สักคิ้วแบบ 3 มิติมา ขออวดนิดนึงน๊า

ก่อนอื่นต้องขอถามก่อนว่า เลือกประเภทกระทู้ถูกรึป่าวคะ สับสนอยู่ว่ามันเป็นทู้ขี้เห่อ หรื่อว่า นอกเรื่อง ถ้าเลือกผิดก็ขออภัยด้วยนะคะ
เอาหล่ะ เรามาเข้าเรื่องกันดีกว่าเดี๋ยวจะมีคนรอ (จะมีมั๊ยเนี่ย) เอียว(ชื่อเค้าเองแหล่ะ) เป็นคนมีปัญหากับคิ้ว ตั้งกระทู้มาก็ถามแต่เรื่องคิ้ว คิ้ว แล้วก็คิ้ว คือ เอียวเป็นคนที่มีคิ้วนะ แต่ก็ไม่ถึงกับว่าดกมากมายอะไรและหางคิ้วมันตกอ่ะ เขียนยังไง๊ ยังไง ก็ไม่สวยไม่รู้จะทำไงดี ก็เลยกันหางคิ้วทิ้งไป เวลาไม่ได้เขียนคิ้ว ก็จะเหมือนท่านโชกุน ในวันที่แต่งหน้าแล้วมีเหงื่อออก หรือหน้ามัน หรือบางทีมือมันไปโดน เป็นต้น หางคิ้วก็จะเหลือข้างเดียวบ้าง หายไปเลยทั้ง 2 ข้างก็มีนะ ไอ้เราก็ไม่ได้เช็คตัวเองตลอดเวลาใช่ป่าว ก็เลยไม่รู้ตัวไง รู้ตัวอีกทีก็ตอนที่มีคนทักนั่นแหล่ะ อายเค้า เฮ้อ!สุดท้ายก็เลยตัดสินใจไปสัก 3 มิติดีกว่า ตอนแรกทำมาก็ไม่มั่นใจอ่ะนะ มันไม่คุ้นกับหน้าตัวเอง แต่ก็มีแต่คนชมนะคะ ว่าคิ้วสวย หุหุหุ ไม่เสียดายตังจริงๆ
(ความจริงทำมาตั้งแต่เดือนมิ.ย.แล้วหล่ะ นี่ก็ปาเข้าไปกลางเดือนสิงหาแล้ว ยังมีหน้ามาเห่ออีกนะแก 555+++ )
อาจจะโหลดนานหน่อยนะคะ บ้าพลัง อัพรูปซะหลายเชียวนะเอ็ง

+++ เล่าซะเยอะเชียว เดี๋ยวจะขี้เกียจอ่านกัน ดูรูปดีกว่าเนอะ+++

รูปแรกตอนยังไม่เป็นท่านโชกุน และปราศจากการเขียนใดๆทั้งสิ้น คนอะไรคิ้วตลกอ่ะ และสายตาดูอาฆาตอย่างแรง

2 รูปข้างบนเป็นรูปสมัยคิ้วยังตกๆอยู่ แต่ก็ยังคิดว่าสวยอยู่คนเดียวเงียบๆ ก็เลยดันทุรังเขียนมันไปตามนั้น แล้วก็เขียนไม่เหมือนกันซักวันด้วยนะ บางวันหางก็ยาว บางวันหางก็สั้น ไม่คิดจะกง จะกันมันออกหรอก โฮะ โฮะ นึกแล้วก็ขำ มันทำไปได้ยังไง ถ้ารูปมันไม่ค่อยชัดก็ขอโทษทีนะค๊า ถ่ายกับมือถือล้วนๆ

ส่วน 3 รูปนี้เริ่มมีพัฒนาการในการเขียนคิ้วมากขึ้นหลังจากสิงอยู่เวบจีบัน ท่านผู้ชม (แหมๆเหมือนตัวเองกะลังออกทีวียังไงยังงั้น) ว่าไงเอ่ย มันดีขึ้นป่าว?
นี่คือตอนเขียนนะคะ รูปต่อไปนี้ขอนำเสนอ ตอนแปลงร่างเป็นโชกุน แถ่น! แทน! แท๊น!

รูปตอนเป็นโชกุนข้างขวาและข้างซ้าย (ดูไปดูมาเหมือนตาของคนละคนเลย)

รูปต่อไปเป็นไคลแมกซ์ของกระทู้นี้ ที่ทำมาทั้งหมดจะอวดแค่นี้ แล้วที่เหลือทำเพื่อ?555+++

รูปบน-ขวามือ : เขียนร่างกับดินสอก่อนค่ะ รูปบน-ซ้ายมือ : แปะยาชา กันความเจ็บปวด
รูปล่าง : ทำเสร็จแว้ว... ไม่เจ็บเลยแฮะ

เอ่อ! ทำไมถ่ายรูปมาคนละข้างเนี่ย ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน แล้วถ่ายมารูปเดียวด้วยอ่ะ เปรียบเทียบลำบากนิดนึง
แต่มันก็เหมือนกันทั้งสองข้างนั่นแล

ผ่านมา 2 เดือน เป็นเช่นนี้ เพิ่งถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (เขียนหัวคิ้วเพิ่มนิดหน่อย พอเป็นกระสัย)

จบแล้วจ้า (ซักที)

หวังว่ากระทู้นี้คงจะมีประโยชน์แก่ท่านผู้อ่านไม่มากก็น้อย ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ นี้ด้วย

ป.ล. 1. คิดคำพูดตอนจบไม่ออก ก็เลยใช้มุกเดียวกับเวลาเขียนคำนำรายงานซะเลย 555+++
2. ไม่ได้มาหน้าม้า โฆษณาให้ร้านไหน ใดๆทั้งสิ้น (เผื่อมีคนคิดอ่ะนะ) ทำมาแล้วรู้สึกว่าดี ก็เลยอยากบอกต่อจ้า

คุณแม่ก็กำลังจะไปทำค่ะ คิ้ว3มิติ
แต่ต้องลบคิ้วเก่าออกก่อนไม่งั้นมองไม่เห็น
ลดราคา40% จากหมื่นนึงเหลือ6000ค่ะ
เห้นเค้าทำสวยเลยเชียร์แม่ไปทำ

สวยยยย จะให้แม่ไปสักมั่ง อิอิ
สวยดีนะค่ะ แต่สงสัยว่าทำไมมันเป็น 3 มิติอ่ะค่ะ มันต่างก่ะสักปกติไงเอ่ยย
ป.ล.อยากให้หน้าเต็มๆอ่ะค่ะ
สวยดีจ้า
เห็นที่เอสพลานาดเหมือนกัน ชื่อร้านอะไรซักอย่าง ญี่ปุ่นๆ พนักงานใส่กิโมโน
แต่เห็นราคาแล้วถอยเหมือนกัน แพงมากกกก
ถ้าทำแล้วสวยอย่างจขกทก็คุ้มมมม
หนูก็อยากไปทำมั้งอะ :( คิ้วหนูมันอนาถมากๆ
แตกต่างยังไงกับสักถาวรคะ......
มาตอบกันเร็วมากๆเลย

คุณ disperse : แอบบอกได้ป่าว ว่าเอียวทำมา 3,000 เองหง่ะ แต่ของที่นั่นคงจะสวยกว่า เนี้ยบกว่าก็ได้เนอะ

คุณ marionettet : ไม่รู้เหตุผลเหมือนกันนะคะว่าทำไมถึงเรียกว่า 3 มิติ เพราะจริงๆแล้ว 3 มิติมันต้องมีกว้าง ยาว สูง ประมาณว่ามีเส้นคิ้วออกมาใช่ม๊า เค้าคงตั้งไว้เพื่อให้ดูน่าสนใจมั้งคะ บางคนเค้าก็เรียก สักคิ้วลายเส้นนะคะ 

สวยงามมากเลยค่า

ดูเป็นธรรมชาติดีนะค่ะ
เห็นป้าๆทั้งหลายแถวบ้าน
สักออกมาแล้ว มันดูแข็งๆโล้นๆ
เหมือนหุ่นอ่าค่ะ มันไม่ธรรมชาติ
อันนี้สวยจังค่ะ
แพ๊กเองก้อคิ้วบางมากๆแบบว่านะ
ต้องเขียนตลอดอะอายๆ
สวยเป็นขั้นเป็นตอนดีค่ะ

สวยจังเลย อยากเห็นทั้งหน้าได้มั๊ยคะ

โชว์หน้าหน่อยๆๆๆ

งาม มากค่า
โห ธรรมชาติมากๆเลยยยยอะ สวยยๆๆ

สวยจางเรยยยย แต่หนูเป็นคนคิ้วหนาอยู่แล้วอ่า

จะหนาเกินปายซะด้วยยยยย ดูดุมาก เวลาแต่งลุค หวานล่ะขัดกันมากเรยยย ><!~

โหยยยยยย.....จขกท คุณเอียวทำที่ไหนอ่ะ บอกหน่อยๆ
พลอยเห็นถูกสุด ก็ 6000.- ที่ร้านใต้ดินเซนทรัลลาดพร้าวอ่ะค่ะ

แอบไม่มีหางคิ้วเหมือนกันเรย แฟนชอบแซว ชักรำคาญ
อยากไปสักมั่ง แต่ขอหาข้อมูลเยอะๆก่อน

ร้านที่เอสพลานาด ดูดีเชียว แต่คิดพลอยตั้ง 16000.-
เรยต้องสะบัดตัวขี้เกียจออกไป เขียนเองก็ได้ฟร่ะ

ปล.แต่ถ้ามีสปอนเซอร์ใจดี ให้ไปทำฟรี ก็ทำนะ อิอิ

อยากทำบ้างจัง ร้านไหนคะ

ลืมถามคุณเอียวไป

ทำคิ้วที่ร้านไหนอ่ะค่ะ

บอกได้ไหมเอ่ยยยยย

สวยค่ะ อยากทำแต่กลัวเจ็บ
สวยค่ะ ^^ 
 คุงเอี่ยวไปทำที่ไหนมาคะ   เราเองมะมีหางคิ้วเหมือนกัน T_T  
 ทั้งๆ ที่พี่สาวคิ้วหนาค่อดๆ จาเขียนก้อเขียนกะเค้ามะเปง
 แฟนก้อชอบล้อว่าเปงโชกุน ฟังทีไรมานช้ำจายยยยย  

รอฟังด้วยคนค่ะ สวยดี ทำที่ร้านไหนคะ บอกหน่อยได้ไหมคะ จะไปทำมั่ง อิอิ

สวยค่ะ :)
ออกมาสวย ดูเป็นธรรมชาติเชียว
มาตอบเรื่องสักคิ้วถาวรที่เอสพลานาดนะค่ะ เพราะเราเป็นเหยื่อโดนชักจูงไปแล้ว
แต่ไม่ได้ทำ คือน้องเขาพูดดีมาก จนอยากเป็นเหยื่อนะค่ะ แหะๆ
แล้วเราดูคิ้วกับตาน้องเขาสวยมาก เลยหลงไปกับเขา (แหม...โดนหลอกง่ายจริงอีนุ้ยเอ๊ย)
ก็คือเป็นเทคโนโลยีจากประเทศอิตาลีมั่ง (ไม่แน่ใจนะค่ะ แต่ไม่ใช่ญี่ปุ่นแน่ๆ)
เป็นการเอาปากกาไฟฟ้ามาสักให้ เขาบอกทำประมาณ 45 นาทีเสร็จ กลับได้เลย
อยู่ได้ประมาณ 1-2 ปี เขารับทำทั้งคิ้ว,ขอบตานะค่ะ แต่แบบเราก็อยากทำ
เพราะน้องพนักงานเขาทำสวยธรรมชาติมาก ไม่แต่งหน้าเลยนะ ทาแต่แป้ง
แต่หน้าเขาสวยเพราะคิ้ว กับตาอ่ะ แหะๆ แล้วเขาบอกว่าอย่าเพิ่งทำก็ได้ จะลองกั้นคิ้วให้ดูก่อน
ถ้าชอบค่อยตกลงใจทำ เขาก็ถ่ายรูปก่อนกันคิ้ว และหลังกั้นคิ้วให้ดู หน้าเปลี่ยนไปเลย
กั้นให้อย่างสวยงาม เพราะเราเป็นคนขนคิ้วเยอะมากๆ ขึ้นเร็วอีกต่างหากนะ - -"
ถามน้องราคาเท่าไร อยากทำ "หมื่นกว่าๆ คะ"  (คือเขาตอบหมื่นเท่าไรไม่รู้แต่นุ้ยลืม)
"อะจ้ากก เอาไว้ก่อน เดี๋ยวมีเงินแล้วมาทำ"
"แต่ถ้าคุณสนใจจริงๆ เดี๋ยวเราไปคุยกับเจ้าของร้านให้ ให้ลดคุณเป็นกรณีพิเศษ"
"อูยยย อยากทำ แต่เงินไม่มีอะจ้า ไว้ก่อนเนอะๆ อย่าโกรธน๊า"
"คะ ว่างๆ ก็แวะมานะค่ะ ถ้าสักแล้วอยากให้กันคิ้วให้ ก็มาได้ทุกเมื่อ"

............ไอ้เราก็อยากทำ แต่ราคา บายๆ เลยน้องรัก แต่ยอมรับเขาบริการดีมากมาย
แล้วๆๆ อีก 2 สัปดาห์ ต้องไปเรียนเพ้นท์ที่เอสพลานาดอีก
ดันไปเจอน้องคนเดิมอีกแถวบันไดเลื่อน ToT ดันจำนุ้ยได้อีก พระเจ้าจอร์ช

"ไว้ก่อนเนอะ มีเงินเดี๋ยวไปทำ อยากทำใจจะขาดแล้วน้องเอ๊ย"
แล้วเราก็จากไป อิอิ

ขอบคุณสำหรับเม้นนะจ๊ะสาวๆ คำถามที่ว่าเอียวทำที่ไหนนั้น อยากบอกมากเลยอ่ะ แต่กลัวทู้โดนลบ...แง...แง ทำไงดี อยากให้สาวมีคิ้วสวยๆกันบ้าง  เอาเป็นว่าลองหา คำว่า"สักคิ้ว"จากกูเกิ้ล ก็จะเจอเอง ใบ้อีกนิด ร้านเค้าอยู่แถวเมืองทองธานี รับทำเล็บและต่อผมโด้ยน๊า  
หวังว่าคงไม่เป็นการโฆษณาเน้อ เพราะจุดประสงค์จริงๆ คือ ต้องการเห่อคิ้ว แต่ถ้าคนอื่นเห็นว่าทำแล้วออกมาดี ก็ถือว่าบอกต่อกันเนอะ 

โม้ต่ออีกนิด เอียวทำแค่หางคิ้วก็เลยคิดแค่ 3,000 แต่ถ้าคนที่จะทำทั้งหมด คือ ทั้งหัวคิ้วหางคิ้วก็ 5,000 บาทจ้า ตอนไปเติมคิ้ว (หลังจากทำมา 1 อาทิตย์)  เจอคุณน้ำผึ้ง ณัฐริกา ด้วยแหล่ะ ขออวดหน่อยน๊า (ขี้อวดจริงๆ)  เค้าก็มาเติมคิ้วเหมือนกัน ได้ยินว่าเค้ามีหางคิ้วนะ แต่มันบางก็เลยมาสัก ตัวจริงส๊วย..สวย แอบได้ยินเค้าคุยกับเจ้าของร้าน(ก็คือคนสักนั่นแหล่ะ) ว่า "น้ำผึ้งทำไป ช่างแต่งหน้าที่กองถ่ายยังดูไม่ออกเลยค่ะ" ส่วนของเอียวก็ไม่มีคนดูออกนะ ถ้าไม่บอก  ขนาดคนเอาหน้ามาใกล้ๆยังไม่ทักซักคำ...ปลื้ม...

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น