ชายจับไม่ได้ไล่ไม่ทัน 55555

ความหนา *

ความยาว **

Cosluxe 1-04

คล้ายๆเบอร์ด้านบน แต่ยาวกว่านิดนุงๆ

ความหนา *

ความยาว ***

Cosluxe 1-05

นี่ก็มาแนวธรรมชาติเหมือนกัน แต่ความยาวไม่มาก

เน้นโคนขนตาให้ดูหนามากกว่านะจ๊ะ

ความหนา **

ความยาว *

ความโค้ง **

Cosluxe 1-06

บางเบา ดูขนตายาวขึ้น และความโค้งเยอะ สาวหมวยใช้ดี

ความหนา *

ความยาว ***

ความโค้ง ****

Cosluxe 2-01

ขนตาจับช่อเบาๆ ดูตุ๊กตานิดๆ น่ารัก

ความหนา ***

ความยาว ***

Cosluxe 2-02

อยากให้หางตาเฉี่ยวๆแต่ดูหวาน ลองอันนี้นะจ๊ะ

ความหนา **

ความยาว ****

ความโค้ง **

Cosluxe 2-03

หนา ยาว ตุ๊กตา สะใจสาวสโมกกี้อายแต่แอบแบ๊ว

ความหนา ***

Cosluxe 2-04

ขนตาทรงไขว้ไปมาเหมือนจะหนา แต่ดูหนานุ่ม อ่ะ!ขนตาหรือพิซซ่าหว่า อิอิ

ความหนา ***

ความยาว **

Cosluxe 2-05

เป็นอีก 1 รุ่นที่ชอบ ไม่บางเกินไป แต่ก็ยังดูธรรมชาติ

ความหนา **

ความยาว ***

ความโค้ง **

Cosluxe 3-01

เบาๆ ใสๆ แต่ให้ตาคมสวย

ความหนา **

ความยาว **

ความโค้ง **

Cosluxe 3-02

อย่างที่บอกที่ด้านบน ว่าชอบจุงเบยยยย

ความหนา ****

ความยาว ***

ความโค้ง **

Cosluxe 3-03

แผ่ออกเป็นกันสาด ออกงานกลางคืน ปาร์ตี้ พริตตี้ รุ่นนี้จัดไปค่ะ

ความหนา *****

ความยาว ***

Cosluxe 3-04

เหมือนจะหนา แต่จริงๆแค่เน้นโคนขนตานะจ๊ะทรงนี้

ความหนา ***

ความยาว ***

Cosluxe 3-05

ทรงเอียงๆแปลกมาก แต่ติดแล้วสวยอ่ะ ไปปาร์ตี้คงเก๋ไม่น้อย ติดแล้วตาหวานเชียว

ความหนา *****

ความยาว ***

ความโค้ง **

Cosluxe 4-01

ทรงนี้ๆเป็นทรงที่เน้นหัวตาและกลางตา ใช้ติดซ้อนคู่อื่นสวยนะคะ

ความหนา *

ความยาว **

Cosluxe 4-02

หางตาตก ตาสองชั้นหลบใน อยากตาหวาน ใช้รุ่นนี้

ความหนา ***

ความยาว ***

Cosluxe 4-04

ธรรมมชาติ ติดง่าย เน้นโคนขนตา ให้ตากลมโต

ความหนา **

ความยาว **

Cosluxe 4-05

แผ่ เรียงเส้น และมีความงอนสูง ช่วยยกหางตาให้เฉี่ยวขึ้น

ความหนา **

ความยาว ***

Cosluxe 4-06

เน้นปลายหางตายาว ฟุ้งฟริ้งงงงง

ความหนา **

Cosluxe 4-07

โคนช่วงปลายหางตาหนา ขนตาเรียงเส้น ใส่ไปงานกลางคืนสวย ไม่เวอร์

ความหนา ***

ความยาว ***

เหนื่อยเราไม่เหนื่อย เมื่อยเราไม่เมื่อย เราติดขนตาไปเรื่อยๆ เอาให้เปื่อย ... เอาให้เปื่อย เฮ้!

ต่อด้วยขนตาล่างกันนะเจ้าาาาาาา

|

|

|

V

ขนตาล่างนี้จูนซื้อจากตลาดนัดที่เมเจอร์รัชโยธินค่ะ

มันจะเป็นร้านขายแผงขนตาปลอม ไปสะดุดที่กล่องนี้ เพราะเห็นมี 10 แบบใน 1 กล่อง

คุ้มค่าอะ น่าเล่นที่สุด อิอิ

ก่อนติดขนตาล่างค่ะ

ต่อไปนี้ก็ดูทรงขนตาตามภาพล่ะกันนะคะ

ใครชอบแบบไหนก็ไปตามหาซื้อกันเอาเองเด้ออออ

คู่สุดท้ายนั้นจูนใช้วิธี ตัดเป็นช่อเล็กๆแล้วติดนะคะ

จะได้ขนตาเนียนสวยดูเป็นธรรมชาติด้วยจ้า

ขั้นตอนการติดขนตาล่าง
1. ตัดขนตาปลอมสำหรับขนตาล่าง เป็นช่อสั้นๆ แล้วทากาวที่ช่อขนตาปลอม
จากนั้นใช้แหนบช่วยติดขนตา ติดที่ขอบตาเริ่มจากหางตามาที่หัวตา
2. รอให้กาวหมาดๆ แล้วดันขนตาปลอมให้ยกขึ้นเล็กน้อย เลียนแบบขนตาจริง
...ทำตามข้อ 1-2 ไปเรื่อยๆ จนได้ความหนาของขนตาที่เราพอใจค่ะ

* เคล็ดลับการติดขนตาล่างให้เป็นธรรมชาติ *
- แกนขนตาล่าง ควรจะเป็นเอ็นใสมากกว่าแกนเส้นไหม
- ติดไขว้กันบ้าง เอียงๆบ้างๆ จะดูเป็นธรรมชาติมากกว่าติดขนตายาวต่อการเป็นเส้นตรง
- ใช้กาวสีขาว แบบที่แห้งแล้วกลายเป็นสีใส จะช่วยให้ติดขนตาได้ง่าย มือใหม่ก็ใช้ได้ค่ะ
- การเขียนขอบตาล่างก่อนติดขนตา ช่วยให้ขนตาปลอมดูกลมกลืนเป็นธรรมชาติกับขนตาจริงมากยิ่งขึ้น
- เพื่อนๆสามารถติดช่อขนตาเว้นระยะห่างออกมาจากขอบตาซักเล็กน้อย เพื่อให้ตาดูโตมากยิ่งขึ้นนะคะ

ครบหมดแล้วค่ะ

ชอบกันไม๊?

ชอบหน่อยน๊าาาา เค้าตั้งใจจริงๆ อย่างน้อยๆน่าจะได้ประโยชน์กับการเลือกซื้อขนตาบ้างแหละ ^_^

ตาลายเลยใช่ไม๊ล่ะเธอววววววว์ 55555

ใครหายี่ห้อตามที่จูนติดไม่ได้ ก็ลองเอาไปเทียบกับยี่ห้ออื่นที่ทรงคล้ายกันดูนะคะ

ว่าแต่ เลือกได้รึยังเอ่ย ว่าจะติดเบอร์ไหนดี ^^?

ขอให้มีความสุขกับการอัพความสวยด้วยขนตาปลอมนะคะ

Jelly Fat Fish

JellyJune

JellyJune

June JellyJune
ชื่อจูนนะคะ ^^
แว๊บไปแว็บมา แต่ก็คิดถึงบ้านจีบันเสมอ
ขอบคุณที่แวะเข้ามาทักทายกันค่าาา

FULL PROFILE