รีวิว lift หน้า แก้มหย่อนคล้อย botox หน้าเรียว ที่ เศรณีคลินิค (Seranee Clinic)

3 11
สวัสดีจ้า เราไป lift หน้าที่ seranee clinic มานะค่ะ เนื่องจากเรามีปัญหาแก้มหย่อนคล้อย ก่อนหน้านี้เราได้ฉีด botox หน้าเรียวมาแล้ว แต่แก้มก็ยังหย่อนคล้อยอยู่ ซึ่งบางคนฉีด botox มาแล้วอาจจะเรียวเป็น v shape แต่เราจะมีปัญหาตรงกระดูกโหนกแก้ม2 ข้างของเราไม่เท่ากัน ข้างหนึ่งจะใหญ่ อีกข้างก็แบนไม่มีเลย ซึ่งเป็นตั้งแต่เกิด ทำให้เราแก้มหย่อนคล้อย มีร่องใต้ตา ทั้งๆปีนี้เพิ่งจะ 25 ปี ก็ปรึกษาคุณหมอ ที่ seranee clinic คุณหมอก็ได้ให้แนะนำ Deep Hyalift จะช่วยปรับเรื่องแก้มหย่อนคล้อย ใบหน้าไม่เท่ากัน ให้เราหน้าเข้ารูป สวยเป๊ะได้ ซึ่งวิธีการก็จะใช้ฟิลเลอร์ HA ผ่านอย.ไทย สารนี้มีอยู่ในผิวเราจึงไม่ใช่สารที่แปลกปลอมของร่างกาย แต่ต้องทำโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านนี้โดยตรงนะค่ะ  

ขออนุญาตลงรายละเอียด เกี่ยวกับ Deep Hayalift ค่ะ  
การ lift หน้านอกจากการปรับหน้าหย่อนคล้อย ยัง
ย้อนวัยให้คุณดูอ่อนวัยลงได้ถึง 10-15 ปี แก้ปัญหาร่องใต้ตา ร่องแก้ม อย่างเห็นผล
ปรับหน้าหย่อนคล้อย  เจ็บน้อยกว่าทุกวิธี เห็นผลชัดเจนเร็วกว่าทุกวิธี ไม่บวม ไม่ช้ำ ไม่ต้องพักฟื้น ทำเสร็จสวยทันที
ป้องกันการหย่อนคล้อยในระยะยาวได้นานกว่าทุกวิธี

เตรียมตัวก่อนทำ : งดอาหารเสริมทุกชนิด อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนฉีด โดยเฉพาะ ใบแป๊ะก๋วย น้ำมันตับปลา น้ำมันอีฟนิ่งพริมโรส เพราะสารเหล่านี้จะมีผลต่อการหยุดของเลือด ทำให้เกิดการบวมช้ำได้ง่ายนะค่ะ

ขั้นตอนการฉีดค่ะ
คลีนหน้า ทายาชา 45 นาทีก่อนทำค่ะ พอหน้าเราเริ่มชา คุณหมอจะฉีดยาชาอีกรอบ จะรู้สึกจี๊ดนิดๆ หลังจากนั้นจะเป็นขั้นตอนการ lift หน้าด้วย filler ค่ะ  คุณหมอจะมีเทคนิคพิเศษซึ่งทำให้เราไม่เจ็บค่ะ
ภาพขวา : อันนี้คุณหมอถ่ายให้นะค่ะ คุณหมอลองทำให้ครึ่งหน้าก่อน แล้วถ่ายรูปให้เราดูว่ามันต่างกันเยอะเลยค่ะ  ด้านขวาช่วงแก้มจะยกกระชับขึ้นมากๆ เปรียบเทียบกับด้านซ้ายที่ยังไม่ได้ lift ค่ะ ร่องใต้ตาหายไปเยอะเลยค่ะ หลังทำคุณหมอจะจ่ายยาฆ่าเชื้อ ลดบวมกลับมาทานเพื่อป้องกันการติดเชื้อค่ะ

หลังทำทันที : ไม่มีการบวม ช้ำ เคยได้ยินหลายๆที่คนบ่นเรื่องการฉีดฟิลเลอร์ botox หรือทำอะไรที่ใช้เข็มเป็นรอยช้ำกันมาเยอะ สำหรับเราทำมา 3 รอบกะที่ seranee clinic ไม่เคยช้ำนะค่ะ ตอนเสร็จแค่มีรอยเข็มเล็กๆทากันแดดลงแป้ง ก็ปิดรอยสบายแล้ว หลังทำ 2-3 ชม หน้าก็จะปกติมาก คือ ถ้าเราไม่บอกว่าไปทำอะไรกะหน้ามาก็จะไม่มีใครทราบค่ะ  

รีวิวจ้า หลังทำผ่านไป 2 สัปดาห์ เราพอใจมาก หน้าเข้ารูปเป็น v shape มากขึ้น กรี๊ด!! หน้าเล็กแล้วเย้ๆๆๆ แก้มที่เคยหย่อนคล้อยก็ตึงกระชับขึ้นเยอะมากค่ะ หน้าเข้ารูปขึ้น ภาพ 3 เฟรมจะดูแบ๊วหน่อยนะค่ะ อันนี้แต่งหน้าใส่คอนแทคเลนส์ ติดขนตาปลอมค่ะ ไฮไลท์สันจมูก ภาพนี้ทำแล้วสวยขึ้น80% อีก 20% เมคอัพนะค่ะ แต่งหน้าทำให้ดูเปลี่ยนลุคได้นะค่ะ เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย ความสุขเกิดขึ้นได้เมื่อเราสวยขึ้นนะค่ะ

ใครอยากทำจมูก botox ทำตา คาง ปาก หรืออะไรก็แล้วแต่ ค่อยๆตัดสินใจกันนะค่ะ ไม่ต้องรีบร้อน ค่อยๆหาข้อมูลให้ดี ก่อนจะทำอะไรเราตัดสินใจนานมาก หาข้อมูลในสิ่งที่เราจะทำ สารตัวนั้นคืออะไร?  มีอย.ไทยรับรอง? ผลข้างเคียงระยะยาวมีอะไรบ้าง? หมอที่ฉีดเชี่ยวชาวด้านนี้โดยตรง?  ผลงานของหมอคนนี้เป็นไงบ้าง? อาจจะดูเยอะไปนะค่ะ แต่เชื่อนะค่ะ หาข้อมูลเยอะๆทำแล้วสวยชีวิตดีขึ้น ความมั่นใจมา เราก็มีความสุขนะค่ะ อย่าเห็นแค่ราคาถูก เพราะของดีและถูกไม่มีในโลก บางครั้งเราจ่ายแพงอีกนิด ปลอดภัย ผ่านอย.ไทย ไม่ต้องมานั่งกังวลทำแล้วจะไม่สวย หมอไม่เชี่ยวชาญจบด้านนี้มาโดยตรงต้องเสียเงินแก้แล้วแก้อีก เสียสุขภาพจิตนะค่ะ 
ติดขนตาปลอมค่ะ ไฮไลท์สันจมูก ภาพนี้ทำแล้วสวยขึ้น80% อีก 20% เมคอัพนะค่ะ แต่งหน้าทำให้ดูเปลี่ยนลุคได้นะค่ะ เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย ความสุขเกิดขึ้นได้เมื่อเราสวยขึ้นนะค่ะ

***ภาพรีวิว ทุกภาพ no app, no filter ไม่มีการแต่งภาพใดๆนะค่ะ มีแค่การแต่งหน้าเพิ่มเข้ามานะค่ะ 

Kansom_307

Kansom_307

คิตตี้จุ๊บจุ๊บ

FULL PROFILE