Swatch สี รีวิวแบบเห่อๆ กับรางวัล HowTo เมื่อเดือนพฤษภา Kanebo COFFRET D’OR

8 16
สวัสดีค่ะสาวจีบันที่น่าร๊ากกกก ทู๊กกกกโคนนนนนนน
เบลล์ไม่ได้ตั้งทู้ในนี้นานมากกกกก ถ้าไม่นับทู้ฮาวทูอะนะ
วันนี้ตั้งใจมาตอบแทนจีบันเล็กๆน้อยๆ ด้วยการรีวิวของรางวัลที่เพิ่งไปรับมาเมื่อวันก่อน

เบลล์ได้รางวัลที่1 ในHowTo เดือนพฤษภา 53 ในชื่อผลงาน

ได้รางวัลมาหลายเดือน แต่เพิ่งว่างลางานไปรับ เปิดถุงมากรี๊ดดดดดดดดดดด Kanebo COFFRET D’OR!!!!!!!

โอ๊ะแม่จ้าว แค่เห็นแพคเกจก็ละลายแล้ว ตลับทำออกมางามมากๆ เนื้อข้างในก็ปั๊มลายสวยงาม
กลับมารีบแกะแล้วปาดๆๆๆ สวยงามมากๆค่ะ ปกติใช้อายแชโดว์ของ Lunasol เป็นลูกรัก
ซึ่งก็อยู่ในเครือ Kanebo เหมือนกัน วันนี้ได้ลอง COFFRET D’OR แล้วไม่ผิดหวังเลยค่ะ
เนื้ออายแชโดว์ดีมากๆ ความวิ้งเจ้าหญิงๆ สีสันซอฟท์ๆ สวยไม่แพ้ lunasol เลยล่ะ
ว่าแล้วก็แกะกล่อง เปิดข้างในให้ดูกันเลย

สวยใช่มั้ยล่าาาาา คริคริ เดี๋ยวเค้าจะปาดสีให้ชมกันชัดๆ ทีละตัวเลยนะ
เริ่มจากบลัชออนลายกุหลาบเลยละกัน Kanebo COFFRET D’OR Smile Up Cheeks 06

อันนี้ต้องยอมรับเลยว่า แพคเกจและproduct design ทำได้ดี และโดนใจมากค่ะ ตลับใสๆเหมือนไม่มีอะไร
แต่ข้างในคิดมาอย่างดี มีพลาสติกรองแปรงทำให้แปรงไม่โดนหน้าบลัช เก็บลายกุหลาบนูนๆไว้ได้สวยงาม
สีที่ได้มา เบอร์ 06 งามเป็นธรรมชาติมากๆ ชมพูอมส้มทาแล้วออกแนวธรรมชาติ ไม่ฉูดฉาด อ่อนหวาน
ปัดแล้วดูเด็กๆ สุภาพ และที่สำคัญ จับคู่กับการแต่งตาได้หลากหลายสีเลยทีเดียว
เบลล์ลองปาดเนื้อสีให้ดูชัดๆนะคะ

จะเห็นว่าเนื้อบลัชมีชิมเมอร์เงาๆ ปัดแล้วดูมีมิติ แต่ไม่ได้ดูหน้ามัน
ในตลับมีสามระดับสี ขาว กลาง เข้ม สีขาวใช้ปัดเป็นไฮไลท์ได้ หรือจะปัดวนๆก็สวยโกลวๆค่ะ
ส่วนเรื่องความติดทน ยังบอกไม่ได้ ยังไม่ได้เทสแต่งหน้าไปลุยเลยจ้า

มาดูตัวที่สองกันต่อ Kanebo COFFRET D’OR Beauty Face Shadow 03 Beige Blue
ตัวนี้บอกเลยว่าตลับสวยแบบมีดีเทล ลายลูกไม้ละเอียดยิบ ชอบมากกกกกกก

เปิดมาข้างในก็ยังมีดีเทลจุกจิกที่ทำออกมาได้น่ารักมากๆ อย่างลายนูนบนเนื้อแป้งไฮไลท์
เป็นลายเดียวกับลูกไม้หน้าตลับ พอมาอยู่บนเนื้อวิ้งๆและเนื้อด้าน เป็นอะไรที่ลงตัวมากๆค่ะ

ในตลับเค้าให้แปรงสองหัวมาด้วย นุ่มมากกกกก เป็นแปรงขนาดที่ใช้ได้จริง ไม่ต้องโยนทิ้งแบบหลายๆยี่ห้อที่เคยเจอ
ส่วนแปรงหัวฟองน้ำสำหรับอายแชโดว์ ก็เป็นฟองน้ำเนื้อหยุ่นๆหนึบๆ ไม่ได้ฟูๆกลวงๆ
เนื้อฟองน้ำแบบนี้ เกาะเนื้ออายแชโดว์ได้กำลังดี ปาดแล้วเบลนด์ได้สะดวกมากค่ะ
แถมมีชาร์ทบนพลาสติกใส บอกด้วยว่าช่องไหนใช้ทำอะไร เริ่ดตรงนี้!

แล้วก็ลองปาดสีให้ชมกันจ้า

สองแถบแรก นับจากซ้ายมือ เป็นเนื้อไฮไลท์แบบไม่มีวิ๊งๆและแบบมีวิ๊งๆ ใช้ทาใต้ตา และจุดไฮไลท์
ทำให้หน้าดูไบรท์ สดใสขึ้นค่ะ ส่วนแถบต่อไป เป็นอายแชโดว์สีเข้ม พาเลทนี้เบลล์ได้เป็นโทนน้ำเงินมา
เนื้อสีเนียนละเอียดมากๆ สีเข้มชัดเจน เบลนด์ง่าย ไม่เป็นปื้นๆ
อายแชโดว์สีต่อมา เป็น สีเทาเงิน เนื้อจะเหลือบๆเมทัลลิกนิดๆวิ๊งหน่อยๆ สวยงามค่ะ
แถบสุดท้าย เป็นอายเบส เนื้อจะสีขาว แต่พอเกลี่ยๆไปจะไม่ขาวชัดเจน แค่พอดูสว่างขึ้นหน่อยนึง
ช่วยให้อายแชโดว์ติดทน และสีชัดเจนขึ้นค่ะ

พาเลทนี้ถือว่าครบมากๆ ทั้งไฮไลท์และอายแชโดว์ ด้วยฟังก์ชั่นที่ให้มา ถือว่าคุ้มค่า คุ้มราคาทีเดียวค่ะ

มาดูสิ่งสุดท้ายกัน นั่นคือลิปสติก Kanebo COFFRET D’OR Rouge Essence PK273

ประทับใจมาก ทั้งสีสันที่สวยกำลังดี สีแบบนี้น่าจะได้ใช้บ่อยๆ
และที่สำคัญเนื้อดีมากกกกกกกกก เนียนละเอียด ชุ่มชื้นมากๆ เนื้อวาวนิดๆตามฉบับเครื่องสำอางญี่ปุ่น
เห็นสีในแท่งเข้มขนาดนี้ แต่ทาออกมาจะใสๆ ไม่ได้ทึบแสงแบบลิปโซนอเมริกา ชอบมว๊ากกก

โอเค หมดแล้วค่ะ สำหรับของรางวัลที่ได้มาครั้งนี้
สุดท้ายต้องขอขอบคุณสปอนเซอร์ใจดี Kanebo และ Host ที่น่ารักอย่างเว็บ Jeban.com มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
ไว้จะมาร่วมกิจกรรมอีกเรื่อยๆตามโอกาสอำนวย ขอบคุณ และสวัสดีค่ะ :)

bellyly

bellyly

เบลล์ค่ะ
ติดตามอ่านรีวิว ฮาวทูเก่าๆได้ที่...
http://www.bellyly.com
หรือ ใครอยากคุย เม้ามอย เจ๊าะแจ๊ะ เรื่องสวยๆงาม เข้ามาคุยในเฟสบุคได้ค่า
http://www.facebook.com/bellyblog

FULL PROFILE