รีวิว Dream MATTE mousse + แนะนำตัว

6 4
 สวัสดีค่ะทุกคน ^___^

เราชื่ออ้อมนะ ฝากตัวด้วยจ้า
เราชอบเข้ามาส่องเว็บ Jeban มาหลายปีแล้ว แต่ไม่กล้าตั้งกระทุ้เลย
วันนี้เราจะมารีวิวรองพื้น Maybelline Dream MATTE mousse 
ร่วมกิจกรรมกับ maybelline มาหลายครัง 
ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ได้รับรางวัล ดีใจมากๆ กระโดดโลดเต้นคนเดียว ฮ่าๆ =...="
และเราสัญญาว่าเราจะกลับมารีวิว วันนี้ก็จะพยายามรีวิวให้เข้าใจที่สุดเน๊อะ

เรามาดูเจ้า Dream MATTE mousse กันโลด

หลังเลิกเรียน กลับมาเจอพัสดุพ่อรับไว้ให้ ดีใจมากๆ เปิดมาก็เจอเจ้ารองพื้น 
เป็นกระปุกแก้ว ใหญ่พอสมควร ใช้จนคุ้มเลย สีที่เราเลือกคือ
สำหรับผิวขาวเหลือง ผิวผสมคะ
สงสัยส่งผิดสี เราเลยได้สี  Light Beige Medium  สำหรับผิว2สีแทน แว๊!

เปิดกระปุกด้วยความระทึก - -* ลองปาดรองพื้นที่แขนดู สีเข้มกว่าผิวจริง แต่ก็ไม่เข้มมาก
เนื้อรองพื้น มูสส สุดๆเลย เกลี่ยลื่นและนุ่มดีมากๆ จากที่ลองทาดูเราว่าให้วิธีตบๆๆ
จะเนียนดีนะ สำหรับเรา ลองเกลี่ยดู เป็นคราบนิดหน่อย หรือเราเกลี่ยไม่เป็นก็ไม่รู้ ฮ่าๆ
 เราจึงตบแทน <ชอบความรุนแรง> 

หลังตบรองพื่น ผลลัพธ์ที่ได้ เนื้อบางเบา เนียนดีมาก เหมาะกับวันสบายๆ ใสๆ ดีนะ

เรามาดูการปกปิดกันต่อ ทดสอบ ทาอายไลเนอร์ที่แขนดู จากนั้นตบดรีมแมททับ
ผลที่ได้ ปกปิดได้นิดหน่อย - ปานกลาง  แต่ยังคงความเนียนถึงที่สุด ฮ่าๆ
ชอบตรงที่เนียนที่ซู๊ดดด

มาดูภาพรวมกัน หลังจากที่ปาด และตบๆๆ เปรียบเทียบกับส่วนที่ไม่ได้ทา เนียนมากๆ
สังเกตส่วนที่ไม่ได้ทารองพื้นจะแอบเห็นเส้นเลือดด้วย ส่วนที่ทาดรีมแมท ไม่มี!
>_< ปลื้มอีกแล้วนะ

เราขอโชว์หนังหน้าเรา + เมคอัพเรียบร้อย <อย่าตกใจกันนะ>
ลุคเปรี้ยว ๆ ไหน? 55 เราก็ไม่รู้ เพราะว่าปกติ เราแต่งหน้าไปเรียนธรรมดา ไม่ได้แต่งหน้าเก่งอะไรนะ
ลองแต่งลุค  GRUNGE & PUNK จากที่ดูคลิปพี่แพรดู คะ แต่ไม่เหมือนเลย 555

มาชมกันเลยเนอะ
แท่น แท๊นนน อายยยนิดหน่อยนะ
แต่ก็พยายามเต็มที่แล้วจ้า

หน้าปกติไม่โหดเหมือนข้างบน =..=

สำหรับการรีวิวครั้งนี้ เราคิดว่า น่าจะช่วยเพื่อนๆ ในการตัดสินใจลองเจ้า
Maybelline Dream MATTE mousse 
เนอะ สำหรับเราคิดว่า คุ้มนะ ใช้ได้นานทีเดียว ความเนียนชนะเลิศเลยจ้า

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ติดตามนะคะ
วันนี้ ขอตัวจ้า บ๊ายบาย ... ^_^

คำถามทิ้งท้าย หน้าเราดูเหมือนอายุเท่าไหร่อ่า อยากรู้ว่ามองเผินๆจะคิดว่าอายุเท่าไหร่กัน T_T

aomnoy

aomnoy

อ้อมค่ะ ฝากตัวด้วยนะค๊ะ
ชอบศึกษาความสวยความงาม ชอบงานแฟชั่น ชอบดูรีวิว สะสมเครื่องสำอาง

FULL PROFILE