Make Up Painting Gaga Applause

17 4
สวัสดีสาวๆทุกคนคะ 
สมัครสมาชิกไว้นานแร้วนะค่ะ ไม่เคยมาโพสเลยสักครั้ง
ครั้งนี้ถือว่าเป็นฤกษ์งามยามดี จึงอยากมาจะแนะนำนะคะ

ประเด็นคือไม่ได้เข้ามาบ่อย ตอนแรกก็หาที่โพสไม่เจอ เค้าโพสกันตรงไหนหว่า
งมๆไปก็เจอจนได้555

เอาหละหลังจากที่ MV ของ Gaga Applause ตัวใหม่ได้ออกมา รู้สึกว่าโดนใจมากกับตัว MV
รวมไปถึงการ make up น่าสนมาก

เมื่อตัวแม่มาขนาดนี้แร้วมีหรือจะพลาด
ไม่กี่วันถัดมา ตัดสินใจเร็วมาก บวกกับวันนี้ได้สะสางงานเสร็จเรียบร้อย
ตัดสินใจกับเพื่อนชั่วโมงนึงได้ แต่ประเด็นมานยากตรงที่ว่า
วันนั้นไม่ได้เอาmake up มาเรย แต่งมาแค่ทำงานเท่านั้น
เลยมีทางเดียวที่จะสามารถได้ คือ สีโปสเตอร์ 
ตอนแรกบอกเลยว่าไม่กล้า กลัวมาก กลัวหน้าพัง555
แต่ด้วยจิตวิญญาณของความศิลปะสูง เลยตัดสินใจยอมให้ทาสีโปสเตอร์ลงบนหน้า 
เป็นไงเป็นกัน แต่คืออีกวันถัดมาต้องไปเป็นเพื่อนเจ้าสาว พังคือพัง รักษาไม่ทันแน่555

สีที่นำมาใช้ก็สีโปสเตอร์เพียวๆเลย Masterart 
โดยเพื่อนเราจะเป็นคนเพ้น ตอนแรกตอนมีความสนุกที่จะทำศิลปะชิ้นนี้มาก
แต่ด้วยพี่ๆที่ทำงานกลัวหน้าเราจะพังนะ กลับกลายเป็นเกร็งแทน555
สุดท้ายก็ออกมาอย่างที่เห็นนี่หละค่ะ

#อุตส่าห์อัดคลิปตอนทำ แต่ดันหายไปซะงั้น อดมาให้ได้ชมกันเรย#

สีอาจจะดูแตกๆหน่อยด้วยความที่ว่ามันเป็นสีโปสเตอร์
แต่ก็แนวไปอีกแบบ 555

เรากับเพื่อนเรารู้สึกภูมิใจกับงานชิ้นมาก ที่มีโอกาสได้สู่สายตาฝรั่ง โดยผ่านทางอิสตาแกรม
และก็รู้สึกดีใจที่เค้าชื่นชอบในผลงาน :)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ยังไงแวะมาชมกันแร้วติชมกันได้นะคะ :)

maenangnuaa

maenangnuaa

Hi... I'm AA || I Love Fashion art
contact me IG>>>@maenangnuaa

FULL PROFILE