เครื่องสำอางในดวงใจ

อยากรู้จัง เพื่อนๆ จีบันว่าตัวไหนเป็นตัวโปรดมั่ง????

1. Cleansing Oil

2. แป้ง

3. mascara

4. base

5. Foundation

ของมิ้นท์นะ cleansing oil ให้ DHC เลย แป้งก็เป็น แป้งองุ่น มาสคาร่ามาจอ เบสองุ่น แล้วก็ foundation องุ่นค่า

จริงๆมีตัวโปรดของอีฟมีค่อนข้างเยอะเลยหล่ะค่ะ
เเต่จะลอง present ตัวที่ไม่ค่อยได้พูดถึงกันบ้างดีกว่า
Cleansing oil -  เราชอบของ Dior น่ะชำระล้างได้หมดจด ไม่ทิ้งความมัน ใช้ได้ทั้งหน้า ปาก เเละดวงตาเลย
แป้ง - แบบผสมรองพื้นเราชอบของ LM เเล้วก็ CLINIQUE รุ่น DERMA WHITE ถ้าเป็นแบบไม่ผสมรองพื้น ชอบ Lola ชอบที่เเพคเกจจิ้งด้วยสีแดงได้ใจเราเลย
มาสคาร่า - เราชอบ Dior ค่ะ หนาดกดำเป็นแพดี
เบส - ชอบ Lola , Benefit ค่ะ

รองพื้น - Lola แบบ Oil free ไม่หนามากเป็นธรรมชาติ คุมมันได้ระดับหนึ่ง

1. Cleansing Oil - ยังไม่มีซักตัวเลย ใช้ล้างคสอ.ของหมออยู่เป็นน้ำนมน่ะค่ะ
แต่ว่าจะไปซื้อของ DHC มาลอง แอบกลัวแพ้นิดนึงแฮะ ^^'

2. แป้ง - นี่เลย พึ่งซื้อมา Lisange เป็นแป้งผสมรองพื้น
แต่แป้งของ Dior ก็ดีมากๆนะ แพงไปหน่อย แต่คุ้มค่ะ

3. mascara -  Loreal, Mistine ก็โอเคค่ะ   Fasio เค้าว่าดีกัน แค่เราไม่ชอบเท่าไหร่ - -'

4. base - เบสคิส!!

5. Foundation - ไม่ใช้อ่ะค่ะ - -'  ใช้พวกแป้งผสมรองพื้นหรือไม่ก็บีบีครีมอยู่แล้ว

1. Cleansing Oil  >> ยกให้ DHC เลยจ้า

2. แป้ง >> LM แป้งเทพ

3. mascara >> Majorlica สุดเลิฟ

4. base >> BB lotree สีม่วง & etude house pore smoothing peach base สีม่วง

5. Foundation >> ปกติไม่ค่อยได้ใช้อ่ะจ้า แต่ที่ลองไปสอยมาครอบครองก่อนก้อ Kate จ้า เราว่าก้อโอเคนะ ปกปิดไม่มาก เบาดี
1. Cleansing Oil >> ใช้ของชิเซโด้อยู่ค่ะ ก็ไม่ได้เกิดผลอะไรมากมาย แต่สิวไม่อุดตันก็โอเค ส่วนอายรีมูฟเวอร์ใช้ของอีตูดี้ค่ะ

2. แป้ง >> มีชิเซโด้ กะ บีบีแพ็คของโทนีโมลี อันแรกเนียนกริบ หลืนกะผิว ส่วนอันหลัง ถ้าหนักมือจะลอยอ่ะค่ะ เลยใช้แปลงวนๆเอาแทนพัฟตบ

3. mascara >> มี 66 bigeye ของอีตูดี้ (แบบหนา) กับ เจ็ทเซ็ทของคิวท์เพรสค่ะ ชอบเอามาปัดด้วยกัน ได้ทั้งหนาทั้งยาว แต่มันตกนี่ดิ รอมาจอที่ฝากเพื่อนซื้ออยู่ ยังไม่ได้เลย

4. base >> ไม่ได้ใช้อ่ะค่ะ กันแดดที่เราใช้อยู่มันเป็นเบสใสในตัวอยู่แล้ว (ของ menard) เลยไม่ได้ใช้

5. Foundation >> นี่ก็ไม่ได้ใช้ง่ะ
1. Cleansing Oil >> ชูค่ะ สีฟ้าหอมมากมาย

2. แป้ง >> แป้งอัดแข็งlola เนียนใส

3. mascara >> etude peach black x black

4. base >> ที่ใช้อยู่ก็ etude house pore smoothing peach base สีม่วง ไม่ได้เลิฟมากแต่ก็โอค่ะ ว่าจะไปสอยคิสมาซะหน่อย

5. Foundation >> Rimmel mousse foundationค่ะ เนียนดี ติดทน เบาๆเย็นๆด้วย
1. Cleansing Oil--- DHCจ้า

2. แป้ง---LM คุมมัน ,lisange ขาวเด้ง,Etude dream on บางเบาเนียน,mac lightful สว่างใส,covermark ฝุ่น,ป่าตอง,mistine แป้งอั้มจ้า

3. mascara---เดจาวู ล้างง่าย, majorica เด้งงอนงามทั้งวันคับ

4. base--- missha เขียว, องุ่นเขียว,kiss

5. Foundation---kate,covermark

1. Cleansing Oil  - ไม่ได้ใช้ออยส์ค่า ใช้เป็นครีมน้ำนมอยู่ค่ะ

2. แป้ง                    - La mer ค่ะ เหมาะกับผิวที่สุดแล้ว

3. mascara           - Lancome Hypnose เด้งที่สุดเท่าที่เคยปัดมา ^^

4. base                  - ตอนนี้ใช้ Suqqu creamy base ชอบมากระดับหนึ่งแต่ยังไม่รู้สึกว่าช้านขาดเธอไม่ได้ :)

5. Foundation      - ยังไม่เจอตัวที่ชอบสุดๆเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ใช้ chanel ก็ถือว่าใช้ได้เหมาะกับผิวเราค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again