How To Contest: ย้อนวัย 21 -12 หน้าเด็ก "BABY-FAC-TIVAL

164 57

สวัสดีค่ะ ทุกคนนนนน
WonderPeach กลับมาแล้ว
ไม่ได้มาทำฮาวทูซักพัก ยังจำกันได้มั๊ยเอ่ย
ช่วงนี้หนอนขี้เกียจสิงอยู่ งานกองพะเนินแล้ว
แต่เจอหัวข้อประกวดฮาวทูเดือนนี้แล้ว
แหมมม มันคันไม่คันมือ รู้สึกว่าตัวเองหน้า O,o (ใครชมหล่อนจ๊ะ)
55555
เด็กไม่เด็ก ต้องให้ผู้ชมช่วยตัดสินนะคะ 

ก่อนแต่งหน้า เนื่องจากพีชอายุเลยมาเลข 2 แล้ว ต้องหาแรงบันดาลใจซักหน่อย
ไปเจอกระทู้พี่แคนดี้เข้า
โอ๊ยยย ชั้นหลงสเน่ห์เด็กน้อยตาฟ้าอ่ะ 
เหมือนมีพลังบางอย่าง!!
อิเจ้ อยากตาฟ้ากับเค้าบ้างง จัดไป

อุปกรณ์ที่ใช้ในครั้งนี้นะคะ
  • Contact Lens : Neo Cosmo Queen # Blue
แต่งหน้า
  • Benefit porfessional Primer ผิวเด็กน้อย มองแทบไม่เห็นรูขุมขน แต่หน้าเจ้มดตกไป หาทางออกไม่เจอ
  • Loreal Lucent Magique Foundation #N5 ผิวธรรมชาติ ใสๆ
  • MAC studio Scupt concealer NC30  รอยดำ จุดด่างเยอะมากก
  • Maybelline concealer 03 + MTI yellow Base  กลบแพนด้าอยู่หมัด
  • YSL touche eclat 02
  • KATE loose powder
​ปัดแก้ม
  • Tart Amazonian Clay #Doll face  ชมพูใสๆ 
  • Kiss Highlighting Powder 01
เขียนคิ้ว
  • Lavshuca brow powder สีอ่อน
  • Etude color my Brow
แต่งตา
  • Urbandecay Naked Basics
  • Maybelline the falsie mascara
ทาลิป
  • Lime Crime lipstick #Babette
  • YSL Stain No12

ของเยอะ แต่เทคนิคไม่ยาก
ไปดูกันเลยค๊าาา
ลงไพร์เมอร์ เพื่อให้ผิวเรียบเนียนขึ้น 
คอนซีลใต้ตากันก่อนค่ะ
  1. ใช้ maybelline ปาดโลด ใต้ตา สีส้มๆ จะช่วยกลบรอยดำได้ดีค่ะ 
  2. แล้วใช้นิ้วแต้ม MTi  มาตบทับ เพื่อให้ดูสว่างขึ้นค่ะ 

1. ลงรองพื้น 1ชั้น แล้วกดย้ำบริเวณที่ต้องการปกปิดเพิ่ม รองพื้นตัวนี้ไม่ต้องปิดมาก แค่ 2 รอบก็พอแล้วค่ะ
  2. ใช้คอนซีลเลอร์ช่วยในจุดที่ต้องการปกปิดพิเศษ

1. ลงไฮไลท์ สันจมูก ใต้ตา หน้าผาก เหนือปาก และคางค่ะ 
  2. ลงแป้งฝุ่นเซ็ททุกอย่างไว้ค่ะ

จัดการคิ้วกันก่อน 
อย่าลืมนะคะว่าหน้าเด็ก คิ้วจะไม่เป๊ะเว่อออออ
เอาแบบธรรมชาติที่สุด 
  1. ปัดขนคิ้วให้เรียงเส้นสวยงาม
  2. ลงสีน้ำตาลอ่อนด้วยแปรง ไม่ต้องคมมากจนเกินไป เน้นฟุ้ง เพื่อเปลี่ยนสีคิ้วค่ะ
  3. ใช้มาสคาร่าปัดขนคิ้ว ปัดทับ โดยให้ส่วนหัวคิ้ว ชี้ๆ หน่อย
  4. อย่าลืมไล้ดั้งลงมาซักนิดนะคะ เด็กฝรั่งจมูกโด่งเว่อ เด็กแหมบอย่างเรา ต้องเฉดเข้าไปค่ะ

1. แตะสี Venus บริเวณรอยพับเปลือกตา 
  2. ลงสีเดิมที่หัวตาและไล้มาจนถึงขอบตาล่างกลางตา
  3. คัดเบ้าอ่อนๆ ด้วยสี Naked2 การใช้แปรงฟุ้งๆ จะทำให้ดูเป็นธรรมชาติขึ้นค่ะ 
  4. ปัดมาสคาร่าขนตาบน
  5. ใช้สี Faint ลงบริเวณขอบตาล่างหางตา มาจนถึงกึ่งกลางตา ทำให้ขนตาล่างดุหน้าขึ้น แต่พีชจะไม่ปัดขนตาล่างนะคะ

ลิป
  1. ลงสีนู้ดอมชมพู ด้วย Lime Crime Babette 
  2. แล้วใช้ gloss stain ลงทำทับริมฝีปาก ด้านใน ตัวนี้จำทให้ปากยิ่งดูน่าจุ๊บแบบเด็กๆค่ะ

ได้เวลาปัดแก้ม
  1. เลือกใช้บลัชออนสีชมพูแมท เพื่อให้หน้าดูระเรื่อ ไม่มันวาว ปัดมาเยอะๆ ลงถึงหน้าแก้มเลยค่ะ 
  2. ปัดไฮไลท์นิดหน่อย เพื่อให้หน้าดูมีมิติขึ้น

เสร็จแล้วววววววววววววววว
ลองเทียบระหว่างการลงลิป 2 แบบ
ลงกลอสแล้ว หน้าจะสดใส เหมือนเพิ่งไปเล่นเหนื่อยๆมา 

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมกันนะคะ
ใครชอบลุคนี้ อย่าลืมคอมเม้นกับกดเลิฟให้ด้วยนะคะ
อยากรู้จัก และเป็นกำลังใจให้เค้า
อย่าลืมไปกดไลท์ Fanpage
หรือตาม IG ก็ได้นะคะ

ส่วนตัวแล้วชอบแต่งลุคนี้มากกกกก
แต่งบ่อย เพราะง่ายและสดใสดีค่ะ 
เยิฟๆ
เจอกันใหม่กระทู้หน้า
บ๊ายบาย
xoxo

lookpeach

lookpeach

Wonder Peach I love cosmetic ^^ ชื่อ พีชค่ะ ชอบเครื่องสำอางค์ ชอบแต่งหน้า ชอบmake up เป็นชีวิตจิตใจ ^^ ตอนนี้กำลังบ้าการออกกำลังกายอยู่ เราจะต้องสวยท้้งหน้าตา ร่างกายและจิตใจ ใครชื่นชอบผลงานพีช ติดตามต่อได้ในเพจนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE