DIY เปลี่ยนเสื้อตัวเก่า..เป็น Rock กันดีกว่า

0 37

วันนี้ป้าดร้า มีอะไรสนุกๆมา DIY กันค่ะ..

อุปกรณ์ที่จะใช้วันนี้...

1 ไอเดีย สนุกๆ..

2 ความกล้า.. มันส์ สนุกๆ ^__^ ที่จะเปลี่ยน..

3 กรรไกร

4 เสื้อที่เรา..คิดว่ามันไม่ใช่.. มันน่าจะเป็นอะไรมากกว่านี้..

ลงมือทำกันเลยค่ะ ที่รัก..อิอิ..

เสื้อตัวนี้ที่เราจะจับมา DIY ใหม่ค่ะ

ดูจากตัวเสื้อ มันก็แนวๆเกาหลี หน่อยๆ ปตน. หน่อยๆหรือเปล่า..อันนี้ไม่แน่ใจ..เพราะตอนซื้อมา แม่ค้าเคลมไว้ว่านำเข้าจากเกาหลี..เชี่ยวน๊า...

เนื้อผ้าดีใช้ได้เลยค่ะ ไม่ย้วย นิ่ม เด้ง สบาย

แต่..ทำไมป้าดร้า มันยังไม่ใช่ก็ไม่รู้ซิค่ะ..

เวลาใส่แล้ว..มันดู...ธรรมดาไป..ไม่ค่อยน่าสนใจไม่มีเสน่ห์เลย..มันดู บ้านๆมาก..555

ปล. จริงหาเรื่อง..มากกว่า..ฟุ้งมากจัด..อิอิ..

จากนั้นก็เริ่มแบบในใจว่าจะออกแบบมาแนวไหนดี..

กลับตะเขบเสื้อด้านในก่อนค่ะ.. จากนั้น ลงมือตัดกันเลยค่ะ

ผ่านไป 3 นาทีเศษ..แต๋น แตน ..แต๊นนนน...

ก็ได้เสื้อ Rock IndY แล้วววว

ขอ ดีไซส์เนอร์ แสดงแบบผลงานหน่อยค่ะ

ด้านข้างตัวเสื้อ..ค่ะ

ขอบคุณทุกเม้นท์ที่เข้ามาทักทายค่ะ..

ป้าดร้า ...

ป้าดร้า

ป้าดร้า

สวัสดีค่ะ..

FULL PROFILE