รองพื้น revlon กับ loreal ตัวไหนดีกว่ากัน

กำลังจะซื้อรองพื้นใหม่ค่ะ ต้องการคำแนะนำ+ราคาด้วยค่ะ

skin data: ผิวผสม ขาวเหลืองกึ่งชมพูนิดๆ ต้องการความเรียบเนียน ผ่องๆ

สับสนระหว่าง

revlonฝาดำ

credit:pantip

loreal truematch

ซื้อตัวไหนดีกว่ากันคะ?? ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ

โดยส่วนตัวชอบเรฟมากกว่าลอริอัล เพราะว่าปกปิดได้ดีกว่า เวลาเหงื่อออกไม่ค่อยละลายค่ะ

อยากทราบเหมือนกันอ่ะค่ะ พอดีกำลังดูสองตัวนี้พอดีเลยค่ะ

^_______^
Revlon เกลี่ยง่ายค่ะ ไม่เป็นคราบไม่เหนอะหนะ ด้วย

อืม มาขอแจมด้วยคนได้ไหมคะ 
เรฟลอนทาแล้วมันออกแมทๆ ไหมค่ะ  (แบบว่าไม่ค่อยชอบเท่าไร อยากได้ที่ดูชุ่มชื้นๆง่ะ)
คือเราเป็นคนผิวค่อนข้างแห้งง่าค่ะ  สนใจตัวนี้อยู่พอดี เลยไม่รู้ว่าจะดีไหม
(ไม่ได้ช่วย จขกท. เลยเรา แถมยางมาถามต่ออีก อิอิ)

Revlon ทาง่ายดีค่ะไม่เหนียว และติดดีค่ะ

เราเคยใช้ทั้งสองตัวเลย  ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์
เรฟลอน ปกปิดเนียนกิ๊ปเลยขอบอก หนานิดนุงนะจะรู้สึกว่าหนักหน้า เวลาเหงื่อออกไม่เยิ้มค่ะ
รอลีอัล กลมกลืนกะผิวหน้าดีค่ะ จะออกฉ่ำๆค่ะ แต่ว่าเหงื่อออกจะละลายเยิ้มเลย พยายามอย่าให้เหงื่อออกเยอะนะคะ

เวลาเราจะใช้เรฟลอน เราจะผสมกะเบสใสอ่ะ มันจะไม่หนามาก แต่ปกปิดกระจุดด่างดำได้เหมือนเดิมเลยค่ะ

แต่รอลีอัลไม่ต้องผสมเลยค่ะใช้ได้เลยไม่หนามากค่ะ

แฮ่ะๆ ไม่รู้จะช่วยได้ป่าว ^_^

Revlon ค่ะ ใช้อยู่เหมือนกัน
ควบคุมความมันดีเหมือนกันนะ
ไม่เหนียวเหนอะ เนียนด้วย
[ไม่ได้ลอคอิน]ขอบคุณทุกๆความเห็นค่ะ

สรุปrevlonละกัน^^
ตอนนี้มีอยู่ทั้งสองอย่างเลยค่ะ ทั้งแป้งและรองพื้น
ขอบอกเลยว่ายกมือให้เรฟล่อนค่ะ เนียกว่า เรียบ เกลี่ยง่ายมาก
เรฟล่อน ปกปิดได้เนียนดีค่ะ คนที่เป็นสิว รอยบนใบหน้า เอาอยู่เลยค่ะ
รุ่นฝาดำนี้หน้าไม่มันด้วยนะคะ แต่ต้องเทๆ รองพื้นออกมาใช้ ราคาไม่แพงเลย
แต่เน้นะคะควรเลือกสีที่เหมาะกับหน้า สีของรองพื้นพวกนี้น่าจะเลือกสีอ่อน ๆ ไว้
ตอนนี้ติดใจแป้งเรฟล่อน ตลับแดงด้วยค่ะ ราคาย่อมเยาว์ คุณภาพดีเกินตัวค่ะ
สำหรับคนที่ไม่ชอบหน้าคล้ำๆ รับรองว่าหน้าเด้งเนียนใสค่ะ

รอลีอัล ใช้แล้วแปบเดียวหน้าจะมันมากค่ะ
เนื้อครีมรองพื้นจับกันเป็นก้อน ตอนแรกคิดว่าจะดีค่ะ หยิบมาครบเซ็ท
แป้งฝุ่นอัดแข็ง ด้วยค่ะ ใช้แล้ว ขนาดเลือกสำหรับคนผิวขาว
เราว่าเอามาใช้แล้วมันหน้าหม่น ๆ ค่ะ ยังคล้ำ ๆ ไปหน่อย ไม่ชอบแต่งหน้าแล้วดูหม่นหมอง
เสียดายเงินมากค่ะ
น่าสนใจ ^^
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ทั้งสองอันเลย

อยากรู้จัก
495 บาทเท่ากันเลยค่ะ
ส่วนตัวคิดว่า มันโอเคทั้ง2ตัวเลยนะคะ เราใช้อยู่ทั้ง2ตัวเลย ถ้าคุณต้องการการปกปิดที่แบบปกปิดเป๊ะ แนะนำเป็นตัวเรฟลอน แต่ถ้าไม่ต้องการปกปิดอะไรมากแนะนำเป็นตัวลอริอัลค่ะ เรฟลอนจะแห้งไว ส่วนลอลิอัลจะแห้งช้ากว่า ถ้าแต่งหน้าไปทำงานส่วยมากเราใช้ลอริอัลนะ ถ้าเป็นปาร์ตี้ งานกลางคืน หรือที่ต้องการสวยเป๊ะเราจะใช้เรฟลอน แต่คอนเฟิร์มว่าเวิร์คทั้ง2ตัวค่ะ
เรฟลอน หน้าเนียนกริบ ติดทนนาน  เนื้อค่อนข้างหนา (ลุคแต่งหน้าหนักๆเช่น รับปริญญา ผับ งานแต่ง สมัครงานสวยๆ)
ลอรีอัล   หน้าเนียนผ่อง ไม่ปกปิดมาก เนื้อปานกลาง หลุดง่าย(ลุคแต่งหน้าทั่วไป-หนักๆ เช่น งานแต่ง ผับ สมัครงานไม่เน้นสวย)

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again