DIY เปลี่ยนเสื้อตัวเก่า..เป็น Rock กันดีกว่า

วันนี้ป้าดร้า มีอะไรสนุกๆมา DIY กันค่ะ..

อุปกรณ์ที่จะใช้วันนี้...

1 ไอเดีย สนุกๆ..

2 ความกล้า.. มันส์ สนุกๆ ^__^ ที่จะเปลี่ยน..

3 กรรไกร

4 เสื้อที่เรา..คิดว่ามันไม่ใช่.. มันน่าจะเป็นอะไรมากกว่านี้..

ลงมือทำกันเลยค่ะ ที่รัก..อิอิ..

เสื้อตัวนี้ที่เราจะจับมา DIY ใหม่ค่ะ

ดูจากตัวเสื้อ มันก็แนวๆเกาหลี หน่อยๆ ปตน. หน่อยๆหรือเปล่า..อันนี้ไม่แน่ใจ..เพราะตอนซื้อมา แม่ค้าเคลมไว้ว่านำเข้าจากเกาหลี..เชี่ยวน๊า...

เนื้อผ้าดีใช้ได้เลยค่ะ ไม่ย้วย นิ่ม เด้ง สบาย

แต่..ทำไมป้าดร้า มันยังไม่ใช่ก็ไม่รู้ซิค่ะ..

เวลาใส่แล้ว..มันดู...ธรรมดาไป..ไม่ค่อยน่าสนใจไม่มีเสน่ห์เลย..มันดู บ้านๆมาก..555

ปล. จริงหาเรื่อง..มากกว่า..ฟุ้งมากจัด..อิอิ..

จากนั้นก็เริ่มแบบในใจว่าจะออกแบบมาแนวไหนดี..

กลับตะเขบเสื้อด้านในก่อนค่ะ.. จากนั้น ลงมือตัดกันเลยค่ะ

ผ่านไป 3 นาทีเศษ..แต๋น แตน ..แต๊นนนน...

ก็ได้เสื้อ Rock IndY แล้วววว

ขอ ดีไซส์เนอร์ แสดงแบบผลงานหน่อยค่ะ

ด้านข้างตัวเสื้อ..ค่ะ

ขอบคุณทุกเม้นท์ที่เข้ามาทักทายค่ะ..

ป้าดร้า ...

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss
ีต๊าายย ตุณพี่แหวกได้อีก

ชอบอะดูแบบว่า น่าใสขึ้นมาเลย ^ ^

ออกแนวเท่ห์ได้อีกค่ะ ป้าดร้า

สาวจีบัน..เร็วมากเลยค่ะ..มาปาดกันแล้ว..
กรี๊ดดดด เท่ห์ๆ..
สุดๆเลยค่ะป้า  หุ่นดีได้อีก
ตาย ๆๆๆ  เห็นแล้วต้องเอาเสื้อมากร้อนแขนออกให้หมดทั้งตู้ดีฟ่า อ่า อ่า อ่า echooooo
สวยขึ้นเยอะเลยค่า
ฝ้ายก็ชอบตัดแบบนี้เหมือนกันอ่ะค่ะ  ใส่สบายดี(แต่หุ่นคงต้องยอมแพ้  หุ่นดีมั่กๆ^^)
ว้าว สุดยอดเลยค่ะ เป็นแนวทางดีแต๊ๆ

โหไอเดียเก๋มากๆเลยค่ะ ไว้จะเก็บไปลองบ้าง แต่จะออกมาอีท่าไหนน๊า

มีอุปกรณ์ครบทุกอย่าง

ขาดแต่

หุ่นไม่ดีเหมือนป้าดร้าอ่ะค่าาาา

ตัดได้แต่คงใส่ไม่สวยแบบนี้ เฮ้อ เส้า......
ลองดูซิค่ะ buZzyBee บางทีอาจ มีไอเดียอย่างอื่นมาแชร์กัน..อยากเห็นสาวๆมา DIY กันเยอะๆค่ะ เชียร์เต็มที่ค่ะ  ชอบดู DIY มากค่ะนอกจากจะมีผลงานมาอวดกัน ยังช่วยให้เราได้ประหยัดกันด้วยค่ะ
ป้าดร้าหุ่นดีจังเง้ออออ
อิจฉาาาา ><
สนป้าดร้ามากก่าเสื้ออีก ... หุ่นดีมั่กๆ
ป้าดร้าคะ...หุ่นดีสุดๆ

อิจฉา...
ชอบค่ะ  ขอคอลึกๆกว่านี้หน่อยจิ  เค้าอยากเห้นอ่ะค่ะ
จึ๋ยๆๆๆๆ  อิอิ
หุ่นดีอ่า

อิจฉาอีกคน  . . .
ป้าดร้าหุ่นดีจัง
ตัดแล้วเซะซี่เลยค่าป้าดร้า โอยยยสาวๆแอบอิจฉาหุ่นจางงงงง
โอ้ว เซะซี่มาก ๆ เลยค่า...ชอบค่ะ เท่ห์ ๆ เปรี้ยว ๆ สไตล์เดียวกะที่สุชอบอยู่แล้นเรยย เด๋วไปลื้อหาเสื้อเก่า ๆ มาทำมั่งดีฝ่า
สวยเว่อร์เลยอะค่ะ
ประหลาดใจสุดๆที่มันเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้!!!

หุ่นดีมากๆเลยค่ะ ป้าดร้า... คนดูก็เศร้า มิอาจเทียบเทียมท่านได้
ป้าดร้าสักสองคน คงจะได้เราคนนึงอะค่า 5555+

มา DIY ให้ดูอีกนะคะ :D

เสื้อสวย หุ่นดีคะ  แนว+เซ็กซี่จิงๆ

เซะซี่จริงๆเลยจ้า หุ่นดีขนาดนี้ ไม่ป้าแย้ว

ป้าหรือน้องคะเนี่ย ชอบเอาเสื้อมาทำใหม่เหมือนกันเลยคะ เพราะใส่เบื่อแล้ว ก็เอามาแต่งใหม่ ก่อนที่มันจะกลาอยเป็นผ้าขี้ริ้ว

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again