ทำสีผมยังไงไม่ให้เป็นมะเร็งหนังศรีษะ ช่วยตอบทีค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะพี่ๆชาวจีบัน แหะๆๆ

อยากรู้ว่าพวกสาวๆวัยรุ่นเนตไอดอลเปลี่ยนผมบ่อยเหลือเกิน

เค้าไม่กลัวหรือคะ 555 ความคิดอาจเด็กไปหน่อยแหะๆ

แล้วดูยังไงคะว่าปลอดภัยเลือกร้านทำผมยังไง

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาตอบนะคะ

ถ้าถามว่าจะทำสีผมยังไงไม่ให้เป็นมะเร็ง เราว่าลองใช้แว๊กซ์เปลี่ยนสีผมชั่วคราวดูค่ะเปลี่ยนได้บ่อยกี่สีก็ได้ตามใจชอบ สีๆนึงที่เราเคยทำก็อยู่ได้นานประมาณ 1-2เดือนกว่า สีจะหลุดตามที่เราสระผมค่ะ เราว่าอาจจะกัดขาวครั้งเดียว แล้วลงแว๊กซ์ไป เพราะแว๊กซ์บางตัวเป็นเสมือนตัวบำรุงผมไปในตัวจึงทำให้ไม่เกิดอันตรายเท่าพวกผลิตภัณฑ์เปลี่ยนสีผม คงไม่เสี่ยงเท่าให้ผมและหนังศีรษะโดนสารเคมีจากยาย้อมผมบ่อยหรอกค่ะ ลองทำวิธีนี้ดูค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น